Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

kodiitvplus

Well-Known Member
Đang có ý định bán hoặc cho ng khác mua Mibox4k G hoặc Nividia Shield 2017.!Chưa xài lần nào nên ko biết chạy kodi có mượt và ổn định hay ko nữa .!Nếu có ng xài test sơ qua thì hay biết mấy .!
Mình xài kodi chạy trực tiếp trên kodi chứ ko qua mxplayer .!Nên ko biết ok ko nữa .Có nghĩa là lấy link từ nguồn kodi sau đó copy qua mxplayer faj ko ?Thế thì lằn nhằng nhỉ .!

Không anh. Bình thường nếu mở link trên kodi thì bao giờ kodi cũng dùng chính trình video để play. Trên tất cả các box của himedia đều có ứng dụng himedia wraper để móc trình mặc định của Himedia lên chơi thay cho trình mặc định của KODI nên người ta cũng tùy biến được để có thể gọi thêm các trình playẻ khác trong đó có MXplayer. Anh search chức năng này thử xem. Google khá nhiều đấy :)

Không anh. Bình thường nếu mở link trên kodi thì bao giờ kodi cũng dùng chính trình video để play. Trên tất cả các box của himedia đều có ứng dụng himedia wraper để móc trình mặc định của Himedia lên chơi thay cho trình mặc định của KODI nên người ta cũng tùy biến được để có thể gọi thêm các trình playẻ khác trong đó có MXplayer. Anh search chức năng này thử xem. Google khá nhiều đấy :)
Mình đã cài và thử ,chỉ dùng cho off thôi còn online thì ko dc .!Nguồn torrent nên mình nghĩ móc trình mặc định lên ko đc

taunguyen90

Well-Known Member
Em cũng đang dùng Q5 Pro nhưng ko thấy đến nỗi tệ như bác nói, trước hay bị vấn đề kodi 17 xảy ra hiện tượng lang ngay cả con Q10 Pro cũng vài trường hợp bị, còn 16.1 ngon lành. Giờ update lên 2.0.3 lắm lúc có vài app bị stop nhưng mình vẫn quyết định ở lại vì hình ảnh nó rất là đẹp hơn hẳn nhiều con box khác, kodi 17.3 ko còn hiện tượng lang nữa.

Em cũng đang dùng Q5 Pro nhưng ko thấy đến nỗi tệ như bác nói, trước hay bị vấn đề kodi 17 xảy ra hiện tượng lang ngay cả con Q10 Pro cũng vài trường hợp bị, còn 16.1 ngon lành. Giờ update lên 2.0.3 lắm lúc có vài app bị stop nhưng mình vẫn quyết định ở lại vì hình ảnh nó rất là đẹp hơn hẳn nhiều con box khác, kodi 17.3 ko còn hiện tượng lang nữa.
Do nhu cầu khác nhau thôi.!Bác xài bt thì thấy hài lòng,còn mình xài nhu cầu cao hơi thì thấy ko đáng .!Giờ xem bóng đá toàn xem trên kodi tivi sony ko ah.!Box giờ ko để ý tới lun .!Hình dưới mình chụp toàn xem Stream Zem trên tivi sony ko đó .!Trận Chungket C1 cũng xem trên tivi .!Còn Box thì quên đi ,xem chỉ mún đập .!

Giao diện Kodi trên Tivi Sony

Bóng đá

Chỉnh sửa lần cuối:

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Cho mình hỏi Q10 Pro là có giải mã âm thanh Dolby Almost ko? kết hợp được với cái Soundbar Samsung k950 có ra được đủ ko , vì Soundbar này chỉ hỗ trợ xem film giải mã at của dolby chứ ko hỗ trợ giải mã DTS.
Nếu Q10 Pro ko có thì hiện thị trường có sản phẩm nào tầm tiền và giải mã được âm thanh almost này ko ah?

Transit266

Active Member
Chia sẻ với anh em 2 bản Kodi 17.3 ITVPLUS phiên bản Android 4 và Android 5 trở lên nhé :)

- Android 4: https://drive.google.com/file/d/0B1gM7Kl0YigwMWw3QzA3VGF5Nnc/view
- Android 5 và hơn nữa: https://drive.google.com/file/d/0B1gM7Kl0YigwdFYwVFJCdHpBbW8/view

Hoặc anh em có thể vào kho ứng dụng ở website itvplus tải về sử dụng nhé. Tất cả đều được build sẵn ứng dụng hết rồi :)

Video trải nghiệm
Mình cài bản Kodi này hiện tại các video mkv đều không chơi bằng trình kodi player được, bác kiểm tra lại nhé

meocon

Well-Known Member
Cho mình hỏi Q10 Pro là có giải mã âm thanh Dolby Almost ko? kết hợp được với cái Soundbar Samsung k950 có ra được đủ ko , vì Soundbar này chỉ hỗ trợ xem film giải mã at của dolby chứ ko hỗ trợ giải mã DTS.
Nếu Q10 Pro ko có thì hiện thị trường có sản phẩm nào tầm tiền và giải mã được âm thanh almost này ko ah?

- Gảii mã dc a nha , pm hoặc a lo e tư vấn chi tiết

meocon

Well-Known Member
Sao mình thấy trong 1 số web ko thấy ghi thông tin là có giải mã được dolby almos nhỉ, có chắc chắn ko bạn nhỉ .Tks

http://himediatech.vn/shop/android-...pham-android-box-2016-dolby-vision-4k-t.html/

Himedia Q10 Pro với chip Quadcore Hi3798C V200 nhiều điểm nâng cấp độc đáo vượt trội so với các Android Box khác trên thị trường. Android 5.1, Dolby Vision 4K, 4K@60pfs, 3D bluray, DTS True HD, Dolby Atmos. Chip Quadcore, Ram 2G, Rom 16G, Wifi AC, Android 5.1. Ấn tượng với công nghệ hình ảnh Dolby Vision 4K và âm thanh 192Khz HD audio chuyên nghiệp…

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Vẫn lăn tăn Q30 và A5. Các bạn cho ý kiến. Chủ yếu xem phim online và offline ạ
Với nhu cầu của bác chủ yếu là xem phim thì nên chọn Himedia Q30 với chip HiSilicon bác nhé. Màu sắc hình ảnh đẹp, âm thanh hỗ trợ tốt. Hơn nữa giá thành còn tiết kiệm hơn, đáp ứng tốt nhu cầu của bác :). Inbox em để được giá ưu đãi tốt hơn cho anh em HDVN :)

Transit266

Active Member
Có bác nào bị tình trạng cài bản custom 1.1.0 bị mất 1 cổng usb không dùng được không vậy?

hoadainhan70

Well-Known Member
Có ai dùng Firmware Android 1.1.0 cho Q10 Pro khi chơi video bằng Kozi 16 thì bị như hình dưới không vậy , có cách nào khắc phục được không , cái files video nhẹ phèo thôi mà 4GB
Rất cám ơn anh em

Bên trên