Hội anh em chơi Sony KDL w700B

crazyfrog_no99

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

em mới mua bên NK được 3 hôm. sáng sớm nay còn xem bóng, trưa nay bật Tivi, hiện lên chữ sony rồi tắt ngóm, đèn dưới logo Sony nháy đỏ. rút điện để đó đợi kỹ thuật viên sang xem.
chắc là không ai đen như em. tậu TV xem WC mà bị như thế :(
sáng nay, KTV vừa sang xem. tóm lại là đổi tivi mới. nhưng NK nói, giờ trong kho không còn hàng và Sony không nhập model KDL-42W700B này về nữa, chuẩn bị nhập model mới hơn. đợi model mới thì phải 45 ngày. vì em mua trả góp nên không hoàn tiền được. NK bảo em đổi qua model khác, các bác tư vấn giúp.

DigiCity Group

Well-Known Member

sáng nay, KTV vừa sang xem. tóm lại là đổi tivi mới. nhưng NK nói, giờ trong kho không còn hàng và Sony không nhập model KDL-42W700B này về nữa, chuẩn bị nhập model mới hơn. đợi model mới thì phải 45 ngày. vì em mua trả góp nên không hoàn tiền được. NK bảo em đổi qua model khác, các bác tư vấn giúp.
Bác tham khảo xem họ còn 42w804a không bác :( .

ndchieu22

Well-Known Member

em cũng thích 42W804A lắm nhưng không có DVB-T2 nên mới mua 42W700B đấy chứ. mua 804A xong lại phải bổ xung thiết bị chuyển đổi sang DVB-T2 thì phiền toái lắm.

bác ơi 42w804 có DVB-T2 rồi bác nhé! bác tìm hiểu chưa kỹ rồi ah!

vimvq1987

sao lại thế đc nhỉ, 700B là model 2014 rồi, còn model nào mới hơn đâu :|

kientrung84

Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

em cũng thích 42W804A lắm nhưng không có DVB-T2 nên mới mua 42W700B đấy chứ. mua 804A xong lại phải bổ xung thiết bị chuyển đổi sang DVB-T2 thì phiền toái lắm.

42W804 có DVB-T2 nhé bác, con của em sản xuất năm 2013 bắt VTV 1 3 6 ầm ầm. Show ảnh không thì bác không tin:

Sony tầm nhìn xa, đi trước các hãng kia 1 năm nên model 2013 của Sony đã có DVB-T2 rồi.

Các bác chú ý mặt sau tivi có con tem lớn thể hiện rõ cả tháng/năm sản xuất, made in.... nhé.

kientrung84

Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

sao lại thế đc nhỉ, 700B là model 2014 rồi, còn model nào mới hơn đâu :|

W700 vừa ra mắt hồi tháng 3, mới toanh.

NK nói tào lao thôi. Chắc vì nó còn hàng tồn nên đánh lạc hướng ép khách chuyển qua mua hàng tồn.

crazyfrog_no99

Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

nhân viên NK nói với em rằng KDL-42W804A chỉ có DVB-T1. em có đọc trên HDVN thì hình như DVB-T1 chỉ bắt SD, DVB-T2 bắt HD.
ai giải thích triệt để vấn đề đi. em đổi qua 42W804A, bằng giá thủ tục đỡ lằng nhằng.
chỉ sợ 42W804A giờ cũng không còn hàng thôi.

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

nhân viên NK nói với em rằng KDL-42W804A chỉ có DVB-T1. em có đọc trên HDVN thì hình như DVB-T1 chỉ bắt SD, DVB-T2 bắt HD.

Chuẩn! nhưng vẫn cần chỉnh một chút: 42W804 là DVB-T2, dù tivi xuất xưởng năm 2013 hay 2014 thì vẫn vậy.

kientrung84

Re: Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

ai giải thích triệt để vấn đề đi. em đổi qua 42W804A, bằng giá thủ tục đỡ lằng nhằng.

Bác check 3 tấm ảnh của em ở trên nhé là sẽ rõ mồn một, con của em là 42W804 sản xuất tháng 10 năm 2013.

Tấm 1 và 2 thể hiện rõ đây là kênh thu trực tiếp từ anten, chứ không phải qua đầu K+ hay truyền hình cáp, không hề có thêm logo của họ.

Tấm 2 bác để ý phần dưới, đúng chuẩn chân đế hình tròn của W804 nhé.

Tấm 3 rõ model, seri, năm sản xuất.

crazyfrog_no99

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Bác check 3 tấm ảnh của em ở trên nhé là sẽ rõ mồn một, con của em là 42W804 sản xuất tháng 10 năm 2013.

Tấm 1 và 2 thể hiện rõ đây là kênh thu trực tiếp từ anten, chứ không phải qua đầu K+ hay truyền hình cáp, không hề có thêm logo của họ.

Tấm 2 bác để ý phần dưới, đúng chuẩn chân đế hình tròn của W804 nhé.

Tấm 3 rõ model, seri, năm sản xuất.
em xem rồi.
tóm lại là đổi qua KDL-42W804A là yên tâm, có DVB-T2 theo quy định của nhà nước

ndchieu22

Well-Known Member

Model 42w804A chắc chắn có DVB-T2 rồi bác nhé, bác cắm angten dò kênh VT1HD, VT3HD, VT6 HD là chuẩn, sony đi đầu trong việc tích hợp DVB-T2, năm 2013 những model dòng W của sony đã được tích hợp DVB-T2 rồi bác nhé!

DigiCity Group

Well-Known Member

Model này tích hợp DVB-T2 bác cứ yên tâm mà đổi nhé.

vimvq1987

Vừa update lại post 1 để so sánh thêm với em W804a. May mà giờ em này hết hàng rồi chứ ko các bác bán hàng ném đá em chết :D

nvngoc1986

Active Member

Con W700B này kiểm tra thời gian sử dụng như thế nào mấy bác nhỉ? cách cũ không dùng được nữa @@

renhat

Well-Known Member

Vừa update lại post 1 để so sánh thêm với em W804a. May mà giờ em này hết hàng rồi chứ ko các bác bán hàng ném đá em chết :D
e này ngon bổ rẻ mà hết hàng nhìu bác tiếc lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bên trên