Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Mr Hung-BL

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Hôm qua em mới xúc em 700B, nói chung là chất lượng hình ảnh thì khỏi bàn, mà có 1 vài điều e thắc mắc có bác nào biết giải thích giùm em, em xin cám ơn.
- Thứ nhất là e thấy âm lượng của tivi hơi nhỏ, không biết có phải do nguồn phát hay không nữa.
- Thứ hai là em dùng TV sideview và imediashare để kết nối với tivi thì không được, em đã thử mọi cách mà không được trong khi với con 674A thì em kết nối bình thường. Em đang rất đau đáu về cái khoản này.
Hic, có bác nào biết nó là thế nào không chỉ giùm em với.

Em thử mấy cái app bác nói rồi. Ok hết.
Chỉ có thằng Imedia...thì ko hỗ trợ, báo là cần DLNA hay Allshare gì đó..

Mr Hung-BL

Em vừa thử lại , chạy đc cả Imedia luôn. Phát hình, clip trên Ipad lên TV luôn, cả tiếng lẫn hình. Ok luôn. E xài IOS7.1.1
Bác cài thêm cả Flipps, nhiều cái hay ra phết

Mình đã mua con này hơn tháng nay.
Mới chỉ đơn giản như youtube, zingtv, fpt thôi.. Film thì chạy HDMI qua con lap Asus.. thấy cũng ổn. Đá banh thấy có chế độ Football coi thích hơn hẳn.
Đặc biệt có cái khoản điều khiển youtube bằng Ipad (4) rất ok, khỏi mất công bấm.
Còn xem film từ USB hay ổ cứng thì chưa thử.
Đang tìm hiểu cách bắt DVB-T2 xem truyền hình HD thế nào, cái HTVC củ chuối quá
Sao các bác bảo có support Flash? Cái này không thấy mà..

Bac chi em cach dieu khien youtube bang ipad voi. Em mo hoai ma chưa ra.

pttkhai1987

Có a e nào có kinh nghiệm vụ chia sẻ hình ảnh và điều khiển tivi sony w700 này băng ipad thì chia sẻ cho mình cài, mỏ hoài ko ra. Chán ghê

Mr Hung-BL

Điều khiển W700B bằng Ipad (4):
Cái này em thấy đơn giản mà. Xài trực tiếp thì chạy Youtube app trên Ipad, xong khi xem trên Youtube thì phía góc bên trên màn hình có cái biểu tượng nhỏ, chạm vào đó là nó tự động chuyển sang LCD W700B. Lúc này LCD sẽ phát hết cái clip/movie mà các bác vừa chọn trên Ipad, còn Ipad thì trở nên tự do hoàn toàn, bác có thể tìm kiếm hay làm việc khác, chỉ khi nào bác chọn phát clip khác trên Youtube thì khi đó LCD lại tiếp tục connect và chạy cái bác định phát.
Còn xài gián tiếp thì cài thêm mấy cái app ở trên như bác hongquan có nói, thì khi mở nó ra có sẵn youtube, facebook..và vài cái linh tinh nữa, thao tác còn lại thì tương tự như trên đã nói, chọn chế độ phát qua W700B

Điều kiện là cả W700 và Ipad phải cùng được cấu hình trên một wifi.

renhat

Well-Known Member

hoan hô bác đã giúp anh e!

theo e thi nên làm 1 topsic chia sẻ những hiểu biết về sp ai biết dc ji thì pot lên cho cả nhà cùng biết ạ!

Mr Hung-BL

Mình thấy cái thread này cũng ok để chia sẻ kno xài W700 rồi.
Mong là các bác chia sẻ kno nhiều hơn là các sale (cái này mình pm đi các bác)

đang cần giá inbox em này. bác nào ở TPHCM inbox em cái được không. 32inch thôi.
cho mình hỏi thêm. em này và 674A có gì khác nhau. theo mình xem info thì thấy cũng giống nhau thôi mà.

cuongbaytq

Sao cu phai dung tivi thong minh cho no dat lam e chat luong anh dep voi android tv la duoc roi

Chào các bác, cho e chen ngang chút nhé.
E có con SONY cỏ, tự nhiên hôm nay để ý thì thấy mặt màn hình bị rộp lên như bị bệnh ngoài da(cái này tự nhiên bị, nhà e ko có dùng 1 loại hóa chất gì nhé). Bác nào biết bệnh của e nó xin tư vấn cách sửa, nơi sửa ở Hà Nội.
Xin cảm ơn.

ndchieu22

Well-Known Member

Chào các bác, cho e chen ngang chút nhé.
E có con SONY cỏ, tự nhiên hôm nay để ý thì thấy mặt màn hình bị rộp lên như bị bệnh ngoài da(cái này tự nhiên bị, nhà e ko có dùng 1 loại hóa chất gì nhé). Bác nào biết bệnh của e nó xin tư vấn cách sửa, nơi sửa ở Hà Nội.
Xin cảm ơn.

Bác nên gọi sony xuống kiểm tra sau đó họ cho bác phương án xử lý bác nhé!

Bac bi bong tam den nen roi. Dan lai dc, o tphcm thi co the mua ve tu dan hoac ra cua hang thi tam 1tr cho 32 inch

I3aby_Killer3

các bác đang dùng model này cho mình hỏi nó có bị bóng ma nhiều ko nhỉ. Xem ngoài Nguyễn Kim định mua mà thấy ghê quá =.=

picasso

Em mua con này được 1 tháng rồi, 13tr2, xem rất thích nhưng chưa mò hết tính năng như cái chế độ Live Football, không hiểu nó hoạt động thế nào, anh em tư vấn dùm nhé, thanks

renhat

Well-Known Member

Em mua con này được 1 tháng rồi, 13tr2, xem rất thích nhưng chưa mò hết tính năng như cái chế độ Live Football, không hiểu nó hoạt động thế nào, anh em tư vấn dùm nhé, thanks
bác thử gọi 1800588885 xem hãng giải thích sao?

Bên trên