help me! thắc mắc về các dàn HT samsung

pnhoan2222

số là em đang tính mua dàn HT của samsung, không biết khi kết nối optical từ PC vào thì liệu nó có giải mã được DTS không nhỉ. Vì nghe một số người nói nó chỉ giải mã từ DVD.
Hay là có dàn có, dàn không?
Em là newbie, xin chỉ giáo.
PS: nếu dùng AC3 filter thì sao hả mấy huynh.
Thanks

phuong210876

Ðề: help me! thắc mắc về các dàn HT samsung

sài tốt. mua đi..........................................

zalgis

Bác định mua dàn Samsung HT nào, vì theo em biết thì HT-TX25T không có cả optical lẫn coaxial nha bác

tungxieng

mua samsung làm gì, âm thanh thường lắm bác ạ

hoangsilk

Với dàn của bác ko hỗ trợ DTS, Mà AC3 (Dolby Digital) cái này thì xoàng lắm.... ko ăn thua đâu bác ạ. Xài tạm AC3 đi bác.... Nếu có điều kiện thì tống bố nó đi.

cuncap

số là em đang tính mua dàn HT của samsung, không biết khi kết nối optical từ PC vào thì liệu nó có giải mã được DTS không nhỉ. Vì nghe một số người nói nó chỉ giải mã từ DVD.
Hay là có dàn có, dàn không?
Em là newbie, xin chỉ giáo.
PS: nếu dùng AC3 filter thì sao hả mấy huynh.
Thanks

Em cũng muốn mua một bộ dàn HT SamSung
Nghe nói HT-Z215 có thể decode âm thanh DTS từ bên ngoài nhưng không biết thế nào. Mong các bro chỉ giáo

pnhoan2222

mua samsung làm gì, âm thanh thường lắm bác ạ

Theo bác thì nên mua dàn nào vì em chỉ có 5tr thui

Em tính lấy dàn TZ225 hoặc Z315 hoặc Z215, mấy dàn này có giải mã DTS từ nguồn ngoài hết chứ hả các bác

cuncap

Theo bác thì nên mua dàn nào vì em chỉ có 5tr thui

Em tính lấy dàn TZ225 hoặc Z315 hoặc Z215, mấy dàn này có giải mã DTS từ nguồn ngoài hết chứ hả các bác

Bác mua thử rồi thông báo cho anh em nhé.
Em cũng chỉ có tầm 5tr thôi mà muốn xem phim có âm thanh DTS, đang phân vân quá.

tieuthieugia

Well-Known Member

Bác mua thử rồi thông báo cho anh em nhé.
Em cũng chỉ có tầm 5tr thôi mà muốn xem phim có âm thanh DTS, đang phân vân quá.

tại bác vào HDVN muộn...hum trước có bác bán nguyên dàn loa 5.1 và amply giải mả DTS luôn muh có 4 chai ah..tét ngon ơ

intel

1 câu duy nhất là ko mua chán lắm

viethung888

Well-Known Member

theo tôi tuỳ ngân sách of anh em. mấy thằng SS đó nêu có cổng optical thì nó giải mã DTS đc từ nguồn ngoài.

mxn007

Member

Bác vào website của nó mà coi nó có cổng Optical và có giải mã DTS hết mà

nsh

Member

Mấy thằng SS 215, 225, 315 đều có thể giải mã tốt DTS nhưng các bạn nên cân nhắc vì mình thấy công suất của nó có vẻ yếu yếu, mình thử mở 90% công suất mà nghe cứ bé bé thế nào và tiếng bass có vẻ yếu yếu

mxn007

Member

Mấy thằng SS 215, 225, 315 đều có thể giải mã tốt DTS nhưng các bạn nên cân nhắc vì mình thấy công suất của nó có vẻ yếu yếu, mình thử mở 90% công suất mà nghe cứ bé bé thế nào và tiếng bass có vẻ yếu yếu

Thấy nhiều người nói tiếng bass yếu... nhưng tuỳ y/c người sử dụng thôi, em vẫn đang nghiên cứu :)

manhthang

Huyền Thoại

Thấy nhiều người nói tiếng bass yếu... nhưng tuỳ y/c người sử dụng thôi, em vẫn đang nghiên cứu :)

Tôi cũng đang dùng 1 bộ 315 lắp ngoài cửa hàng làm demo, bass nện rầm rầm chả thấy yếu tí nào :D
Tầm khoảng 5tr mà giải mã DTS ngon lành thì không bộ nào hơn Samsung về hình thức được.

mxn007

Member

Tôi cũng đang dùng 1 bộ 315 lắp ngoài cửa hàng làm demo, bass nện rầm rầm chả thấy yếu tí nào :D
Tầm khoảng 5tr mà giải mã DTS ngon lành thì không bộ nào hơn Samsung về hình thức được.
Tôi cũng thấy vậy, với 5tr thì thế là quá được... nói thì nhiều thế, nhưng chưa có thời gian đi nghe thử. SS ở HCM có chỗ nào nghe thử tốt k nhỉ, ra các cửa hàng thì ồn ào quá, k cảm nhận được.

acura_saigon

Bác ra Nguyen Kim có máy dàn LG nghe ổn hơn đó. Mới lấy con HT 554 LG giá 4150000 đang được khuyến mãi đó mấy Bác. Xem phim giải mã DTS ngon lành nghe nhạc cũng hay, hay hơn mấy dàn SS.

chuotlac

Làm dàn LG 904TA ở Nguyễn Kim đang khuyến mãi đó. Ngon lành, giải mã DTS tốt.

Bên trên