help me! thắc mắc về các dàn HT samsung

MrMilan

Banned
Ðề: help me! thắc mắc về các dàn HT samsung

Tôi cũng đang dùng 1 bộ 315 lắp ngoài cửa hàng làm demo, bass nện rầm rầm chả thấy yếu tí nào :D
Tầm khoảng 5tr mà giải mã DTS ngon lành thì không bộ nào hơn Samsung về hình thức được.

bác nói câu này làm em buồn hết cả người, hơn về mặt chất âm chứ, sao lại hơn về mặt hình thức

huyndbidv

Bác ra Nguyen Kim có máy dàn LG nghe ổn hơn đó. Mới lấy con HT 554 LG giá 4150000 đang được khuyến mãi đó mấy Bác. Xem phim giải mã DTS ngon lành nghe nhạc cũng hay, hay hơn mấy dàn SS.

Em cũng có bộ HT 554 LG, cài đặt đủ kiểu ko thấy nhận tín hiệu opical. Bác cho xin số điện thoại anh em trao đổi cái. Thanks

lan806

Well-Known Member

Theo em bác nên dùng LG thì hơn SS, trong phân khúc dành cho AIO tầm tiền thì LG nhỉnh hơn, bạn xem thử 904LG xem. Hôm trước đưa ông anh trai đi mua, yêu cầu của bác ấy khá cao (tiền) nhưng mục đích bác ấy dùng trong phòng ngủ và khả năng thưởng thức của bác trong lĩnh vực này cũng vừa thôi. Em bê về cho bác ấy bộ này, bác ấy nghe và tâm đắc lắm, đến lúc hỏi tiền bác ấy trợn mắt 'sao rẻ mà hay thế' chắc bác tưởng thằng em suốt ngày amly loa đài chắc đốt tiền khủng lắm. Thực tế không phải vậy, sử dụng đồng tiền đúng mục đích và hiệu quả. Khuyên bác trong tầm 5tr nếu ko sài 2nd thì bác nên chọn LG.

daemon

Member

Có ai có ý kiến gì về Samsung HT-C453 5.1 không các bác? đang lấn cấn Ngõ Optical của nó giải mã được External DTS kg? nếu được mới dám chơi chung nó với các HD Media Player.

Bản thân nó có Upscale to full HD cho DVD của nó. đang lăn tăn vụ External DTS thôi. 500W, Có chức năng Bass booster đánh cũng tạm. hợp với mức giá 5.9tr.

Âm thanh nghe thử cũng tạm chấp nhận. Kg dám so với các thứ phối Receiver + speaker + Sub rồi.

Bên trên