Hãy công bằng với sản phẩn Hàn Quốc

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

please_helpme

Active Member
Ðề: Hãy công bằng với sản phẩn Hàn Quốc

ở đâu cũng thế thôi
không riêng gì VN ta
ngay cả Nga cũng vậy
cứ Rẻ là có chỗ đứng
(tất nhiên k phải đồ ôi)

MrBo682

Well-Known Member

ko bênh bác kia ,em chỉ phản đối cái ,1 con ngưòi ko yêu quê hưong -nơi họ sinh ra , thì ko phải là một con ngừoi :)>- .tất nhiên ý em ko nói là yêu nứoc là phải mua hàng việt trong khi hàng nứoc ngoài tốt hơn và cùng giá $-) ,chỉ nên ưu tiên hơn thôi :">

Bạn đọc hết gì chưa ???
Yêu nước bây giờ thì mua hàng của HÀN là yêu nước hả ???.tôi không đề cao đồ HÀN và không dùng đồ HÀN tức là tôi không yêu nước rồi chứ gì...?????
Hàng việt tôi vẫn dùng ,không cần ai phải dạy tôi cái này cả.
Ai tham gia bình loạn nên cứ từ từ đọc hết cái thớt nhé,dể hiểu hôi mà.Còn bạn yêu nước như thế nào tự biết lấy.Tôi cũng không có ý trích dẫn từng ý từng từ mang tư tưởng thắng thua đâu.Chằng có tư tưởng gượng ép ai theo ý mình hay định hướng ai cái gì cả....
P/s các bác làm mấy cái thiết bị bảo hộ HÒN NGỌC VIỆT đâu rồi,sa để nó bị ruồng bỏ thế.Dạo này con gái Việt xuất đi HÀN hơi nhiều...,nó chê HÒN NGỌC VIỆT ,đang nâng nâng cái HÒN HÀN rồi.....hehehehe

Xdarkest

Member

3D thật, vậy mà vẫn còn ở đây nói đc

1- Topic này nói vậy chất lượng đồ Hàn, muốn nói hay bình luận jì phải hãy nói có logic 1 chút, dẫn chứng thuyết phục, cứ bô bô cái miệng thì làm cái quái jì
2- Yêu nước hay ko yêu nước thì tự bản thân biết rõ, còn cái vụ liên quan tới phụ nữ Việt thì...hãy tự hỏi bản thân trước đi, làm đc cái éo jì chưa mà nói vậy, kô mang nhục à.
3- Xin lỗi Admin+mod+pà con nha
@MrBo682: Phắn mịa nó đi, còn ở đây nói nhảm!

Haixq

1- Topic này nói vậy chất lượng đồ Hàn, muốn nói hay bình luận jì phải hãy nói có logic 1 chút, dẫn chứng thuyết phục, cứ bô bô cái miệng thì làm cái quái jì
2- Yêu nước hay ko yêu nước thì tự bản thân biết rõ, còn cái vụ liên quan tới phụ nữ Việt thì...hãy tự hỏi bản thân trước đi, làm đc cái éo jì chưa mà nói vậy, kô mang nhục à.

Nóng tính quá bạn ơi.
Đồ Hàn tràn ngập thị trường Việt nam, cũng như đồ Tàu. Văn hóa Hàn cũng xâm thực mạnh mẽ.
Tôi không thích hàng của Samsung vina tý nào do trước đây ác cảm với các loại crt của SS. Và sau này đi tìm LCD làm màn vi tính cũng không dùng SS.

whitevndragon

Active Member

Mình thấy , là người tiêu dùng thì tùy sản phẩm và mục đích sử dụng mà mình chọn thương hiệu. Nếu bạn cần 1 sản phẩm ko cần bền lám vì chỉ cần xài 1, 2 năm và thay model khác thì chẳng cần phải mua đồ mắc tiền và có tên tuổi lắm. Lúc này thì đồ hàn quốc là lựa chọn hàng đầu. Nếu bạn cần một sản phẩm có độ bền cao, an toàn khi sử dụng thì lúc này cần cân nhắc kỹ hơn.

giống 1 bài PR cho hàng Korea nhỉ?
em khoái hàng JP hơn (nếu nó rẻ ^^!)
còn lại thì hàng gì cũng được
P/p tốt thì đập thôi :D

MrBo682

Well-Known Member

Tranh luận ở đây là
1/góp vui,,,
2/mở mang thêm chút
3/không gượng ép bất cứ ai theo mình ...
Lời nói không mất tiền mua ,....
Ăn tục, chửi thề....tự hỏi ai dơ cái miệng trước [-X[-X[-X
hihihi hình như cái rule của HDVN có nhắc cái này.
Bonus cho bạn cái nữa nè
Nếu căn cứ theo các số liệu trên báo thì các thằng chơi chứng khoáng giàu to hết rồi,không có thằng nào bán nhà hay phá sản nhé.
Nếu căn cứ số liệu (mà coi bộ dễ lấy và trung thực như vậy ) các thằng quan, các thằng thuế...không thằng nào bia ôm mổi tối, không thằng nào mua nồi cái xe máy để đi đâu nói chi mua nhà ,biệt thự hay xe hơi... còn nữa không ??? Tự tìm hiểu hay google nó ra nhé kkekeke
Vậy các số liệu kia có nghĩa không ....???
Tha hồ mà tục ,tha hồ chửi thề nhé....I-)I-)I-).Có văn hóa gớm...

Xdarkest

Member

Lại cũng bô bô cái đc miệng :|
Coi lại cái chủ đề topic, nói nhảm rùi kìa

/Vấn đề mới là ở chỗ đụng chạm tới con gái Việt Nam, coi lại bản thân đi

anh_va_em

tranh luận đã vượt quá giới hạn cho phép rồi đó.
cá nhân tôi, đã dùng qua đồ Hàn SX tại Việt Nam. tôi nhấn mạnh là SX tại VN nhé. chất lượng quá tệ. chẳng có gì để phải suy tính cho sự lựa chọn tiếp theo. cứ hàng điện tử SX tại VN của bất cứ hãng nào tôi đây cũng thẫy sợ.
còn bài báo này rõ ràng là PR cho sản phẩn của HQ rồi, không cần phải tinh ý lắm cũng nhận ra mà

DanielTran

Well-Known Member

Dạo này có nhiều điều khó hiểu thật! Bỗng dưng ở đâu trong forum người Việt lại xuất hiện cái topic này. Giá như có topic là "Hãy công bằng với sản phẩm Việt Nam" thì Daniel còn có thể lý giải được. Bác nào cao minh có thể khai sáng cho Daniel biết động cơ nào lại có một trào lưu cổ động cho sản phẩm Hàn Quốc vậy?

Thực ra thì không thể nói chung chung. Ví như bảo phim Hàn hay, thì phải dẫn chứng ra là những phim nào, để người khác còn kiểm chứng mà gật gù à nhỉ hay thật!

Bây giờ bảo sản phẩm Hàn tốt, nên ủng hộ. Là một người tiêu dùng, Daniel rất cảm kích các bác có thể giới thiệu đích danh đâu là những sản phẩm tốt của Hàn để mọi người cùng xem xét. Trừ kẻ cướp và bọn tham nhũng, còn thì ai cũng muốn tiêu tiền hợp lý cả. Hơn nữa thì nói chung là tiền không phải dễ kiếm, nên ai kiếm được tiền để tiêu thì tuyệt đại đa số là những người có cái đầu trên trung bình cả. Số vung tay mù quáng theo Daniel là không nhiều, tất nhiên, trừ kẻ cướp và bọn tham nhũng.

Để tiện đề cử, Daniel liệt kê ra đây từng nhóm sản phẩm, nhờ các bác giới thiệu cho, lại cũng nhờ các bác khác vào phản biện giúp, tất cả vì mục tiêu chung của chúng ta là trở thành người tiêu dùng thông thái như lời dạy sáng suốt cấm cãi của các bác lãnh đạo.

Laptop:
Điện thoại:
Monitor:
LCD TV:
Đầu máy DVD, BD:
Máy ảnh P&S:
Máy ảnh DSLR:
Camcorder:
Tủ lạnh:
Máy giặt:
Bếp ga:
Máy điều hòa:
Quạt máy:
Nồi cơm điện:
Xe máy:
Xe hơi:
Tàu hỏa cao tốc:
Xe tăng:
Tàu ngầm:
Tàu sân bay:
Hỏa tiễn:
Phi thuyền:
(còn gì nữa nhờ các bác bổ sung giúp cho)

Thực sự Hàn quốc là một tấm gương sáng cho Việt Nam, khi mà phát triển lĩnh vực nào, họ cũng nỗ lực làm đến nơi đến chốn. Chính ra Hàn quốc phải cảm ơn Việt Nam, vì họ đã làm theo đúng những chủ trương của Đảng ta vạch ra từ nhiều chục năm trước, là phát triển các ngành công nghiệp nặng, công nghiệp hóa và hiện đại hóa nông nghiệp,.. Nhờ vậy mà ngày nay các ngành công nghiệp phụ trợ và các lĩnh vực công nghệ mũi nhọn đều có mặt Hàn quốc. Chỉ tiếc là nhân dân ta đã không quán triệt được đường lối sáng suốt của Đảng ta, nên khi chính sách triển khai xuống tới đáy, thì trên kia lãnh đạo nói một đằng, dưới này làm một nẻo, nhiều lần làm hỏng cơ đồ tâm huyết của Bác Hồ. Thật là tôi lỗi, thiện tai thiện tai!

buihung

Administrator

Thực sự Hàn quốc là một tấm gương sáng cho Việt Nam, khi mà phát triển lĩnh vực nào, họ cũng nỗ lực làm đến nơi đến chốn. Chính ra Hàn quốc phải cảm ơn Việt Nam, vì họ đã làm theo đúng những chủ trương của Đảng ta vạch ra từ nhiều chục năm trước, là phát triển các ngành công nghiệp nặng, công nghiệp hóa và hiện đại hóa nông nghiệp,.. Nhờ vậy mà ngày nay các ngành công nghiệp phụ trợ và các lĩnh vực công nghệ mũi nhọn đều có mặt Hàn quốc. Chỉ tiếc là nhân dân ta đã không quán triệt được đường lối sáng suốt của Đảng ta, nên khi chính sách triển khai xuống tới đáy, thì trên kia lãnh đạo nói một đằng, dưới này làm một nẻo, nhiều lần làm hỏng cơ đồ tâm huyết của Bác Hồ. Thật là tôi lỗi, thiện tai thiện tai!
Cảm ơn ý kiến của bác DanielTran, box này chỉ đơn thuần là nơi cung cấp thông tin về công nghệ. Xin phép được đóng topic để tránh những tranh cãi quá đà, nếu cần tranh luận một cách ôn hòa về chủ đề này thì mời các bác mở topic mới tại Khu vực trò chuyện nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên