Hãy công bằng với sản phẩn Hàn Quốc

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

SpacePolice

Active Member
Ðề: Hãy công bằng với sản phẩn Hàn Quốc

=)) Xin thưa với bác bây giờ linh kiện PC thì Hèn là trùm rùi, từ chip nhớ, màn hình, chip xử lý...trong ruột mấy cái dt bây giờ cũng là Hèn cả đấy, vd con iphone linh kiện là Hèn, gia công TQ, thiết kế ở Mẽo :D

Đồ điện tử giờ kiếm đâu ra made in Japan, khi mà chính các cty Nhật cũng mang wa TQ làm, 95% các sản phẩm đều đc làm và gia công ở TQ

Chất lượng Made in Japan vào thời điểm này hãy xem lại đi, 1 điển hình là Toyota

Đừng lấy công nghệ ngta chưa làm chủ mà so sánh, chế tạo vệ tinh+tên lửa đâu fải ai cũng làm đc, ngay cả Mỹ-Nga còn bị thất bại, nổ tàu con thoi nữa.

/Trong khi đó sản phẩm VN thì các bác lại chê, giỏi chém gió, cứ thế sao khá đc, sao mà = Hèn đc :D

sony: hàng nhập khẩu Nhật
Pana,sharp,mitsu,... đa số Thái Lan Mã Lai....
Cho dù ráp tại Trung Quốc nhưng theo tiêu chuẩn của chính hãng là một đảm bảo tối ưu, riêng người VN làm ăn gian dối ko dám bảo đảm
Thật sự là đồ Hàn Quốc nhiều cái rất tuyệt, đẹp não lòng, tính năng cực phê, nhưng rõ ràng giữa 2 sản phẩm giá gần bằng, tính năng gần bằng thì chắc mọi người sẽ ngã sang hàng Nhật ngay, dù xấu hơn, kém hơn chút
VD nha: Nếu chọn con LED sony mới ra 27tr, với con LED mỏng của LG 42" hay samsung LED 40" 7000 cùng giá 27tr, đa số sẽ chọn sony dù LED LG nhìn rất phê, LED samsung nhìn rất đẹp
Nhưng nếu đem con sony ấy lựa chọn với LG 47LH90 cùng tầm giá em sẽ làm LG ngay khỏi suy nghĩ

Xdarkest

Member

Do tâm lý tiêu dùng dân ta thui, thụ động :|

VD: mấy hôm trước wa bên otofun chơi, có bác mua fải con venza dính lỗi, phán 1 câu mà nge tức cười, lỗi xe ở bên Mỹ, chứ ở đây xe chạy trong thành phố có khi nào quá 80 đâu mà lo =))

/Hèn jì mấy bác Nhật Bổn cứ "tôi yêu VN" miết, cười ra nước mắt thật =))

Ken_

/Bây giờ khi mà đồ Nhật made in China và đồ Hàn made in Korea các bác sẽ chọn bên nào =))

Vẫn chọn Nhật thôi. Vì nơi sản xuất giờ mấy ai quan tâm, sản xuất ở đâu thì nó cũng được đảm bảo tiêu chuẩn của chính hãng.
Kể cũng lạ, hết xem phim Hàn, nghe nhạc Hàn, giờ ngay đến hàng hóa cũng kêu gọi dùng đồ Hàn. Hết đỡ.

2323293

Member

gái hàn đẹp trên fim thôi bác ơi, ra đường thì rất bình thường, thậm chí xấu nhiều là khác, chỉ được cái họ trắng, và cao, còn nét thì kém xa VN. Xét về mặt trung bình của XH thì gái hàn ko = VN

Đồng ý cả hai chân với bác:| Chỉ được mấy cô diễn viên, ngoài đường thì thôi rồi, chán chẳng buồn nhìn mặt:-??

MrBo682

Well-Known Member

Vẫn chọn Nhật thôi. Vì nơi sản xuất giờ mấy ai quan tâm, sản xuất ở đâu thì nó cũng được đảm bảo tiêu chuẩn của chính hãng.
Kể cũng lạ, hết xem phim Hàn, nghe nhạc Hàn, giờ ngay đến hàng hóa cũng kêu gọi dùng đồ Hàn. Hết đỡ.

Không cố chấp ,nhưng bác này vẫn có lý.
Nhật sản xuất gia công tại Trungquốc,vậy Hàn sản zuất tại chính quốc ??????? hay cũng bên TÀU=))=))=))=))=))=))=))=))=))
>>>>Lập luận mấy thằng buôn kêu gọi dùng đồ HÀN =))=))=))
@Xdarkest mua xe HÀN đi,xe Nhật lổi không à,tai nạn giao thông nào giờ tại ngồi trên xe Nhật đó =))=))=)).Xe HÀN ngồi yên tâm hơn chưa ai bị chết bao giờ=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)),,,,Vãi chưởng....

manhthang

Huyền Thoại

Nhật sản xuất gia công tại Trungquốc,vậy Hàn sản zuất tại chính quốc ??????? hay cũng bên TÀU=))=))=))=))=))=))=))=))=))
@Xdarkest mua xe HÀN đi,xe Nhật lổi không à,tai nạn giao thông nào giờ tại ngồi trên xe Nhật đó =))=))=)).Xe HÀN ngồi yên tâm hơn chưa ai bị chết bao giờ=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)),,,,Vãi chưởng....

Đề nghị bác Bo nghiêm túc khi thảo luận, ai lại nằm lăn ra nhà thế =))

tuanc9

Active Member

Đồ Hàn thì khó cùng đẳng cấp với đồ Mỹ, Nhật rùi. Nói về CN thì Hàn vẫn thua Mỹ, Nhật. Samsung hay LG sản xuất linh kiện điện tử có thể đứng đầu về số lượng nhưng công nghệ đó lại phục vụ cho các hãng khác theo mục đích của hãng sử dụng. Cái tinh của linh kiện Hàn Quốc vẫn kém so với Mỹ, Nhật. Ngay như con chip giải mã trong CD, đầu Bluray hay HD Box tầm trung cấp vẫn là hàng của Mỹ, Nhật. Ngay như con sò CS trong amply Hàn quốc làm gì có cửa. Ngay như các định dạng CD, VCD, DVD, Bluray được toàn cầu chấp nhận cũng của Mỹ, Nhật. Cái đột phá về CN, Hàn vẫn chưa tiếng tăm gì.
Có bao giờ đồ điện tử của Hàn tạo được cơn sốt như PS của Sony, Ipod, Iphone của Apple.
Trong từng cấp từ bình dân đến cao cấp đồ Hàn cũng kém thua đồ Mỹ, Nhật. Chỉ được mẫu mã đẹp nhưng chất lượng phải xem lại.

nvmy

Well-Known Member

Cái gì mua để dùng thì nên mua đồ Nhật, đi biếu (nhất là biếu nhà ngoại) thì nên mua đồ Hàn :D

mrchon1210

em chỉ kết đồ nhật thui, ghét thằng hàn với thằng trung nhất

Xdarkest

Member

Oh thế ah`, zậy cũng nói đc :| có đọc kỹ ko
1 ngày đẹp trời bác cùng gia đình đang vi vu trên con Toyota, bỗng xe tăng ga -> đập phanh ko đc -> O:) Oh chắc vui lắm nhỉ =))
Chris Lastrella was driving a rental Lexus when the accelerator gets stuck. Soon, Chris and his three passengers are speeding at 120 miles per hour. Chris Lastrella calls 911 for help, but it is too late. The 911 call has been released and it is eerie to hear someone in their final moments. Investigators say that the floor mat may have caused the accelerator to become stuck. All four family members were killed in the crash: Mark Saylor, 45; his wife, Cleofe, 45; his daughter, Mahala, 13; and his brother-in-law, Chris Lastrella, 38.
Nói như các bác đồ Nhật tốt thế, xịn thế...sao mà ngày qua ngày càng bị đồ Hàn lấn sân và cạnh tranh gay gắt vậy? bộ người tiêu dùng là 1 lũ gà cả ah` :-O
Cá nhân tôi chả hùa theo cái jì cả, giá ok+chất lượng tốt thì mua.

MrBo682

Well-Known Member

Oh thế ah`, zậy cũng nói đc :| có đọc kỹ ko
1 ngày đẹp trời bác cùng gia đình đang vi vu trên con Toyota, bỗng xe tăng ga -> đập phanh ko đc -> O:) Oh chắc vui lắm nhỉ =))

Nói như các bác đồ Nhật tốt thế, xịn thế...sao mà ngày qua ngày càng bị đồ Hàn lấn sân và cạnh tranh gay gắt vậy? bộ người tiêu dùng là 1 lũ gà cả ah` :-O

Ồ dể ợt,chân ga Nhật bị lổi,chân ga HÀN không bị lổi,mua chân ga HÀN thay vào....ekekek
Xe Hàn không biết bán vào thị trường nước khác bao nhiêu....??/
Xe HÀN bán thị trường VN gãy bánh trước ,cua lật chổng vó lên trời (trường hợp KIA) ,hao xăng ,ô nhiểm môi trường,bạn có nhìn nhận chuyện này có thật không ???.... Ai đại diện VN kiện nó đi ....????:eek:3:eek:3:eek:3:eek:3.
Cá nhân tôi chẳng thấy đồ HÀN lấn sân đồ Nhật được mà là đồ HÀN được nhập dễ bán dễ cho thị trường các nước nghèo,các nước chậm phát triển,các nước có chính sách bế cảng và các nhà buôn cần lợi nhuận bỏ qua quyền lợi khách hàng mà thôi
P/s kể cũng lạ,biết dòng xe lổi bị thu hồi mà có người vẫn hỏi mua,lăn tăn sao không mua xe HÀN,đắc lợi cho mấy thằng buôn bất lương nhể =))=))=))

Xdarkest

Member

Ồ dể ợt,chân ga Nhật bị lổi,chân ga HÀN không bị lổi,mua chân ga HÀN thay vào....ekekek
Xe Hàn không biết bán vào thị trường nước khác bao nhiêu....??/
Xe HÀN bán thị trường VN gãy bánh trước ,cua lật chổng vó lên trời (trường hợp KIA) ,hao xăng ,ô nhiểm môi trường,bạn có nhìn nhận chuyện này có thật không ???.... Ai đại diện VN kiện nó đi ....????:eek:3:eek:3:eek:3:eek:3.
Cá nhân tôi chẳng thấy đồ HÀN lấn sân đồ Nhật được mà là đồ HÀN được nhập dễ bán dễ cho thị trường các nước nghèo,các nước chậm phát triển,các nước có chính sách bế cảng và các nhà buôn cần lợi nhuận bỏ qua quyền lợi khách hàng mà thôi
P/s kể cũng lạ,biết dòng xe lổi bị thu hồi mà có người vẫn hỏi mua,lăn tăn sao không mua xe HÀN,đắc lợi cho mấy thằng buôn bất lương nhể =))=))=))

Ua? bác có vấn đề đọc hiểu ah` :-O bộ tôi có nói là xe Hàn kô bị lỗi ah`
Nếu chịu khó update tin tức 1 chút thì bác sẽ biết là xe Hàn ngày nay "được đánh giá có độ an toàn cao nhất trong thử nghiệm của Viện an toàn giao thông Mỹ (IIHS)" http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/04/3BA1B15E/
Bác xem lại coi có thật là lỗi chân ga ko, sao mà bác Akio Toyota phải ra điều trần trước Quốc Hội Mỹ?

Topic nói về chất lượng đồ Hàn mà
Nói như kiểu bác thì sao mà các cty Hàn phát triển đc như hiện nay. Vậy Mỹ, Anh, Pháp, Đức...là nước nghèo, chậm phát triển ah`, bế quang tỏa cảng thì mà làm sao mà nhập khẩu đc huh? dân chúng nó là lũ gà ah`
10 năm trước có thể nói đồ Nhật là trùm, bây giờ thì khác rồi
30 năm trước thì sao, đồ Mỹ là trùm, rùi thế nào???

VD: Samsung đứng đầu thị trường TV LCD Bắc Mỹ, LG, Samsung liên minh chiếm lĩnh thị trường LCD, v.v... <- google là ra ngay
Samsung, LG giờ có nhà máy sx tại VN, còn Sony phải đóng cửa, bán hàng nhập :|, nếu mua 1 cái TV thì tôi sẽ chọn SS hoặc LG vì chất lượng+giá cả cạnh tranh, và tôi biết thêm rằng đồng tiền mình bỏ ra còn ích nước lợi nhà :|

Thế nào cũng có bác cho rằng đồ nhập "xịn hơn" =))

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

Ua? bác có vấn đề đọc hiểu ah` :eek: bộ tôi có nói là xe Hàn kô bị lỗi ah`
Bác xem lại coi có thật là lỗi chân ga ko, sao mà bác Akio Toyota phải ra điều trần trước Quốc Hội Mỹ

Topic nói về chất lượng đồ Hàn mà
Nói như kiểu bác thì sao mà các cty Hàn phát triển đc như hiện nay. Vậy Mỹ, Anh, Pháp, Đức...là nước nghèo, chậm phát triển ah`, bế quang tỏa cảng thì mà làm sao mà nhập khẩu đc huh? dân chúng nó là lũ gà ah`
10 năm trước có thể nói đồ Nhật là trùm, bây giờ thì khác rồi
30 năm trước thì sao, đồ Mỹ là trùm, rùi thế nào???

VD: Samsung đứng đầu thị trường TV LCD Bắc Mỹ, LG, Samsung liên minh chiếm lĩnh thị trường LCD, v.v... <- google là ra ngay
Samsung, LG giờ có nhà máy sx tại VN, còn Sony phải đóng cửa, bán hàng nhập :|, nếu mua 1 cái TV thì tôi sẽ chọn SS hoặc LG vì chất lượng+giá cả cạnh tranh, và tôi biết thêm rằng đồng tiền mình bỏ ra còn ích nước lợi nhà :|

Thế nào cũng có bác cho rằng đồ nhập "xịn hơn" =))
Bây giờ đồ HÀN làm trùm rồi ......=))=))=))
Nếu nói đến ích nước lợi nhà, mua hàng điện tử chọn VTB,Vietronic... đi bạn
Mà nếu bạn có tinh thần thế thì bây giờ mấy thằng Samsung hay LG chả là cái gì quái được đâu...
Bạn cũng đọc hiểu có vấn đề không ???
Hay chỉ được nghe quảng cáo cục bộ,....hàng của Hàn đạt doanh số bao nhiêu ở các nước bạn kể trên mà bạn cho là dân họ gà...???
Bây giờ du lịch cũng rẽ...bước chân sang các nước láng giềng gần gần thôi (Thai Lan,Hongkong ,Malaysia hay thậm chí Campuchia thôi ) để xem hàng Hàn áp đảo hàng Mỹ Nhật bạn nhé....
Đi nhiều nhiều để mở mang cho dân ta bạn ạ....

Xdarkest

Member

Bây giờ đồ HÀN làm trùm rồi ......=))=))=))
Nếu nói đến ích nước lợi nhà, mua hàng điện tử chọn VTB,Vietronic... đi bạn
Mà nếu bạn có tinh thần thế thì bây giờ mấy thằng Samsung hay LG chả là cái gì quái được đâu...
Bạn cũng đọc hiểu có vấn đề không ???
Hay chỉ được nghe quảng cáo cục bộ,....hàng của Hàn đạt doanh số bao nhiêu ở các nước bạn kể trên mà bạn cho là dân họ gà...???
Bây giờ du lịch cũng rẽ...bước chân sang các nước láng giềng gần gần thôi (Thai Lan,Hongkong ,Malaysia hay thậm chí Campuchia thôi ) để xem hàng Hàn áp đảo hàng Mỹ Nhật bạn nhé....
Đi nhiều nhiều để mở mang cho dân ta bạn ạ....

Ua? tôi có nói thế ah` :-O
Trùm hay ko tôi quan tâm, chỉ trong VN, khi mà tư tưởng ng dân vẫn còn chuộng "đồ Nhật" mà "đồ Hàn" vẫn đứng vững và cạnh tranh là đủ nói lên tất cả.
Mà bác chịu khó đọc báo đi, nhắc hoài
Tập đoàn sản xuất đồ điện tử hàng đầu Nhật Bản - Sony - hôm 14.5 đã thông báo khoản lỗ năm lần đầu tiên trong vòng 14 năm qua. Trong năm tài chính 2008 tính đến tháng 3 vừa qua, Sony thâm hụt 227,8 tỉ yen (2,4 tỉ USD) và lỗ ròng 98,9 tỉ yen.
Đây là sự "quay đầu" đáng ngạc nhiên, so với lợi nhuận 475,3 tỉ yen cùng kỳ năm ngoái. Tuy nhiên so với dự đoán của Sony thì khoản lỗ trên mới chỉ bằng 1/3.
http://www.laodong.com.vn/Home/Sony-thua-lo-sau-14-nam/20095/138476.laodong
Lợi nhuận của SamSung tăng gấp 7 lần trong quý I
Thứ tư, 7/4/2010, 15:51 GMT+7

Hôm 5-4, hãng này cho biết lợi nhuận hoạt động đạt được trong quý 1 khoảng 4.300 tỉ won (3,8 tỉ đô la Mỹ). Mức lợi nhuận trên là kết quả hợp nhất, bao gồm doanh thu từ các chi nhánh ở nước ngoài.
http://www.atpvietnam.com/vn/quocte/51703/index.aspx
Còn vụ án đi du lịch bác mới nói, thế có cần tôi trình passport cho bác xem ko nhỉ :|

/Mà nếu bác có tinh thần thế thì bây giờ mấy thằng Nhật Bổn chả là cái gì quái đâu =))

Chỉnh sửa lần cuối:

thoaitien

cái này gọi là thương hiệu Quốc Gia thôi , so với US , JP thì KR còn thiếu tí

MrBo682

Well-Known Member

Ua? tôi có nói thế ah` :-O
Trùm hay ko tôi quan tâm, chỉ trong VN, khi mà tư tưởng ng dân vẫn còn chuộng "đồ Nhật" mà "đồ Hàn" vẫn đứng vững và cạnh tranh là đủ nói lên tất cả.
Mà bác chịu khó đọc báo đi, nhắc hoài

Còn vụ án đi du lịch bác mới nói, thế có cần tôi trình passport cho bác xem ko nhỉ :|

/Mà nếu bác có tinh thần thế thì bây giờ mấy thằng Nhật Bổn chả là cái gì quái đâu =))
Tôi không có yêu nước bạn ạ ekekek....
Cũng không có tiền mua báo đọc nữa(hihi tại mua HDplayer hết tiền rồi ...)
Bạn đi du lịch nhiều như thế nào chưa biết.Nếu đi nhiều mà phát biểu thế thì quả cảm và bái phục luôn.
Thôi bạn cứ bảo lưu ý kiến dùng đồ Hàn nhé,sáng suốt đấy
Bọn tôi ngu muội xin dùng đồ Nhật,Mỹ,Âu đây :eek:3:eek:3:eek:3
Thế dĩ hòa nhé.,tranh cải nữa mất hòa khí.Ai theo dõi cũng biết rồi.
Thôi xin kiếu :-$:-$:-$

Xdarkest

Member

Cũng không có tiền mua báo đọc nữa(hihi tại mua HDplayer hết tiền rồi ...)
Bạn đi du lịch nhiều như thế nào chưa biết.Nếu đi nhiều mà phát biểu thế thì quả cảm và bái phục luôn.
Thôi bạn cứ bảo lưu ý kiến dùng đồ Hàn nhé,sáng suốt đấy
Bọn tôi ngu muội xin dùng đồ Nhật,Mỹ,Âu đây :eek:3:eek:3:eek:3
Thế dĩ hòa nhé.,tranh cải nữa mất hòa khí.Ai theo dõi cũng biết rồi.
Thôi xin kiếu :-$:-$:-$

Oh thế ah` :|

Thì bác cứ dẫn chứng cụ thể, rõ ràng, hợp lí ra, đúng là đúng, sai là sai thế thôi :| ai nói jì đc nào?
Ở đó cứ nói suông, như thánh phán ko bằng
Rồi nói chuyện kiểu như vậy thì sao đc :|
Tranh luận chứ có phải cãi nhau đâu, bạn nào theo dõi cũng biết rõ :|

Đây là ý kiến của tôi đã nói từ đầu

mkat

ko bênh bác kia ,em chỉ phản đối cái ,1 con ngưòi ko yêu quê hưong -nơi họ sinh ra , thì ko phải là một con ngừoi :)>- .tất nhiên ý em ko nói là yêu nứoc là phải mua hàng việt trong khi hàng nứoc ngoài tốt hơn và cùng giá $-) ,chỉ nên ưu tiên hơn thôi :">

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên