FanClub Manchester United

CuQuang9x

Active Member
Ðề: FanClub Manchester United

Hôm nay bác Sơn nấu nồi lẩu" chiến thuật" nhưng cho hơi nhiều dấm, chán:(

zhupham

Member
Chấp 2 trái trước vẫn lội ngược dòng cái 1, kiểu này các fans quỷ đỏ chắc còn đau tim dài dài :))

hang_gom

Well-Known Member
Muốn giành chức VĐ này nọ thì không thể đá như hiện nay.Chắc ông già lẩm cẩm thật rồi............

zhupham

Member
Muốn giành chức VĐ này nọ thì không thể đá như hiện nay.Chắc ông già lẩm cẩm thật rồi............

Ậy bác hơi nặng lời rồi @@, "ông già" ấy vẫn đang giúp MU đứng vững trong danh sách những đội bóng mạnh của PL đấy ạ, vài năm tới "ông già" hưu rồi thì chưa biết chuyện gì sẽ xảy đến với sân Old Trafford. Mặc dù ko thật sự thik Sir Alex nhưng em vẫn kính trọng ông và tin rằng năm nay MU sẽ dành dc chức vô địch :p

dntk44tdh3

Active Member
Hàng phòng ngự bây MU giờ lỏng lẻo quá,cuối tuần gặp Chel không biết có trụ nổi không đây,mà gặp Chel thì không thể lấy công bù thủ được.

zhupham

Member
Hàng phòng ngự bây MU giờ lỏng lẻo quá,cuối tuần gặp Chel không biết có trụ nổi không đây,mà gặp Chel thì không thể lấy công bù thủ được.

Hàng phòng ngự của Chel cũng đâu có chặt gì cho cam :)). Trận này hứa hẹn hấp dẫn đây, 1 tỉ số hoà với nhiều bàn thắng là điều em trông đợi dù trấn giữ 2 cầu môn đều là người nhện :))

dntk44tdh3

Active Member
Hàng phòng ngự của Chel cũng đâu có chặt cho cam :)), trận này hấp dẫn đây, hoà vs tỉ số cao là điều em trông đợi :D

Chel không còn Terry nhưng Ivanovic, Cahill, Luiz, Cole cũng vẫn nhỉnh hơn hàng phòng ngự MU bác ạ.

Em nghĩ Mata với Hazard mà có khoảng trông để phối hợp thì Ferdinand chạy không nổi đâu #:-S.

Mong MU thắng cho cuộc đua hấp dẫn nào :D

zhupham

Member
Chel không còn Terry nhưng Ivanovic, Cahill, Luiz, Cole cũng vẫn nhỉnh hơn hàng phòng ngự MU bác ạ.

Em nghĩ Mata với Hazard mà có khoảng trông để phối hợp thì Ferdinand chạy không nổi đâu #:-S.

Mong MU thắng cho cuộc đua hấp dẫn nào :D

Em thấy bác Rio hì hục dí theo Bale trận vs Spurs mà tội :)). Chel có Cole và Luiz thì MU cũng có Roo vs Persie vậy :D. Hi vọng Sir Alex biết cách kiềm hãm bộ tam siêu tiền vệ, thým Torres phía trên thì ko kèm cũng dc =)). Em cũng thik MU thắng nhưng nói thẳng ra như vậy, thì các bác fan Chel lại chạy vào ném đá u đầu mất :)).

dntk44tdh3

Active Member
Em thấy bác Rio hì hục dí theo Bale trận vs Spurs mà tội :)). Chel có Cole và Luiz thì MU cũng có Roo vs Persie vậy :D. Hi vọng Sir Alex biết cách kiềm hãm bộ tam siêu tiền vệ, thým Torres phía trên thì ko kèm cũng dc =)). Em cũng thik MU thắng nhưng nói thẳng ra như vậy, thì các bác fan Chel lại chạy vào ném đá u đầu mất :)).

Đúng là hôm xem Ferdinand bị Bale cho hít khói mà em thấy tội quá :)).
Em nhớ có trận MU vs Chel vừa đưa bóng thì Chicharito đã ghi bàn,cuối tuần cho Chiacharito thử sức xem có còn duyên nữa không :)).

zhupham

Member
Đúng là hôm xem Ferdinand bị Bale cho hít khói mà em thấy tội quá :)).
Em nhớ có trận MU vs Chel vừa đưa bóng thì Chicharito đã ghi bàn,cuối tuần cho Chiacharito thử sức xem có còn duyên nữa không :)).

Sáng nay pé đậu cũng có duyên lắm, có thể cuối tuần sẽ dc đá thay Welbeck bên cạnh Persie cũng nên :))

hang_gom

Well-Known Member
Hàng phụ ngự long lẻo một phần cũng do sự hỗ trợ yếu kém của hàng TV, nếu Fletcher trở lại kịp thì đỡ hơn có người bịt khoảng trống,và chống phản công. Scholes,Carrick chỉ hỗ trợ được một phần,khả năng phát động tấn công thì tốt hơn là phòng ngự.
Chelsea có Mikel là TV phòng ngự tốt. Với đội hình và lối đá hiện nay,huề Chelsea cũng may mắn.

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Re: FanClub Manchester United

Hàng phụ ngự long lẻo một phần cũng do sự hỗ trợ yếu kém của hàng TV, nếu Fletcher trở lại kịp thì đỡ hơn có người bịt khoảng trống,và chống phản công. Scholes,Carrick chỉ hỗ trợ được một phần,khả năng phát động tấn công thì tốt hơn là phòng ngự.
Chelsea có Mikel là TV phòng ngự tốt. Với đội hình và lối đá hiện nay,huề Chelsea cũng may mắn.

Cũng ko hẳn như thế, sai lầm chiến thuật do bác Sơn thôi :( Sân nhà, lại là đội mạnh hơn nên đương nhiên là chơi tấn công, nhưng với sơ đồ không có TV cánh nên 2 HV biên luôn dâng cao, gặp ngay dội chơi phản công hay và có cầu thủ chạy cánh giỏi thì thủng lưới là đương nhiên. Khi cho Nani vào cánh trái của Braga tắt điện luôn, ở hiệp 1 thua toàn diện bên cánh này. Nếu hôm qua đá 4-4-2 thì Braga không thể nào làm mưa làm gió thế dc
( Ý kiến chủ quan thôi nhé, đừng ném gạch :D )

zhupham

Member
Re: Ðề: Re: FanClub Manchester United

Cũng ko hẳn như thế, sai lầm chiến thuật do bác Sơn thôi :( Sân nhà, lại là đội mạnh hơn nên đương nhiên là chơi tấn công, nhưng với sơ đồ không có TV cánh nên 2 HV biên luôn dâng cao, gặp ngay dội chơi phản công hay và có cầu thủ chạy cánh giỏi thì thủng lưới là đương nhiên. Khi cho Nani vào cánh trái của Braga tắt điện luôn, ở hiệp 1 thua toàn diện bên cánh này. Nếu hôm qua đá 4-4-2 thì Braga không thể nào làm mưa làm gió thế dc
( Ý kiến chủ quan thôi nhé, đừng ném gạch :D )

Sai lầm hay không thì chỉ có người trong cuộc mới biết được :p. Trận hôm qua đúng là MU chơi vs đội hình khá lạ lẫm, thiên về tốc độ nhưng nói gì thì nói, chung cuộc Sir Alex vẫn dành dc chiến thắng, thế là đủ rồi :))

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: FanClub Manchester United

Sai lầm hay không thì chỉ có người trong cuộc mới biết được :p. Trận hôm qua đúng là MU chơi vs đội hình khá lạ lẫm, thiên về tốc độ nhưng nói gì thì nói, chung cuộc Sir Alex vẫn dành dc chiến thắng, thế là đủ rồi :))

sao luc nào cũng phải thắng bác, phải thua thì mới bít vị ngọt chiến thắng chứ.

zhupham

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: FanClub Manchester United

sao luc nào cũng phải thắng bác, phải thua thì mới bít vị ngọt chiến thắng chứ.

Đúng là ko fải lúc nào cũng nhất định fải thắng, nhưng cuối tuần này gặp Chel rùi nên ở C1 win 1 trận làm vốn cho vững tâm bác ạ :D

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: FanClub Manchester United

Đúng là ko fải lúc nào cũng nhất định fải thắng, nhưng cuối tuần này gặp Chel rùi nên ở C1 win 1 trận làm vốn cho vững tâm bác ạ :D

mà lỡ có thua thì 1 cái thua + 1 cái thua= nhiều cái thua.

hang_gom

Well-Known Member
Thua 1 trận,khoảng cách thành 7 điểm. ak ak ông thangba81 này phải nói là vào k đúng nơi rồi,sàm quá.
Không chỉ mong MU thắng mà phải đá cho an toàn,mấy mùa trước chưa bao giờ rơi vào hoàn cảnh này.Tấn công đạp mắt rồi chuyển sang kiểu đá ăn chắc mặt bền,mùa này thì công nhiều nhưng quá thiếu an toàn.Sau Cahill,Vermalen,Kompany hi vọng ông già đừng làm hụt Matt Hummels

Bên trên