Dịch vụ ZTV của VTC

hungdisc

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Rảnh rỗi quá đây
Cái này các bác sẽ thích đây, cách cài đặt tham khảo tại đây:Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng XBMC, ứng dụng xem phim online cực tốt đa nền tảng | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
Một số hình ảnh test trên E1, C1 với phần mềm XMBC xem bóng đá EPL trận đấu sớm T7,CN và phim chất lượng cao....
Cái E 1 của m ,mấy hôm trước chạy tốt, ko hiểu sao từ sáng giớ XBMC đen thui không vào đc và cũng ko thoát đc, phải rút nguồn

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác nói chuẩn kô cần chinh cảm ơn bác e class vẫn chuẩn nhất

Linh kiện của C class giống 95% trừ mấy cái tụ đó. Nguyên nhân: E class cần thiết kế mạch mỏng, gọn, tản nhiệt nhanh vì trên vỉ mạch là ổ cứng toả nhiệt rất nhiều. C class dùng loại tụ đứng không phải tụ sứ như E để giảm giá thành nhưng không ảnh hưởng chất lượng và tuổi thọ thiết bị, Tuổi thọ của thiết bị được thiết kế trên 10 năm . Nhiều bác đã dùng đầu vtc dvb-t T5 đời 2001 vẫn chạy tốt đến giờ.

btbaotambt

Well-Known Member

Cái E 1 của m ,mấy hôm trước chạy tốt, ko hiểu sao từ sáng giớ XBMC đen thui không vào đc và cũng ko thoát đc, phải rút nguồn

Các bác sử dụng cáp quang bao nhiêu mà sử dụng XBMC ? mình không thể chờ đợi nó kéo ,còn xem fhim 1080 trên ổ HDD còn hơn chiếu fhim chậm nữa ,XBMC không dành cho con nhà nghèo hic hic..

hungdisc

Member

Mega easy của VNPT chứ quang nào. Chủ yếu test khoảng banh bóng thôi, xem film ko nổi, với lại tìm sub mệt đừ người

theduyet89

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Linh kiện của C class giống 95% trừ mấy cái tụ đó. Nguyên nhân: E class cần thiết kế mạch mỏng, gọn, tản nhiệt nhanh vì trên vỉ mạch là ổ cứng toả nhiệt rất nhiều. C class dùng loại tụ đứng không phải tụ sứ như E để giảm giá thành nhưng không ảnh hưởng chất lượng và tuổi thọ thiết bị, Tuổi thọ của thiết bị được thiết kế trên 10 năm . Nhiều bác đã dùng đầu vtc dvb-t T5 đời 2001 vẫn chạy tốt đến giờ.
chào bác Ztv llâu ruì em ko đăng nhập.nhưng vẫn theo dõi top pic này.nay nó đã lên tới 499 trang rùi. Giờ em góp ý với bác 1 tí bác nên ưu tiên riêng cho ztv 1 số kênh độc uquyền mà chỉ ztv bắt đc.khi đó ztv sẽ cá biệt so với những đầu vệ tinh bt bắt free...như có lần em nghe các bác nói làm ra 1 kênh tên là :Ztv gì đó thì phải thì các bác lên triển khai đi.em nghĩ khi đó sẽ kéo đc rất nhiều khách hàng đến với Ztv....và nếu triển khai thành công thì bác đề suât với bên Ztv là phát free trên vệ tinh 1 số kênh hd cho những khách hàng ở Nông thôn,vùng núi có cơ hội tiếp cận với cái gọi là HD.1 số ý kiến của em!!!mong đến đc với bác và bên Ztv (vtc)

bandc

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em vừa lấy con class E1-1
Nhìn chung khá hài lòng, chỉ có mấy điểm sau chưa hài lòng lắm, hi vọng rom mới có thể khắc phục
1. Chưa có chức năng dò vệ tinh tự động, nên phải add thủ công từng tp một
rất mất thời gian
2. Không bật được phụ đề phim, không tắt được thuyết minh trên VOD
lí do là nhà chật, muốn xem TV buổi đêm sợ ảnh hưởng đến người khác

* Cũng có một thắc mắc nữa là: làm thế nào để xem phim 3D ở chế độ 2D
(ví dụ phim prometheus chỉ có bản 3D, không có bản 2D để xem)
Trân trọng

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em vừa lấy con class E1-1
Nhìn chung khá hài lòng, chỉ có mấy điểm sau chưa hài lòng lắm, hi vọng rom mới có thể khắc phục
1. Chưa có chức năng dò vệ tinh tự động, nên phải add thủ công từng tp một
rất mất thời gian
2. Không bật được phụ đề phim, không tắt được thuyết minh trên VOD
lí do là nhà chật, muốn xem TV buổi đêm sợ ảnh hưởng đến người khác

* Cũng có một thắc mắc nữa là: làm thế nào để xem phim 3D ở chế độ 2D
(ví dụ phim prometheus chỉ có bản 3D, không có bản 2D để xem)
Trân trọng

1. ZTV có chức năng dò tự động mà, bác để như trong hình này xem sao, 100% lên hết các kênh, với lại ZTV có chức năng cập nhật kênh nếu bác chỉ xem Vinasat thì nhấn vào là có kênh, đâu cần dò

2. Trên kho VOD của ZTV chỉ có phim thuyết minh (mình nghĩ đây là thế mạnh mà), hiện tại không tắt được đâu, tắt thì mất luôn tiếng, nếu muốn bạn có thể gắn tai nghe vào là nghe ngon lành luôn.
3. Phim 3D hay 2D là mặc định rồi chuyển làm sao từ 3D sang 2D được, cách tốt nhất là mua cái tivi có chức năng 3D :D :D :D

Hic, nhưng đọc qua bao nhiêu topic thế này theo mình bác nên lấy con ZTV E Class E1-2 mới hợp lý hơn.

theduyet89

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vấn đề là lúa bác Đồ ah.vì hiện tại e 1-2 đang đắt gấp đôi c1-1.hihi

bandc

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cám ơn bác Đô Rê Mi đã trả lời thắc mắc của em
* con E1-2 có gì hơn con E1-1 nhỉ?

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cám ơn bác Đô Rê Mi đã trả lời thắc mắc của em
* con E1-2 có gì hơn con E1-1 nhỉ?
Cái này bác lại phải đọc lại các bài trả lời của bác ZTV ở trước, nôm na lại là có thêm công tắc nguồn, mạch được thiết kế tối ưu để chạy mượt hơn so với E1-1 khoảng 8-10%.

Mr Manh

Chúc mừng Threads "Dịch vụ ZTV của VTC" đạt cột mốc 500 trang sau 9 tháng 10 ngày:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đôrêmi

Moderator

Hic, nhanh thật đã được 500 trang rồi đó, mong rằng topic này còn phát triển nhiều hơn nữa khi dòng A Class ra đời.

btbaotambt

Well-Known Member

Chúc mừng chủ thớt Manutd_vn đã đạt mốc 500 trang .

Mr Manh

Hic, nhanh thật đã được 500 trang rồi đó, mong rằng topic này còn phát triển nhiều hơn nữa khi dòng A Class ra đời.

Mình cũng rất hy vọng vào dòng A Class và những thay đổi từ nội dung đến chất lượng của VTC.

Mr Manh

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em vẫn chậm tay hơn bác Đồ...suyt nữa thì đứng đầu trang 500 hihi.chúc mừng bác manutd_vn nhé

Nhanh thật đó, hy vọng anh em sẽ đóng góp thật nhiều ý kiến để các SP của ZTV ngày càng hoàn thiện hơn.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trong kinh doanh nói phải đi đôi với hành động thì mới có sức thiết phục .Nếu bác ZTV nói dòng C class tuổi thọ được thiết kế trên 10 năm vậy các bác nâng thời gian BH lên hai năm đi trong năm đầu đổi mới ,để anh em trong diển đàn không phải lo lắng khi mua dòng C class này.

Bên trên