Dịch vụ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em chưa có hàng nhưng qua ảnh của bác Manutd_vn em có một số ý kiến nhỏ:
1.Không thấy công tắc nguồn ở đằng sau.(khi dùng điều khiển tắc nguồn nếu mất điện đột ngột rồi có lại thì ztv sẻ tự khởi động hay khi không sử dụng phải rút nguồn nên bất tiện-e đang dùng E1 )
2.Hệ thống làm mát tản nhiệt mấy bác ztv để ở mặt trên của ZTV sẻ tạo điều kiện cho bụi bám vào
Có mấy nhận xét qua ảnh của bác Manutd_vn cung cấp có gì không đúng mong các bác nhẹ tay lượng thứ nhé
thank các bác
TB cái điều khiển có thể dùng cho nhiều đầu ztv không hả bác ztv

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác giống em rồi, đang ngóng từng ngày đây...:-S

Bọn em đã phát chuyển nhanh 6 bộ vượt kế hoạch 1 bộ. Một bác rất ít commnet trên này nhưng thường xuyên mail cho bọn em góp ý sản phẩm rất hay. Nên sếp em yêu cầu gửi tặng. Lời chào cao hơn mâm cỗ . Ztv là sản phẩm của người Việt nên mong các bác tiếp tục ủng hộ để ztv còn mang gươm đi mở cõi . 10000 ztv A class đã có mặt tại Đông Âu và Nga và Bắc Mỹ thông qua các công ty của cộng đồng người Việt toàn thế giới. Giá bán châu Âu là 99€ và Bắc Mỹ là 99$. Các tiêu chuẩn CR của họ rất nghiêm ngặt tuy nhiên ZTV đã pass ngon lành. Mừng rơi nước mắt các bác ạ. Hàng điện tử thương hiệu Việt cho người Việt nên A bán trong nước rẻ một nửa.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hic chắc sau 2/9 em mới đập hộp được. Chắc trễ so với anh em. Tuy nhiên cũng sẽ có những góp ý cho các bác. Một lần nữa cảm ơn các bác Ztv rất nhiều.

nththien

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em chưa có hàng nhưng qua ảnh của bác Manutd_vn em có một số ý kiến nhỏ:
1.Không thấy công tắc nguồn ở đằng sau.(khi dùng điều khiển tắc nguồn nếu mất điện đột ngột rồi có lại thì ztv sẻ tự khởi động hay khi không sử dụng phải rút nguồn nên bất tiện-e đang dùng E1 )
2.Hệ thống làm mát tản nhiệt mấy bác ztv để ở mặt trên của ZTV sẻ tạo điều kiện cho bụi bám vào
Có mấy nhận xét qua ảnh của bác Manutd_vn cung cấp có gì không đúng mong các bác nhẹ tay lượng thứ nhé
thank các bác
TB cái điều khiển có thể dùng cho nhiều đầu ztv không hả bác ztv
Theo mình thì hình như có một công tắc nguồn ở mặt trước không biết có chính xác không chắc phải hỏi bác Manutd_vn quá. Mình cũng nghĩ giống bác hệ thống làm mát nằm ở phía trên thì dễ bám bụi. Dù gì thì sau 02/09 chắc mới có hàng ở đại lý nên bây giờ muốn biết thì chúng ta chỉ chờ bài riview của bác Manutd_vn thôi.

Mr Manh

I, Giới thiệu chung
1.Sau sự thành công của ZTV dòng E-Class ZTV tiếp tục nghiên cứu và cho ra đời sản phẩm ZTV C Class C1-1
Có cấu hình tương tự như ZTV E CLASS E1-1 nhưng ZTV C CLASS đã lược bỏ chức năng ổ cứng nên giá thành nhà sản xuất đưa ra giảm khá nhiều. C1-1 ZTV C-CLASS: C1-1 được VTC thiết kế với cấu hình mạnh, trang bị hệ điều hành Android Ice Scream Sandwich đã tùy biến để điều khiển đồng thời 2 hạ tầng kết nối (DVB-S2 và Internet). Do đó, ZTV C-CLASS: C1-1 thực sự là 1 thiết bị thông tin giải trí đa phương tiện thuộc thế hệ thông minh, có thể đồng thời vừa xem các kênh chương trình truyền hình phủ sóng qua vệ tinh, vừa đáp ứng nhu cầu tiếp nhận các nội dung thông tin giải trí theo yêu cầu, vừa tạo ra các trải nghiệm truyền thông mới qua môi trường internet,…
2.Các thông số kỹ thuật của ZTV C Class C1-1
HỖ TRỢ THU VÀ GIẢI MÃ TÍN HIỆU TRUYỀN HÌNH VỆ TINH
CPU: Amlogic Cortex A9 1G
Ram: 1G DDR3
Flash Rom: 4G
DVB-S, DVB-S2
Loại: 1×F-type,IEC169-24 Female
Dải tần số: 950MHz đến 2150MHz
Trở kháng đầu vào: 75 ohm không cân bằng
Mức tín hiệu: -80 đến -10 dBm
Nguồn LNB: 13.5/18.5Vd ±5%, 0.5Amax, có bảo vệ quá tải
22kHz Tone: Frequency: 22k Hz ±2kHz Amplitude: 0.6V ±0.2V
Điều khiển DiSEqC: Phiên bản 1.2, có tương thích
Điều chế: QPSK/8PSK
Tỷ lệ tốc độ đầu vào: 2~45Ms/s
Giải mã FEC: Convolution Code Rate 1/2,2/3,3/4,5/6 and 7/8 with constraint Length K=7
HỖ TRỢ CÁC BỘ GIẢI MÃ HÌNH ẢNH:
H.264 BP@L3, [email protected], [email protected] (720P/1080i/1080P)
MPEG 1
HD MPEG 2 (up to 1080P)
HD MPEG 4 SP/ASP (up to 1080P)
WMV9 VC-1 (up to 1080P)
RM/ RMVB8/9/10 (up to 720P)
HỖ TRỢ CÁC BỘ GIẢI MÃ ÂM THANH:
MP2/3. OGG Vorbis, WMA, PCM LPCM, MS-APDCM, LC-AAC, HE-AAC, COOK, RA-Lossless
HỖ TRỢ CÁC ĐỊNH DẠNG FILE:
AVI/MKV/TS/TP/TRP/M2TS/MPG/MP4/MOV/M4V/VOB/ISO/IFO/DAT/WMV/ASF/RM/RMVB/FLV/XVID/DIVX 2,4,5 với độ phân giải lên tới 1080P.
MP3/OGG/WMA/WAV/AAC/APE/FLAC...
HD JPEG/BMP/GIF/TIF/PNG
KẾT NỐI:
2 X Cổng giao tiếp USB 2.0.
1 X Cổng ra HDMI (1080P)
1 X Cổng ra âm thanh quang Optical S/PDIF
1 X Khay cắm thẻ nhớ Micro SD
3 X Cổng ra tín hiệu RCA (CVBS, Audio L/R)
1 X Cổng antena LNB-in
1 X Cổng mạng 100/1000 Gigabit Ethernet
1 X Cổng cắm nguồn điện DC 12V
HỖ TRỢ XUẤT ÂM THANH:
Stereo
Dolby Digital AC3 5.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
Dolby Digital Plus 7.1 (Passthrough)
DTS Digital Surround 5.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
AC 7.1 (Passthrough và Donwmix thành Stereo)
Không nén APE, FLAC
Trong thời gian tới, một số bộ giải mã hình ảnh và âm thanh khác sẽ được cung cấp trong các phiên bản hệ điều hành mới. Người dùng có thể bổ sung bằng cách cập nhật hệ điều hành trực tuyến.

NGÔN NGỮ HIỂN THỊ:
Tiếng Việt / Tiếng Anh
HỖ TRỢ PHỤ ĐỀ:
SRT, SMI, SSA, ASS, IDX/SUB, SUB
KHUYẾN NGHỊ KHÁCH HÀNG:
Sử dụng thiết bị ZTV C-CLASS: C1-1 với màn hình có độ phân giải full HD (1080P) để có chất lượng hình ảnh tốt nhất
Sử dụng Cáp nối HDMI để có chất lượng hình ảnh tốt nhất
Sử dụng thiết bị ZTV C-CLASS: C1-1 cùng với bộ Amplifier số (5.1) để có chất lượng âm thanh vòm lập thể khi xem các nội dung VOD
Sử dụng ổ cứng gắn trong để có thể lưu trữ dữ liệu, ghi lại chương trình truyền hình yêu thích
Sử dụng đường truyền internet ADSL hoặc 3G tối thiểu 2Mbps để có thể sử dụng được các dịch vụ nội dung trên nền tảng điện toán đám mây
Sử dụng chuột thông minh hoặc các phụ kiện khác (chuột quang, bàn phím, tay game…) để thuận tiện cho việc điều khiển thiết bị.
CÁC THÀNH PHẦN ĐÓNG GÓI:
Thân máy ZTV C-CLASS: C1-1
Điều khiển từ xa (bộ điều khiển tiêu chuẩn)
Pin điều khiển
Cáp HDMI
Bộ chuyển nguồn điện DC 12V
Sách hướng dẫn
II, Trải nghiệm ZTV C Class C1-1
Sau bao nhiêu ngày chờ đợi, vào lúc 16h mình đã nhận được ZTV C1 từ các bạn ZTV cảm ơn các bạn rất nhiều. Và đây là những hình ảnh đầu tiên của em nó:
1.
2.
3.
4.
5.
6.
1. Về hình thức:
So với dòng E thì dòng C này nhỏ gọn hơn, thiết kế giống đầu VTCHD 01 rất rễ bám bụi bẩn khi sử dụng - đây là điểm trừ
Kết nối thì giảm đi 01 cổng USB 2.0 so với dòng E, nhưng đã có nút tắt nguồn ở mặt trước - Đây là điểm cộng.
Điều khiển thì mỏng và có cảm giác cầm không thích bằng dòng E, chuột và điều khiển của dòng em tương thích với dòng C này.
Phần mặt trước khi bật nguồn chỉ hiện đèn Led màu đỏ và vàng, không hiển thị số kênh như dòng E. Nhìn chung dòng E vẫn Cool hơn...
Các phần mềm cài được trên dòng E thì sẽ cài tốt trên dòng C này, qua thử nghiệm các phần mềm HDviet, IPTV,GoNew, Gofilm... chạy rất tốt
Thử kết nối với HDD ngoài 2TB chạy phim mượt mà, âm thanh giải mã tốt... phần iso 3d các bạn bên ZTV đang xử lý.

2. Xem truyền hình miễn phí
Hiện tại theo quảng cáo các bạn có thể xem được 70 kênh truyền hình SD miễn phí trên vệ tinh Vinasat 1,2( Nhà mới lắp cáp thành ra mình chưa thử chức năng này tối mai về quê em sẽ thử chức năng này).
3. Rom hiện tại là bản ngày 22/7/2013

4. Xem LiveTV, VOD, Karaoke như dòng E
Qua đánh giá nhanh có thể thấy ZTV dòng C Class phần nào đáp ứng được phân khúc giữa khi mà khách hàng vẫn muốn có DVBS và không cần khay đựng ổ cứng.
Cộng với chính sách đổi đầu thu được trừ 600k vào sản phẩm sẽ là cú hích cho thị trường Androi Box.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đôrêmi

Moderator

Nhà bác Manutd_vn có nhiều loại đầu thu vệ tinh nhỉ, K+HD, VTC HD01 và hình như còn cái SCTV nữa thì phải

quaxoai89

Active Member

các bác ztv giúp cho ae mê bóng banh bằng việc thêm cam quýt vào đi :D

hoagvc3

Bác Manutd_vn ơi. Cái điều khiển có dùng được trên E1 không. Có cái quạt ko. Nó có kêu to ko

Hi bài Review nhanh của bác Manutd_vn có lẽ để thỏa cơn khát tin tức và hình ảnh sản phẩm là chính, chưa tập trung nhiều vào nội dung chính của sản phẩm. Còn 5 bác nữa được nhận đầu thu sớm hi vọng có thể có 1 bài review nhiều thông tin hơn. Một số vấn đề mà mình nghĩ là nhiều anh em cũng đang quan tâm về đầu thu C Class 1-1 đó là:
- Giá thành thấp hơn dòng E 1-1 thì chất lượng phần cứng sẽ thế nào ? Hi vọng các bác sẽ mổ xẻ phần cứng em nó xem có gì khác biệt không ngoài việc không có khay lắp ổ cứng ?
- Anh em xài Android box quan tâm tới kho ứng dụng của Android dành cho đầu thu của mình, cụ thể ở đây dòng C Class không có CH Play và có khuyến cáo hạn chế ứng dụng bên ngoài cài vào , vậy các bác test thử 1 vài ứng dụng xem chạy có mượt không, trong đó có 1 vài ứng dụng chính cần thiết như: Sopcast ( để xem bóng chủ nhật), Youtube ( Xem trực tuyến AOE, xem video), HDViet ( Xem phim online), Hayhaytv ... Có thể test xem có cài được các App bên ngoài vào không ( VD app Tinhte.vn chẳng hạn)
- Kho Karaoke của ZTV khá lớn rồi, nhưng mình quan tâm kho phim của ZTV có cập nhật phim mới thường xuyên như HDViet không ( Vì phim của ZTV toàn thuyết minh nên mình nghĩ khả năng cập nhật sẽ không đc nhanh như HDViet), có nhiều TVSeries không ?
- Khả năng bắt Wifi của thiết bị, cổng USB test xem có nhận phần cứng bên ngoài tốt không , chơi phim Full HD qua cổng USB có bị trễ không ?

tienlequoc

Well-Known Member

Bác này nhiều đầu vệ tinh y như em nhiều Android box, em đang có tới 7 con android box/stick, số lượng đang càng ngày càng tăng thêm. Hic.... vọc đủ mấy con này cũng đủ hết thời gian rồi. Android box thì cả tỷ thứ để vọc.

trieuquang2013

Bác này nhiều đầu vệ tinh y như em nhiều Android box, em đang có tới 7 con android box/stick, số lượng đang càng ngày càng tăng thêm. Hic.... vọc đủ mấy con này cũng đủ hết thời gian rồi. Android box thì cả tỷ thứ để vọc.
hic
hic bác tienlequoc và bác Manutd_vn. mua nhiều đầu lấy đâu thời gian mà xem hết được.dối với em thì dung con pc máy cây Intel Core i3 là đủ rồi đang chờ dòng a clss để xem vod

Mr Manh

Hi bài Review nhanh của bác Manutd_vn có lẽ để thỏa cơn khát tin tức và hình ảnh sản phẩm là chính, chưa tập trung nhiều vào nội dung chính của sản phẩm. Còn 5 bác nữa được nhận đầu thu sớm hi vọng có thể có 1 bài review nhiều thông tin hơn. Một số vấn đề mà mình nghĩ là nhiều anh em cũng đang quan tâm về đầu thu C Class 1-1 đó là:
- Giá thành thấp hơn dòng E 1-1 thì chất lượng phần cứng sẽ thế nào ? Hi vọng các bác sẽ mổ xẻ phần cứng em nó xem có gì khác biệt không ngoài việc không có khay lắp ổ cứng ?
- Anh em xài Android box quan tâm tới kho ứng dụng của Android dành cho đầu thu của mình, cụ thể ở đây dòng C Class không có CH Play và có khuyến cáo hạn chế ứng dụng bên ngoài cài vào , vậy các bác test thử 1 vài ứng dụng xem chạy có mượt không, trong đó có 1 vài ứng dụng chính cần thiết như: Sopcast ( để xem bóng chủ nhật), Youtube ( Xem trực tuyến AOE, xem video), HDViet ( Xem phim online), Hayhaytv ... Có thể test xem có cài được các App bên ngoài vào không ( VD app Tinhte.vn chẳng hạn)
- Kho Karaoke của ZTV khá lớn rồi, nhưng mình quan tâm kho phim của ZTV có cập nhật phim mới thường xuyên như HDViet không ( Vì phim của ZTV toàn thuyết minh nên mình nghĩ khả năng cập nhật sẽ không đc nhanh như HDViet), có nhiều TVSeries không ?
- Khả năng bắt Wifi của thiết bị, cổng USB test xem có nhận phần cứng bên ngoài tốt không , chơi phim Full HD qua cổng USB có bị trễ không ?
Mình xin trả lời nhanh bạn một số câu hỏi của bạn
1. Về phần cứng mình chưa mổ bụng em nó ra nhưng theo em đánh giá con đầu VTC HD 01 em mua từ ngày đầu h vẫn chạy như Trâu như Bò thì em này chắc cũng OK
2. Về kho ứng dụng thì dù ko có CH Play nhưng việc cài thêm như dòng E các Bác đã làm
3.Các phần mềm HDviet, Xem Youtube, Sopcast cài đặt và xem vô tư
4. Khả năng bắt Wifi tùy vào khoảng cách từ thiết bị phát đến ZTV, Lắp ổ cứng 2TB vào xem phim ngon lành cành đào
5. Cập nhật phim không nhanh bằng HDviet nhưng các phim của ZTV có thuyết minh đây là một lợi thế.

Ztv

C có những cải tiến sau và giống E 2 như: Ăng ten, công tắc nguồn, tập lệnh xử lý luồng TS để ổn định hình ảnh dvb-s. Quan trọng là giá chỉ bằng 50% E 2. Vỏ thép sơn tĩnh điện kg thể bằng E nhôm phay. Các bác nào có E rồi em khuyên thật kg cần C đâu. Nhưng A thì em khuyên các bác nên có kể cả đã có E và C hoặc android khác. C bọn em làm để tăng khả năng tiếp cận của người dân, vì E thì đắt quá,đến em nếu kg được cty tặng free thì cũng kg dám mua. Nhưng C thì chơi được . Một điểm quan trọng là rom C và E 2 chạy nhanh hơn E 1 5-6% toàn hệ thống.

Bên trên