Dịch vụ ZTV của VTC

Mr Manh

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

C-Class sẽ có mặt tại các đại lý bắt đầu từ 2/9. Hiện tại các đại lý đang tranh số lượng nhập hàng nên có thể trong những ngày đầu, C-Class sẽ không có tại 1 số cửa hàng nhỏ. Từ 10/9 hàng sẽ nhiều hơn.

Các bác thành viên đã đăng ký đổi đầu bằng email vẫn được ưu tiên quyền lợi.

Các bác nằm trong danh sách nhận đầu tặng, sáng mai ZTV sẽ gửi chuyển phát nhanh (danh sách 5 bác. Hiện đã fix 3 bác là Manutd, ĐôRêmi, Tiến Lê Quốc. Các bác đề cử giúp ZTV thêm 2 bác nữa cho đủ danh sách. Tiêu chí là có nhiều đóng góp cho cộng đồng người dùng ZTV các bác nhé).
Em đang làm ở số 2 Láng hạ - Ba Đình các bác ZTv không cần phải chuyển bằng máy bay đâu cứ xem ôm là nhanh nhất...

nththien

Member

C-Class sẽ có mặt tại các đại lý bắt đầu từ 2/9. Hiện tại các đại lý đang tranh số lượng nhập hàng nên có thể trong những ngày đầu, C-Class sẽ không có tại 1 số cửa hàng nhỏ. Từ 10/9 hàng sẽ nhiều hơn.

Các bác nằm trong danh sách nhận đầu tặng, sáng mai ZTV sẽ gửi chuyển phát nhanh (danh sách 5 bác. Hiện đã fix 3 bác là Manutd, ĐôRêmi, Tiến Lê Quốc. Các bác đề cử giúp ZTV thêm 2 bác nữa cho đủ danh sách. Tiêu chí là có nhiều đóng góp cho cộng đồng người dùng ZTV các bác nhé).
Đăng ký qua email như thế nào vậy bác để được ưu tiên Em đã cho bác số điện thoại rồi mà không thấy hồi âm vậy bác ZTV. Vậy 02/09 có đầu thu về đại lý để tranh thủ đem về cho gia đình cùng trải nghiệm. Bác hứa cho em quà độc chơi android khi em đổi đầu thu K+ mà không biết là gì. Mong chờ hồi âm của bác.

btbaotambt

Well-Known Member

Về mặt kỷ thuật bác ZTV đã đề cử ba bác xứng đáng để đựợc . Hai vé còn lại Mình đề cử bác Hoangvc3 và bác Hungdisc vì một bác là giáo viên bác ấy sẻ giới thiệu hộp ZTV với các em học sinh vừa karaoke vừa lướt web rất hay , tiện lợi .Một bác bán disc thì quảng cáo hộp ZTV chứa một kho film đồ sộ đủ chủng loại .Bác đôrême thấy sao ? xin cho ý kiến.

longkien

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hôm nay điện 3 đại lý của VTC hỏi về chưng trình khuyến mãi đổi lấy đầu thu ZTV c1-1 họ nói ko có và không biết chương trình này, chỉ có đổi lấy đầu HD thôi, chán quá.

Le Vinh

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Về mặt kỷ thuật bác ZTV đã đề cử ba bác xứng đáng để đựợc . Hai vé còn lại Mình đề cử bác Hoangvc3 và bác Hungdisc vì một bác là giáo viên bác ấy sẻ giới thiệu hộp ZTV với các em học sinh vừa karaoke vừa lướt web rất hay , tiện lợi .Một bác bán disc thì quảng cáo hộp ZTV chứa một kho film đồ sộ đủ chủng loại .Bác đôrême thấy sao ? xin cho ý kiến.

Hề hề... Nói như bác này thì em thấy em cũng đủ điều kiện để nhận 1 vé vì hiện nay em đang đồng phụ trách hơn 5.000 thanh niên và hoc sinh của 51 trường học trên địa bàn. Và như thế thì đối tượng để em giới thiệu chắc sẽ nhiều đấy chứ...
Đùa tí vậy thôi, nếu em đc các bác ZTV tặng thì còn gì bằng; còn nếu không thì các bác ZTV tặng ai trong diễn đàn này em thấy cũng xứng đáng. Chỉ đề nghị các bác được tặng thì sau khi dùng nên có những bài nhận xét đầy đủ, chính xác, chia sẻ những kinh nghiệm sử dụng để anh em diễn đàn học hỏi

hungdisc

Member

Mình đùa tý thôi ấy mà . Thật ra là m lấy đến 100 cái , m định đại phá thị trường TN đấy
" Phen này anh quyết đi buôn ăn-roi-bóc
Anh chọn zet-ti-vi làm chiến thần "

btbaotambt

Well-Known Member

Hôm nay điện 3 đại lý của VTC hỏi về chưng trình khuyến mãi đổi lấy đầu thu ZTV c1-1 họ nói ko có và không biết chương trình này, chỉ có đổi lấy đầu HD thôi, chán quá.

Bác điện tổng đài 19008024 hay mail cho bác ZTV cũng được .

tienlequoc

Well-Known Member

Hì hì. Các bác tranh nhau làm gì mất tình đoàn kết. Để cho bác Đôrêmi lựa chọn cho khách quan. Nói thật 2 con này vào tay em thì em sẽ cung cấp cho 1 chỗ có thể quảng bá cho cả triệu người, toàn dân hi-tech==> rất hiệu quả. Em đã có góp ý vụ này với các bạn Ztv rồi. :D

btbaotambt

Well-Known Member

Mình đùa tý thôi ấy mà . Thật ra là m lấy đến 100 cái , m định đại phá thị trường TN đấy
" Phen này anh quyết đi buôn ăn-roi-bóc
Anh chọn zet-ti-vi làm chiến thần "

Chúc 100 chiến thần của bác gặt hái hiệu quả =P~.

Đôrêmi

Moderator

Hic, các bác làm em khó nghĩ quá, em thấy nhiều bác có đóng góp cho cộng đồng người dùng ZTV mà giờ lại bắt em chọn lựa 2 bác. Kiểu này giống như The Voice khi HLV chọn lựa thí sinh đi tiếp vào vòng sau rồi. Rất cảm ơn các bạn bên ZTV đã tặng quà anh em trong box Truyền hình HDTV. Em xin mạnh dạn đưa ra đề cử thêm 2 bác nữa là bác hoagvc3 ( bác này có rất nhiều bài viết trong topic, mà có nhiều bài viết thì topic Dịch vụ ZTV của VTC rất hay được đưa lên đầu trang và được nhiều người biết), người thứ 2 là bác hungdisc tuy mới tham gia vào box nhưng có nhiều bài viết bên Kho ứng dụng cho ZTV. Mong rằng cộng đồng ZTV ngày càng phát triển, có dịp anh em sử dụng ZTV offline 1 buổi để giao lưu học hỏi lẫn nhau.

nhoctom

À em quên, em vừa kiểm tra lại, kỹ thuật của viettel nói gói của em là 12M

12Mb mà kéo host trong nước mà chỉ được 700-900KB thì bác phải gọi kỹ thuật rồi, đúng tốc độ của nó là phải 1,5MB/sec, trừ hao hết mức thì cũng ở mức 1,4MB/sec trở lên. Còn nếu dưới thì bác phải gọi kĩ thuật bắt nó set lại cho đúng, bác nên test luôn tốc độ upload luôn, cáp quang thì down và up bằng nhau bác nhé. À không biết bác down vậy là down với acc VIP hay Free, free thì chịu rồi, VIP mới max đường truyền nha bác.

Còn vụ cáp quang gói rẻ nhất Việt Nam hiện tại của Viettel 12Mb đấy thì không có chuyện bắt buộc khách hàng phải xài NextTV đâu bác, chỉ xài internet thì 385k/tháng đã VAT, muốn xài thêm NextTV thì đóng thêm 65k/tháng nữa, xài thêm 1 tivi nữa thì nó tính tivi này thuê bao 30k/tháng, e đang xài gói này của nó đây. Internet 1 tháng 385k/tháng ko có chuyện bắt buộc xài thêm Next gì cả, thì thích lắp thêm, không thì thôi. Còn bác nói vậy thì chắc là gói FTTH TV rồi, gói đó thì mới bắt buộc xài cả FTTH và NextTV gói Full, phí hình như 330k internet + 110k NextTV là 440k/tháng thì phải. Gói này thì tốc độ NET 10Mb (1,2 - 1,3MB/sec)

Gói quang 12Mb này thì dư sức xem các trang phim online chất lượng cao và kể cả Vod, LiveTV của ZTV. Nên nếu xem liveTV mà bị giật hay đứng hình thì do ZTV kén mạng Viettel rồi hoặc do hệ thống sever của ZTV chưa đáp ứng đủ để cho mọi khách hàng trên cả nước xem được thôi. Do vậy các bác bên ZTV đã cung cấp dịch vụ thì phải đảm bảo là khách hàng phải sử dụng tốt các dịch vụ đó nhé, các trang trước e thấy nhiều bác xài line quang mà xem LiveTV vẫn giật là hơi bị vô lý rồi, e nghĩ nguyên nhân không phải do hệ thống sever bên ZTV yếu vì một số bác mạng ADSL 2.5 - 3Mb xem vẫn ngon lành, mà do sever của ZTV kén mạng, hi vọng các bác sớm khắc phục vấn đề này, chứ đưa cho lắm kênh lên mà ae không xem được thì cũng bằng 0.

ZTVnews

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phiền bác vui lòng gọi tổng đài 19004751 hoặc 19008024 để biết địa chỉ đại lý gần nhất nằm trong chính sách đổi đầu.
Các bác thành viên HDVIETNAM đăng ký đổi đầu sẽ được ưu tiên vì số lượng có hạn.

ZTVnews

Hic, các bác làm em khó nghĩ quá, em thấy nhiều bác có đóng góp cho cộng đồng người dùng ZTV mà giờ lại bắt em chọn lựa 2 bác. Kiểu này giống như The Voice khi HLV chọn lựa thí sinh đi tiếp vào vòng sau rồi. Rất cảm ơn các bạn bên ZTV đã tặng quà anh em trong box Truyền hình HDTV. Em xin mạnh dạn đưa ra đề cử thêm 2 bác nữa là bác hoagvc3 ( bác này có rất nhiều bài viết trong topic, mà có nhiều bài viết thì topic Dịch vụ ZTV của VTC rất hay được đưa lên đầu trang và được nhiều người biết), người thứ 2 là bác hungdisc tuy mới tham gia vào box nhưng có nhiều bài viết bên Kho ứng dụng cho ZTV. Mong rằng cộng đồng ZTV ngày càng phát triển, có dịp anh em sử dụng ZTV offline 1 buổi để giao lưu học hỏi lẫn nhau.

Cảm ơn bác.
Đến 15h chiều nay, nếu các bác không có ý kiến khác, em sẽ chuyển thông tin cho bộ phận chăm sóc khách hàng lên danh sách trình sếp em ký để ngày mai gửi chuyển phát nhanh.

Le Vinh

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

12Mb mà kéo host trong nước mà chỉ được 700-900KB thì bác phải gọi kỹ thuật rồi, đúng tốc độ của nó là phải 1,5MB/sec, trừ hao hết mức thì cũng ở mức 1,4MB/sec trở lên. Còn nếu dưới thì bác phải gọi kĩ thuật bắt nó set lại cho đúng, bác nên test luôn tốc độ upload luôn, cáp quang thì down và up bằng nhau bác nhé. À không biết bác down vậy là down với acc VIP hay Free, free thì chịu rồi, VIP mới max đường truyền nha bác.

Còn vụ cáp quang gói rẻ nhất Việt Nam hiện tại của Viettel 12Mb đấy thì không có chuyện bắt buộc khách hàng phải xài NextTV đâu bác, chỉ xài internet thì 385k/tháng đã VAT, muốn xài thêm NextTV thì đóng thêm 65k/tháng nữa, xài thêm 1 tivi nữa thì nó tính tivi này thuê bao 30k/tháng, e đang xài gói này của nó đây. Internet 1 tháng 385k/tháng ko có chuyện bắt buộc xài thêm Next gì cả, thì thích lắp thêm, không thì thôi. Còn bác nói vậy thì chắc là gói FTTH TV rồi, gói đó thì mới bắt buộc xài cả FTTH và NextTV gói Full, phí hình như 330k internet + 110k NextTV là 440k/tháng thì phải. Gói này thì tốc độ NET 10Mb (1,2 - 1,3MB/sec)

Gói quang 12Mb này thì dư sức xem các trang phim online chất lượng cao và kể cả Vod, LiveTV của ZTV. Nên nếu xem liveTV mà bị giật hay đứng hình thì do ZTV kén mạng Viettel rồi hoặc do hệ thống sever của ZTV chưa đáp ứng đủ để cho mọi khách hàng trên cả nước xem được thôi. Do vậy các bác bên ZTV đã cung cấp dịch vụ thì phải đảm bảo là khách hàng phải sử dụng tốt các dịch vụ đó nhé, các trang trước e thấy nhiều bác xài line quang mà xem LiveTV vẫn giật là hơi bị vô lý rồi, e nghĩ nguyên nhân không phải do hệ thống sever bên ZTV yếu vì một số bác mạng ADSL 2.5 - 3Mb xem vẫn ngon lành, mà do sever của ZTV kén mạng, hi vọng các bác sớm khắc phục vấn đề này, chứ đưa cho lắm kênh lên mà ae không xem được thì cũng bằng 0.
Đúng rồi, em đăng ký gói này đc 2 năm rồi, là gói FTTH Nexttv, gói full, tổng cước là 440k, trong hợp đồng là 10Mb, nhưng hôm qua em gọi kỹ thuật nó lại nói là 12 M. CÒn tốc độ tải fshare của em với acc vip, chỉ đạt tầm đấy nếu tải 2 bộ phim cùng lúc với xem VOD hoặc Live Tv của ZTV (có lúc xuống thấp hơn), còn nếu chỉ tải mà k xem VOD hoặc Live TV thì được từ 1,1 - đến 1,2 MB/s. Nghe bác nói thì em phải yêu cầu kỹ thuật tets lại mới đc. thanks bác
Mà em xem VOD hay Live Tv của ZTV thấy vẫn bình thường không sao cả; tất nhiên dôi lúc cũng bị giật và đứng hình nhưng k nhiều và thời gian rất ngắn; khi em thay anten của ZTV bằng anten của modem wifi thì chưa thấy hiện thượng giật hoặc đứng hình xuất hiện

tienlequoc

Well-Known Member

Của em bác gửi qua bên Huỳnh Phú giúp em nhé. Em sẽ chạy qua đó lấy. Lễ em kéo cả nhà đi chơi cả rồi nên không ai có ở nhà để nhận hàng hết á.

Hôm trước em có pm cho bác về việc cung cấp sản phẩm test, không biết bác có nhớ không? :D
Bác ZTV để ý giúp em comment này nhé. :D

Mr Manh

Việc bác Mí chọn thêm 2 bạn để trải nghiệm ZTV dòng C mình đồng ý hoàn toàn, chỉ tiếc là không có nhiều người hơn được tặng để trải nghiệm. Khi mình lập Topic này cũng không nghĩ nó sẽ đi xa như ngày hôm nay. Có được điều đó phải khẳng định các bạn ZTV đang đi đúng hướng mặc dù những tai tiếng của VTC để lại là quá lớn. Cảm ơn ZTV, các bạn đã có những lắng nghe, đóng góp để các sản phẩm của người Việt ngày càng hoàn thiện.

levinhphuoc

Giống mình hôm trươc, hỏi ztv E 2.Bà chủ đại lý tròn xoe mắt nhìn mình,ngơ ngác thấy tội nghiệp.Không hiểu mấy bác ZTV truyền thông kiểu gì.Hôm nay 28 rồi ,đang sốt ruột chờ rước em E 2 về.

Le Vinh

Giống mình hôm trươc, hỏi ztv E 2.Bà chủ đại lý tròn xoe mắt nhìn mình,ngơ ngác thấy tội nghiệp.Không hiểu mấy bác ZTV truyền thông kiểu gì.
Đúng rồi, hôm qua em có ra hỏi ở đại lí họ cũng k biết có đầu É -2 và chương trình đổi đầu thu cũ để được giảm giá cho đầu dòng C. Hay các bác bên ZTV quên thông báo đến đại lí nhỉ

nththien

Member

Đúng rồi, hôm qua em có ra hỏi ở đại lí họ cũng k biết có đầu É -2 và chương trình đổi đầu thu cũ để được giảm giá cho đầu dòng C. Hay các bác bên ZTV quên thông báo đến đại lí nhỉ
Mình cũng như các bạn đại lý cũng không biết có chương trình đổi lấy đầu C. Chắc bác ZTV chưa có thông báo cho biết quá. Xin bác kiểm tra lại để những ai đang muốn trải nghiệm một sản phẩm mới.

nththien

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tốt quá, riêng đổi đầu K+ thì bác nhắn mail số đt cho em . Em sẽ có quà độc cho các bác chơi android (-:
Em đang chờ quà độc của bác đây. Chắc để em gởi mail số điện thoại lại cho bác nhé. Có gì giúp em để em co đồ chơi 02/09.

Bên trên