Dịch vụ ZTV của VTC

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hình như dòng A-Class không có truyền hình vệ tinh thì phải ?
Thế này sợ ảnh hưởng đến bố mẹ vì có vài phim kênh truyền hình bố mẹ đang theo dõi.@@

Có mấy app xem truyền hình free đấy, nhưng chất lượng không đẹp lắm.

Huynhngocan

Active Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Của mình làm phát được luôn nên chẳng biết giúp gì. Kiểm tra ở máy tính đã để chế độ chia sẻ chưa.
Máy tính của em đã ở chế độ chia sẻ. Nhưng từ một modem em kết nối internet vào máy tính qua cổng usb, còn kết nối với ztv qua cổng LAN liệu có được không bác?

nhoctom

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ai cũng rành kỷ thuật như bác thì nhà mạng giám chơi xấu đâu. Có một số ko rành lắm mới khổ. Hơn nữa khi họ kiểm tra cho mình thì đúng hợp đồng còn khi họ về thì.... e cũng gặp rồi bác ạ

Cũng không cần rành rọt gì đâu bác, cứ dùng DU Meter rồi download/upload thử các host trong nước và nước ngoài, xong đến torrent là biết được tốc độ thực tế ngay thôi bác. Còn speedtest hay vào modem nhìn tốc độ Down/Up trong đấy không chuẩn đâu. Cứ test thực tế là chuẩn nhất.

tudanmk4

Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ztv ơi xem mấy kênh vtc-hd chán quá, em nhờ các bác nâng cấp nội dung thì cố gắng nhanh nhanh giúp e vs

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sắp lên 20 ,30 kênh Full HD rồi, thích đài nào cũng có, miễn là có tiền nạp thuê bao

sonbeatHDVN

Active Member

ô đóng 1tr8 xong 40k tiền Karaoke 2 năm à :))
Mà không biết nhân viên giao hàng họ có lắp đặt hộ mình không nhỉ ?

hungdisc

Member

[video=youtube;LW78SFASQjI]http://www.youtube.com/watch?v=LW78SFASQjI&feature=youtu.be[/video]
Quá dữ =))

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Máy tính của em đã ở chế độ chia sẻ. Nhưng từ một modem em kết nối internet vào máy tính qua cổng usb, còn kết nối với ztv qua cổng LAN liệu có được không bác?
Kết nối như vậy là đc rồi. Nêu không bác thử cài app estrong file manager lên ZTV nhé. Nó cũng có chức năng tương tự.

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Dòng A Class không có DVBS nên không cần dùng đến chảo.

Không chỉ là xem! Hộp giải trí tương tác đa phương tiện ZTV C-CLASS: C1-1 là thiết bị hữu hiệu giúp bạn trải nghiệm tất cả các dịch vụ thông tin giải trí hiện đại ngay trên 1 màn hình TV. Thu và giải mã tín hiệu truyền hình số vệ tinh thế hệ thứ 2 (DVB-S2). Xem video theo yêu cầu với chất lượng hình ảnh HD, 3D và âm thanh vòm lập thể 5.1 ngay trên đường truyền ADSL cơ bản hoặc 3G của bất kỳ nhà mạng nào. Sử dụng các dịch vụ thông tin giải trí trên nền Internet như lướt web, chia sẻ video trực tuyến từ Youtube, chia sẻ hình ảnh từ Picasa, Flickr, liên lạc với bạn bè thông qua Yahoo, Skype, gửi và nhận email, cập nhật mạng xã hội Facebook, chơi Game trực tuyến… Không những thế, ZTV C-CLASS: C1-1 còn có khả năng giải mã rất nhiều định dạng âm thanh và hình ảnh khác nhau; kết nối, đọc dữ liệu từ hàng loạt thiết bị thông dụng như ổ cứng, thẻ nhớ, nguồn phát từ internet, máy tính, điện thoại thông minh, máy ảnh kỹ thuật số… sẽ mang tới cho bạn những trải nghiệm hoàn toàn mới của kỷ nguyên truyền thông thông minh.

Không biết có sự nhầm lẫn nào ko? dòng em tô đậm màu đỏ là của ztv quảng cáo. Bác nào đã được test thử dòng C thì cho ý kiến nhé.

@Bác Đôremi ơi, trên trang ztv em thấy chỉ có dòng E1, E2, C1 thôi. Còn dòng A là dòng nào vậy bác?

duykhoi02cdt

Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Không chỉ là xem! Hộp giải trí tương tác đa phương tiện ZTV C-CLASS: C1-1 là thiết bị hữu hiệu giúp bạn trải nghiệm tất cả các dịch vụ thông tin giải trí hiện đại ngay trên 1 màn hình TV. Thu và giải mã tín hiệu truyền hình số vệ tinh thế hệ thứ 2 (DVB-S2). Xem video theo yêu cầu với chất lượng hình ảnh HD, 3D và âm thanh vòm lập thể 5.1 ngay trên đường truyền ADSL cơ bản hoặc 3G của bất kỳ nhà mạng nào. Sử dụng các dịch vụ thông tin giải trí trên nền Internet như lướt web, chia sẻ video trực tuyến từ Youtube, chia sẻ hình ảnh từ Picasa, Flickr, liên lạc với bạn bè thông qua Yahoo, Skype, gửi và nhận email, cập nhật mạng xã hội Facebook, chơi Game trực tuyến… Không những thế, ZTV C-CLASS: C1-1 còn có khả năng giải mã rất nhiều định dạng âm thanh và hình ảnh khác nhau; kết nối, đọc dữ liệu từ hàng loạt thiết bị thông dụng như ổ cứng, thẻ nhớ, nguồn phát từ internet, máy tính, điện thoại thông minh, máy ảnh kỹ thuật số… sẽ mang tới cho bạn những trải nghiệm hoàn toàn mới của kỷ nguyên truyền thông thông minh.

Không biết có sự nhầm lẫn nào ko? dòng em tô đậm màu đỏ là của ztv quảng cáo. Bác nào đã được test thử dòng C thì cho ý kiến nhé.

Thông tin hoàn toàn chính xác đó bác! Dòng C chỉ thua dòng E chỗ ổ cứng gắn trong thôi còn lại thì đều từ bằng cho đến hơn.

phakhadi

Member

bác ztv đâu rồi cho hỏi ztv E-class-E1 mua từ ngày nào đến ngày nào thì được tặng chuột vậy.
mình mua tháng 1/2013 mà sao không được tặng chuột

Đôrêmi

Moderator

Hiện tại trên trang chủ của ZTV chỉ có 3 dòng là E Class E1-1, E Class E1-2, và C Class C1-1 cả 3 dòng này đều có DVBS2
Còn dòng A Class là sản phẩm sắp ra mắt, dòng này không tích hợp DVBS2 vậy nên sẽ có CH Play để các bác tha hồ cài đặt, các bác có thể tìm hiểu thêm bên này
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/649011-ztv-class-mx-dual-core-3d.html

unitel

Nghe các bác PR sản phẩm ZTV mà sướng cái lỗ tai
dùng thì mới biết.
Chẳng khác nào trong truyện "Trạng Quỳnh và Người lái đò"

Đôrêmi

Moderator

Nghe các bác PR sản phẩm ZTV mà sướng cái lỗ tai
dùng thì mới biết.
Chẳng khác nào trong truyện "Trạng Quỳnh và Người lái đò"

Bác không đọc những trang đầu tiên của topic này à, hồi đầu các bác ZTV cũng đã nhận được 1 "rổ đá" đó, sau khi ra bản ROM 2.0 thì mọi việc đã bắt đầu theo chiều hướng tốt lên, hy vọng bản ROM 3.0 ZTV sẽ hoàn thiện những điều mà bản 2.0 chưa làm được.

trungluoc

Member

Các bác cho em hỏi phát. Em mới mua bản quyền của app Poweramp khi cài vào ztv nó không xác thực bản quyền được là thế nào nhỉ?

tranthuthanh

C lass trên trang chủ bắt đầu bán ngày 2-9 kèm khuyến mại. ZTV bảo ngày 28-8 vậy thông tin nào đúng ta.

Bên trên