Dịch vụ ZTV của VTC

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cảm ơn bác.
Bác có thể nói rõ hơn được không?
Em đã chia sẻ ổ chứa phim. Nhưng khi vào Network trên ZTV thì nó báo "please input computer IP and Dir"
computer IP: (192.168.0.1)
computer Dir: (media/disk/dir)

Em loay hoay mãi nhờ các bác chỉ giùm

Của mình làm phát được luôn nên chẳng biết giúp gì. Kiểm tra ở máy tính đã để chế độ chia sẻ chưa.

levinhphuoc

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cảm on btbaotambt, Đã nhân E-2 đâu cháu.Tai thấy Bác ZTV nói vậy nên buòn thơi .phần chú sáng hôm qua goi điện nhà mạng len,lam du thứ do trước đây chú có mơ phòng net nên cũng quen và biết chút chút về mạng .Đo,kiểm lung tung cả, ngon lành rồi chaú.Chắc cuối tháng mới có hàng chaú nhĩ

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vậy à bạn, việc dùng VOD mình có thể qua LAN hoặc Wifi chứ ?
Nhưng nếu ko có chảo thì liệu có các kênh truyền hình HD của VTC không ?

Bác dùng vod qua lan hay wifi đều ok hết còn các kênh HD đã có livetv rồi. Hiện tại mình đang xem Vtc hd qua livetv đó bác

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cảm on btbaotambt, Đã nhân E-2 đâu cháu.Tai thấy Bác ZTV nói vậy nên buòn thơi .phần chú sáng hôm qua goi điện nhà mạng len,lam du thứ do trước đây chú có mơ phòng net nên cũng quen và biết chút chút về mạng .Đo,kiểm lung tung cả, ngon lành rồi chaú.Chắc cuối tháng mới có hàng chaú nhĩ
Kiểm tra là mạng chưa chắc đâu chú ơi. Cháu mạng quang 10m vậy mà cứ lạng. Vừa rồi mấy bác ztv mách nước nên cháu alo đến nhà cung cấp dịch vụ mạng thế là chỉ vài phút xem được ngon lành. Kênh hd căng tròn như quả bóng.
Ở chổ chú không có đại lý ztv à. Trước đây cháu mua ztv họ gửi qua xe khách nhanh lắm. Chiều nay họ gửi là sáng hôm sau cháu đã có để vọc rồi đó. Chú yêu cầu ztv gửi theo cách đó cho nhanh.

Em là học sinh lớp 10, đang góp tiền từng đồng một để lắp thử,mê công nghệ quá, em MMO ( kiếm tiền Online ) để có tiền lắp,Mặc dù có vài người trong gia đình ủng hộ.
đang định chờ cái A-Class để lắp thử. chơi hẳn 2năm để nhận khuyến mãi, mà mình có zin 1tr8 thì có sao không nhỉ ? sợ phát sinh nhiều thứ.
600k/thiết bị,không biết có tính thêm tiền cái chảo ko @@.

Thật sự em là học sinh nên rất sợ tiền phát sinh ra,vì là tiền mình kiếm ra nên rất sót, ai biết có thể giúp em trả lời nhé.
Kết bác ZTV này lắm rồi,trước giờ dùng đầu kỹ thuật số sẵn ở cái TV 3D LG LM5800 chán quá rồi :D
Á à.98er à.mình 97 này.bạn học trường nào.mình học trần đại nghĩa

levinhphuoc

Chú cảm ơn hoagvc3,có 2 đại lý gần nhà luôn ,.đã có hàng đầu.Bác ZTV cũng nói 28 mới có hàng trên toàn quốc mà. hò hét như cháu nói,đừng bóp,,,,mây cậu TĐ cứ nói ,dạ dạ. đầu có bóp.để hôm nào nhận ZTV xài mới biết được.

unitel

chào các bác.
em ko đọc hết được mấy trăm trang trong diễn đàn này.
Hôm qua mua lại của một bác con ZTV E1-1 thấy có mấy điều này:
- Khi mình đang xem một kênh nào đó nhưng không có chức năng info (hiển thị kênh hiện tại) khi này muốn biết mình đang xem kênh nào thì hơi bất tiện. (hay mình chưa tìm ra chức năng này nhỉ, có bác nào dùng rồi thì chỉ cho em cái)
- Khi mình đang xem một kênh phim nào đó, muốn biết chính xác chuẩn đó là SD hay HD (không quan tâm nhà mạng nói là chuẩn gì) thì làm thế nào các bác nhỉ (dùng máy đo gì để phân biệt được ạ) Em đang định dùng máy trải phổ để kiểm tra nhưng không biết có đúng không, hihi. Có bác nào biết chỉ em phát

vxthuyad

Member

Kiểm tra là mạng chưa chắc đâu chú ơi. Cháu mạng quang 10m vậy mà cứ lạng. Vừa rồi mấy bác ztv mách nước nên cháu alo đến nhà cung cấp dịch vụ mạng thế là chỉ vài phút xem được ngon lành. Kênh hd căng tròn như quả bóng.
Ở chổ chú không có đại lý ztv à. Trước đây cháu mua ztv họ gửi qua xe khách nhanh lắm. Chiều nay họ gửi là sáng hôm sau cháu đã có để vọc rồi đó. Chú yêu cầu ztv gửi theo cách đó cho nhanh.
Bác alo chi tiết như thế nào để mọi người còn làm theo, kiểm tra ổn định 4,7m vnpt mà không xem được livetv ....

nththien

Member

hôm này ztv của mình đả có chủ mới xin trả lời câu hỏi của bạn mình đã mất 1 tháng để conztv của mình dùng cổng av vdeo đấy kết quả mới đầu để ztv hiển thị 720p những ti vi chỉ có 480p thôi 2 cái kết hợp với nhau kô ra cái gì cả hính ảnh giật như kiểu quay châm đấy thế vào goole hỏi xem thì cài đặt hiện thị đầu ztv ô chế độ phân giải thấp nhất kết quả cho thấy hinh ảnh đẹp kô bị giật hinh mấy nói chung xem kiểu sd ta vân x thưông xem luu y nếu up ti vi phân giải thấy se kô thấy con android đâu nha tot nhât up rom nên sang nhà ai có hdmi mà up cho nó lành mình vẫn thich xem ti vi phân giải thấp hơn vi hinh ảnh cảnh quay buổi tối ta vẫn có thể xem rõ hdmi thì thôi khỏi xem ưc chế cảnh quay tối kô nhìn thây gi hết

Cám ơn bác nhiều. Em mới làm 1 con E 1 nhưng không biết vào đâu để chỉnh độ phân giải con ZTV này. Mong được chỉ giáo nhiều hơn. Xin cám ơn bác trieuquang2013. Có gì cho mình xin số phone nhé

trieuquang2013

hiện ztv của mình đã bán rồi nên mình cũng kô tham gia diễn đàn nữa đang chờ hàng a class hiện mình dùng pc và truyền hình miễn phí đầu tàu thôi bạn hỏi thì mình nhiệt tình trả lời giúp bạn thế này đầu tiên bạn vào tất cả ứng dụng sau đó bạn vào phần cài đặt android bạn chọn phần hiển thị bạn sễ thấy 4 dòng hiện ra chọn dòng trên cùng cik vào đấy chờ 1 lúc chọn yes là song dòng thứ 3 để cân chỉnh màn hình bạn hãy thử đi kô hỏng được đâu từ từ khám phá dần sẽ hay hơn

Nếu các nhà mạng vì lợi ích cục bộ sẽ sớm bóp chết dịch vụ của ZTV từ thủa sơ khai. Ở đây em thấy mấy bác sử dụng băng thông khủng thì không nó đến, nhưng hầu hết thuê bao sử dụng gói cước 2M download, vì lẽ đó em thiết nghĩ các bác bên ZTV cần phải kiến nghị với Bộ để nhà mạng mở đúng băng thông mà ZTV có thể sử dụng được.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nếu các nhà mạng vì lợi ích cục bộ sẽ sớm bóp chết dịch vụ của ZTV từ thủa sơ khai. Ở đây em thấy mấy bác sử dụng băng thông khủng thì không nó đến, nhưng hầu hết thuê bao sử dụng gói cước 2M download, vì lẽ đó em thiết nghĩ các bác bên ZTV cần phải kiến nghị với Bộ để nhà mạng mở đúng băng thông mà ZTV có thể sử dụng được.

Đồng ý với ý kiễncủa bác. Hiện tại các nhà mạng đều cung cấp thêm dịch vụ trả tiền vnpt có mytv. Viettel có nettvn..... ztv còn phải phụ thuộc đường truyền nhà mạng. Họ bóp băng thông thì mệt lắm. Bác ztv nên thông báo nhanh nhanh các thuê bao bị bóp băng thông để ae biết nhé

nhoctom

Đồng ý với ý kiễncủa bác. Hiện tại các nhà mạng đều cung cấp thêm dịch vụ trả tiền vnpt có mytv. Viettel có nettvn..... ztv còn phải phụ thuộc đường truyền nhà mạng. Họ bóp băng thông thì mệt lắm. Bác ztv nên thông báo nhanh nhanh các thuê bao bị bóp băng thông để ae biết nhé

Cái này là quyền lợi của mình thì mình phải tự bảo vệ thôi chứ sao lại nhờ bên ZTV làm ji các bác, bắt mạng còn xài nhiều thứ khác nữa chứ không riêng gì ZTV, nên lúc bắt các bác phải test kĩ tốc độ download và upload có đung như cam kết không, nếu không đúng thì bắt kĩ thuật viên phải làm sao đó cho đúng như tốc độ cam kết trên hợp đồng thì các bác mới chịu kí nghiệm thu. Như hồi đó nhà e lắp VNPT gói 165k/tháng lúc đó tốc độ Download cam kết là 1.5Mb ~ 192KB/sec nhưng thực tế thì chỉ đạt 120KB/sec e cũng phải gọi kĩ thuật để nó set lại cho đúng thôi, sau thì lên dc 187KB/sec (trừ hao mấy khoảng như suy hao đường dây và mấy thứ linh tinh khác thì tốc độ thực tế như vậy chấp nhận dc). Về sau e đổi lên gói quang của Viettel 12Mb cũng vậy, test Download thì đúng như cam kết 1.5MB/sec, nhưng Upload e test thì không đạt nên chưa kí nghiệm thu và bảo nó chỉnh sao cho đúng cam kết thì mới kí (kí vào thì nó bắt đầu tính tiền cước từ lúc mình kí các bác à), 5-7 hôm sau thì nó mới set đúng như cam kết, Download và Upload thực tế đúng với cam kết, lúc này thì e mới kí vào nghiệm thu. Do vậy cái này là quyền lợi của mình, mình trả tiền để sử dụng dịch vụ, nếu nhà mạng có hành vi "gian lận", làm không đúng như cam kết trong hợp đồng thì mình phải đòi lại thôi các bác, không nhờ ai được.

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cái này là quyền lợi của mình thì mình phải tự bảo vệ thôi chứ sao lại nhờ bên ZTV làm ji các bác, bắt mạng còn xài nhiều thứ khác nữa chứ không riêng gì ZTV, nên lúc bắt các bác phải test kĩ tốc độ download và upload có đung như cam kết không, nếu không đúng thì bắt kĩ thuật viên phải làm sao đó cho đúng như tốc độ cam kết trên hợp đồng thì các bác mới chịu kí nghiệm thu. Như hồi đó nhà e lắp VNPT gói 165k/tháng lúc đó tốc độ Download cam kết là 1.5Mb ~ 192KB/sec nhưng thực tế thì chỉ đạt 120KB/sec e cũng phải gọi kĩ thuật để nó set lại cho đúng thôi, sau thì lên dc 187KB/sec (trừ hao mấy khoảng như suy hao đường dây và mấy thứ linh tinh khác thì tốc độ thực tế như vậy chấp nhận dc). Về sau e đổi lên gói quang của Viettel 12Mb cũng vậy, test Download thì đúng như cam kết 1.5MB/sec, nhưng Upload e test thì không đạt nên chưa kí nghiệm thu và bảo nó chỉnh sao cho đúng cam kết thì mới kí (kí vào thì nó bắt đầu tính tiền cước từ lúc mình kí các bác à), 5-7 hôm sau thì nó mới set đúng như cam kết, Download và Upload thực tế đúng với cam kết, lúc này thì e mới kí vào nghiệm thu. Do vậy cái này là quyền lợi của mình, mình trả tiền để sử dụng dịch vụ, nếu nhà mạng có hành vi "gian lận", làm không đúng như cam kết trong hợp đồng thì mình phải đòi lại thôi các bác, không nhờ ai được.
Ai cũng rành kỷ thuật như bác thì nhà mạng giám chơi xấu đâu. Có một số ko rành lắm mới khổ. Hơn nữa khi họ kiểm tra cho mình thì đúng hợp đồng còn khi họ về thì.... e cũng gặp rồi bác ạ

unitel

Nhân đây em xin hỏi các cao thủ và các kỹ thuật viên của ZTV mấy điều thế này ạ.
- Khi khách hàng dùng tín hiệu kém và bị đứng hình thì các bác thường đổ lỗi cho nhà mạng bóp băng thông??? có bác nào có bằng chứng cụ thể không ạ. Bởi vì nếu máy chủ ZTV không đảm bảo băng thông thì các nhà mạng có nâng băng thông lên bao nhiêu nữa thì hình vẫn bị đứng bình thường. Em thấy ở đây cứ chất lượng kém là các bác đổ lỗi cho nhà mạng bóp băng thông là chưa khách quan. Ví dụ như bến xe Mỹ Đình. Đường Phạm Hùng có thông thoáng đến mấy mà bến xe quá tải xe vào ra bến từng cái một thì đường P.H càng thoáng nhưng hành khách có về quê nhanh được không ạ (hành khách mua vé tại bến xe Mỹ Đình). Trong trường hợp này các bác dùng các dịch vụ khác mà vẫn tốt nhưng khi dùng ZTV bị đứng hình thì nguyên nhân cả ở máy chủ ZTV nữa. Bác ZTV chắn chắn không giám trả lời em là băng thông hiện tại của máy chủ ZTV đáp ứng đựoc "bao nhiêu" khách hàng và hiện tại đã có "bao nhiêu" khách hàng và đạt "bao nhiêu" % thiết kế cho phép.
- Em biết các thiêt bị hiện nay lưu trữ số liệu rất đầy đủ và chính xác, nếu ZTV biết là nhà mạng bóp băng thông của mình (ví dụ ZTV ký hợp đồng với nhà mạng luồng đạt 100M chẳng hạn nhưng nhà mạng đã bóp băng thông xuống 10M tức không đúng theo hợp đồng làm ảnh hưởng đến khách hàng của mình) thì ZTV có thể kiện nhà mạng vì vi phạm hợp đồng mà. Còn nhà mạng thì không thể bóp băng thông của từng khách hàng với từng địa chỉ IP đâu (ví dụ khi ta dùng dịch vụ A thì tốt nhưng dùng dịch vụ ZTV là kém - em nói là áp dụng cho một IP khách hàng nhé và giả sử là các yếu tố khác sau nhà mạng là như nhau).

Chỉnh sửa lần cuối:

sonbeatHDVN

Active Member

Hình như dòng A-Class không có truyền hình vệ tinh thì phải ?
Thế này sợ ảnh hưởng đến bố mẹ vì có vài phim kênh truyền hình bố mẹ đang theo dõi.@@

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác có thể vào modem để tự kiểm tra tốc độ của mình. Đăng nhập 192.168.1.1 hoặc 192.168.1.254 tùy modem. Username và pass thường là: admin. Phần status đó. Hoặc vào trang speedtest.net để kiểm tra.

Bên trên