Dành cho những người dùng K+HD.

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

VCTV và K+ chắt là phải hợp tác thôi ! Vì về diện phủ sóng thì VCTV sao mà bì được với K+ !

thegioi05

Active Member

Đó là bạn nghĩ thôi, bạn thử nghỉ xem có ai lắp k+ rồi lắp tiếp VCTV HD không? Thà dùng multiroom còn hơn. Việc k+ không phát đầy đủ VCTV HD chỉ làm cho khán giả k+ thiệt thòi mà thôi. Mình nghĩ bây giờ VCTV và K+ bắt đầu cạnh tranh nhau rồi, trước đây các trận phát trên k+ đều do BLV VCTV đảm nhiệm, bây giờ VCTV thành lập Công ty TNHH MTV rồi do đó hai bên cũng cạnh tranh nhau. Đến một thời điểm nào đó mà không có 2 kênh BongdaTV và TTTV trên hệ thống k+ nữa thì chắc khán giả bỏ k+ hết.
Không lý nào 2 thằng cùng 1 mẹ mà đi cạnh tranh với nhau rồi để mấy nhà đài khác làm ngư ông đắc lợi, bản thân K+ tiền thân cũng là 1 nhánh dịch vụ của VCTV. K+ phát triển về mảng truyền hình vệ tinh, VCTV phát triển về mảng truyền hình cáp, phân chia thị trường như thế là để cùng nhau phát triển rồi.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Không lý nào 2 thằng cùng 1 mẹ mà đi cạnh tranh với nhau rồi để mấy nhà đài khác làm ngư ông đắc lợi, bản thân K+ tiền thân cũng là 1 nhánh dịch vụ của VCTV. K+ phát triển về mảng truyền hình vệ tinh, VCTV phát triển về mảng truyền hình cáp, phân chia thị trường như thế là để cùng nhau phát triển rồi.
nhưng dù gì K+ cũng có 49% của Canal+ nên VTV cũng không toàn quyền được, liên doanh càng làm ăn có lãi càng tốt chứ sao bác :D

Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

nhưng dù gì K+ cũng có 49% của Canal+ nên VTV cũng không toàn quyền được, liên doanh càng làm ăn có lãi càng tốt chứ sao bác :D

cạnh tranh thì tốt chứ sao? vì nói gì thì nói thì VCTV cũng chỉ trong phạm vi nhỏ hơn K+.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

cạnh tranh thì tốt chứ sao? vì nói gì thì nói thì VCTV cũng chỉ trong phạm vi nhỏ hơn K+.

Cạnh tranh tốt mà, kể cả gà cùng một mẹ đi nữa chỉ cần đảm bảo không tiêu diệt lẫn nhau thôi ;)) dù sao tiền cũng đổ về 1 mối, anh có phản bác gì đâu :D

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Cạnh tranh tốt mà, kể cả gà cùng một mẹ đi nữa chỉ cần đảm bảo không tiêu diệt lẫn nhau thôi ;)) dù sao tiền cũng đổ về 1 mối, anh có phản bác gì đâu :D

dạ,làm gì thì từ Nam tới Bắc cũng chảy về VTV.

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Mình nghĩ là có hợp tác để không đơn mã cạnh tranh với VTC hay AVG.

munhana

dạo này ko thấy VTC hay AVG có gì mới nhỉ, mà ko biết vụ bầu kiên AVG có bị gì ko

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

VCTV và K+ chắt là phải hợp tác thôi ! Vì về diện phủ sóng thì VCTV sao mà bì được với K+ !

“chắc là”? K+ thực chất được hình thành từ sự góp vốn của VCTV (51% -chi phối, góp bằng cơ sở hạ tầng DTH trực thuộc VCTV để lại) và Canal Overseas (49%, tiền mặt), còn gọi là liên doanh VTV / Canal+ chỉ để cho dân dễ hình dung. Nên các bác yên tâm là tất cả đều nằm trong chiến lược kinh doanh của VCTV rồi.

kudo1908

Active Member

cho e hỏi gói Premium 72 kênh mua thẻ hết nhiêu vậy ạ ? 12 tháng ? e có đầu thu và chảo rồi.

minhhuub

Active Member

Trận Tot-Nor 21h trên K+1 hình như đồng chí gì tên Tín ở Người Truyền Lửa bình luận phải ko nhỉ :-??

@Chắc là cả đời xem nghe bình luận bóng đá sẽ ko có BLV nào tệ hơn đồng chí này nữa :(. Chả biết có con ông cháu cha gì trong đài ko? nói sai cực nhiều, nói nhảm cũng lắm.....

Sao hôm nay K+ không có cái gọi là Multifoot nhỉ ? Nhảm quá dẹp rồi à ?

anhducdiesel

em nghĩ đang điều chỉnh lại chứ nhảm gì hả bác, các bác ném kinh quá nên ng ta phải làm lại chứ sao

anhducdiesel

Độc quyền hay không, không quan trọng bằng đầy đủ. Ngoại Hạng Anh thì K+ có bản quyền đầy đủ, trong khi các giải khác chỉ được 1 phần. Serie A và Laliga mùa vừa rồi đầy đủ, năm nay phải chia sẻ, vậy mà giá cước tăng, chất lượng giảm.

năm nay còn buldesliga nữa bạn nhé, tăng thêm giải chứ chấtl ượng giảm đâu

minhhuub

Active Member

năm nay còn buldesliga nữa bạn nhé, tăng thêm giải chứ chấtl ượng giảm đâu

Năm ngoái xem HD tất cả các trận cầu của các club nổi tiếng năm nay bị bớt đi 1/3 rồi. Tuần này chỉ xem Barca, tuần sau lại chỉ xem Real. Seria cũng tuơng tự như thế thử hỏi chất lượng có giảm đi ko

hoangmk

Member

Năm ngoái xem HD tất cả các trận cầu của các club nổi tiếng năm nay bị bớt đi 1/3 rồi. Tuần này chỉ xem Barca, tuần sau lại chỉ xem Real. Seria cũng tuơng tự như thế thử hỏi chất lượng có giảm đi ko

Tôi nghĩ chỉ giảm số lượng chứ không phải giảm chất lượng như bạn nói. Chẳng hạn như tuần này, các trận hay như Liv-Ars của EPL, Roma-Inter của Series A, Barca-Valencia của La Liga, Bayern-Stuttgart của Bundesliga, PSG-Lille của Ligue 1 đều chỉ có trên K+. Vậy thì mọi người còn đòi hỏi gì nữa ?!

minhhuub

Active Member

Tôi nghĩ chỉ giảm số lượng chứ không phải giảm chất lượng như bạn nói. Chẳng hạn như tuần này, các trận hay như Liv-Ars của EPL, Roma-Inter của Series A, Barca-Valencia của La Liga, Bayern-Stuttgart của Bundesliga, PSG-Lille của Ligue 1 đều chỉ có trên K+. Vậy thì mọi người còn đòi hỏi gì nữa ?!

Tôi muốn xem Real với chất lượng HD cả mùa này, nhà đài có làm dc như năm rồi ko. Còn bàn về chất lượng: hình ảnh chấp nhận đc, còn BLV...ko muốn nói nữa dở nhất trong các nhà đài cũng may có audio gốc.

@hàng tháng tôi bỏ ra 270k để xem bóng đá với cái giá gấp nhiều lần đài khác nên tôi có quyền đòi hỏi

Bên trên