[Có thể bạn đã biết] Internet Việt Nam: Khi đứt cáp biển trở thành truyền thống

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: [Có thể bạn đã biết] Internet Việt Nam: Khi đứt cáp biển trở thành truyền thống

Đứt cáp là bình thường, cái bất bình thường là VN bưng bít thông tin, coi thường khách hang. Nước ngoài chắc có ông bị mất chức

Ðề: [Có thể bạn đã biết] Internet Việt Nam: Khi đứt cáp biển trở thành truyền thống

Đồng quan điểm với bác ở trên là lâu lâu bóp băng thông lại chừng 1 tháng, coi như đây là khách quan khó tránh, khách hàng khỏi phàn nàn chứ k có đứt khỉ gì hết

duonghuuphuc

Well-Known Member

cáp đứt ko ảnh hưởng đến tinh thần HD hỉ :D

Like mạnh vì khiếu hài hước của thớt :)). Cho e xin số nhà tối đến giao thoonggg.... ý nhầm giao lưu :))

jetzhu83

Member

Các bác có ai đang xài FPT không? Sao bạn bè mình xài FPT nói đường truyền ra ngước ngoài vẫn ngon. trong khi thằng VNPT vẫn như sh*t???

quyslee

Well-Known Member

Tình hình là đứt cáp ngoài khơi Vũng Tàu do cá mập cắn (Năm nào nó cũng cắn vào dịp cuối năm) ??? Dự là khoảng 2 tháng sau mới khắc phục được do phải tìm được con cá mập để hỏi tội nó. Chờ thôi pà kon

hoaanbinh

Member

Mình xài FPT đâu co xài được gì đâu . Ngon chỗ nào chẳng thấy .

rayyan2005

Well-Known Member

Các bác có ai đang xài FPT không? Sao bạn bè mình xài FPT nói đường truyền ra ngước ngoài vẫn ngon. trong khi thằng VNPT vẫn như sh*t???

Vậy là bạn của bạn lướt mấy trang mang tên miền quốc tế nhưng server đặt tại VN rồi hehe

cuda123

Sao vào liên xô chống mỹ vẫn ầm ầm vậy ?? ko lẽ server ở việt nam

hellphoton

FPT còn không load nổi trang nước ngoài tẹo nào này. May mà còn có goole đặt ở việt nam nên email vẫn ngon

jetzhu83

Member

Vậy là bạn của bạn lướt mấy trang mang tên miền quốc tế nhưng server đặt tại VN rồi hehe

Nó ping google.com va yahoo.com có 8-90ms. Mình ping yahoo va google.com.vn khoang 240++ms mà ping 10 time out het 4.

ggunf

Member

không hẳn đều như nhau đâu mấy bác.....đúng là băng thông bị mất nhìu nhưng mình thấy thằng em mình xài VNPT vô fb google ầm ầm có phát 1, còn mình lè phè khổ như rùa. Còn có 1 vài thằng bạn xài FPT, tụi nó 3 thằng FPT thỳ có 1 thằng củng chạy ầm ầm bt mấy ngày nay còn 2 thằng kia thỳ y chang mình vậy!!! Chả hiểu nổi có phải đứt cáp không hay là bóp băng thông làm chuyện gì :-B

Chưa hết tốc độ mạng download server fshare dạo này củng kì lạ......nhà mình xài mạng cùi nên max speed chỉ 500kb/s, mà dạo khuya mấy hôm giờ hay download đc 1mb/s cứ cách 5p lại load được tốc độ như thế đc 2p !!

phithien

Well-Known Member

ko biết sợi cáp quang, nó có đường kính,bán kính bao nhiêu mà 1 năm đứt cả chục lần. sợi cáp điện hạ thế,trung thế thấy nhỏ nhỏ mà có bao giờ đứt rớt gì đâu

Chắc cọng cáp nhỏ bằng sợi mì nên mới đứt hoài vậy.

Hic hà , năm nào cũng đứt mà ;)) , đứt riết thành thông lệ , đến ngày tháng không đứt không được :-?

bladies

Active Member

Cáp quang biển ở VN như cọng hủ tiếu ấy nhỉ, hở tí là đứt hở tí là đứt :v

Tầm bậy nào, sợi hủ tiếu nó còn cứng cáp chán, sợi bún thì đúng hơn !

tungtute

Member

Lần này không biết có liên quan đến Khựa hay không nữa? Chắc là hên xui...>:)>:)>:)
Thì bọn khựa nó phá chứ đâu...nó đem tàu đi "nghiên cứu sinh vật biển" vô tình làm đứt cáp...:)):)):))

vmhapro

Member

Không biết mấy Anh IT khác thì như thế nào chứ em đây thì khổ quá... mỗi lần đứt cáp mấy sếp cứ hỏi lý do ngọn nguồn, làm em cứ cứng cả họng... lên trang này Asia-America Gateway - Welcome cũng không có thông tin gì cho mấy ổng đọc hết, báo việt nam thì mấy ổng không tin, cũng không biết độc.

Tiền thì đóng đầy đủ, cuối tháng thu k thiếu 1 xu mà thế này hoài, một năm đứt 2 lần. Bó tay

phithien

Well-Known Member

Chắc là cuối năm,mấy sếp đc lại quả ít nên lệnh cho nhân viên cắt cáp, có thi công là có tiền. cuối năm lại vui vẽ.
còn người dùng in tẹc nét thì sập mạng 1 tháng cũng phải đóng đủ,chứ chập chờn là cái đinh ốc gì.
ở vn sập mạng vài giờ,cúp điện cả ngày ko thấy dân chúng nói gì, ko biết ở USA, hay Euro thế nào nhỉ

Bên trên