Có 25tr-30tr cần tư vấn mua dàn HT

khanhhuynh1985

Ðề: Có 25tr-30tr cần tư vấn mua dàn HT

Amply mà có chuẩn THX giá không dưới 3000 USD đâu bro...

lehoang40

_ Cho mình hỏi là nếu cùng tầm 1 giá khoảng 15tr thì receiver của Denon và Pionner, cái nào ngon hơn ? ( đầy đủ chuẩn như : THX, DTS TrueHD, Dolby Digital....)
_ Mình thấy bộ "S 606 HCS 6" Jamo này cũng đc nhưng sao cặp surround lùn hơn cặp front nhỉ? mình có thể đổi cặp surround lùn thành loại cao như front đc ko ? Vì 4 cặp cao + center + sub thì nhìn đẹp và dễ xếp trong phòng khách hơn?
Mình ở HCM thì nên mua loa và receiver ở đâu đc nhất ?
Thanks
Mình có tham khảo thêm ở đây :
http://www.jamo.com/eu-en/products/home-cinema-systems/
http://www.dientutienthanh.com/?view=product&mid=31&tid=39&model=0&cpg=2

Cùng 1 tầm giá thì tùy vào tai người nghe thôi bạn ạ: ví dụ như mình đã nghe qua pioneer VSX 819H ((12.9tr giá niêm yết), các tính năng cơ bản và công suất giống con Denon 1910 (13.9tr giá niêm yết) , nhưng nó chỉ là 5.1, trong khi 1910 là 7.1 . Về âm thanh thì mình thích Denon hơn, vậy thôi.
Bác có thể yêu cầu họ thay cặp surround lùn đó bằng một cặp loa cột khác cho nó xứng tầm, nhưng phải bù tiền thêm bác ơi, bác có tiền là có tất.

vinagoh

Well-Known Member

Cùng 1 tầm giá thì tùy vào tai người nghe thôi bạn ạ: ví dụ như mình đã nghe qua pioneer VSX 819H ((12.9tr giá niêm yết), các tính năng cơ bản và công suất giống con Denon 1910 (13.9tr giá niêm yết) , nhưng nó chỉ là 5.1, trong khi 1910 là 7.1 . Về âm thanh thì mình thích Denon hơn, vậy thôi.
Bác có thể yêu cầu họ thay cặp surround lùn đó bằng một cặp loa cột khác cho nó xứng tầm, nhưng phải bù tiền thêm bác ơi, bác có tiền là có tất.

Bác Hoàng mới khám phá ra cặp loa cột Jamo S416 oánh nghe hay hơn nhiều so với cặp loa lùn lùn ấy bác à. =D>

Có khi em làm cặp loa cột MTX 600i làm loa SR mà hay bác H nhỉ? :-?

davethien

Member

Tiện đây may bác cho em hỏi mua receiver và speaker system 5.1 về nghe nhạc & xem phim, tuy nhiên với nhu cầu hát karaoke có thể sử dụng chung cái receiver và bộ loa đó không hay phải mua cái amply và loa riêng? nếu dùng chung được thì nghe có hay cỡ karaoke Nnice hông? Em hổng rành abc gì về âm thanh hết mấy bác thương tình tư vấn dùm đừng chửi nha :-SS.
Thanks các bác:-*

lehoang40

Tiện đây may bác cho em hỏi mua receiver và speaker system 5.1 về nghe nhạc & xem phim, tuy nhiên với nhu cầu hát karaoke có thể sử dụng chung cái receiver và bộ loa đó không hay phải mua cái amply và loa riêng? nếu dùng chung được thì nghe có hay cỡ karaoke Nnice hông? Em hổng rành abc gì về âm thanh hết mấy bác thương tình tư vấn dùm đừng chửi nha :-SS.
Thanks các bác:-*

Cái gì nó có chức năng riêng của nó bác ơi, dàn HT tận dụng để hát karaoke cho vui nhà vui cửa thì được, để hát cho hay ngang với nice e rằng không được, trừ khi bạn dùng chừng 3 cái amply karaoke để đánh cho 6 cái loa 5.1, khi nào hát karaoke thì dùng 1 cái thôi, tắt 2 cái kia đi. :)), khi nào coi phim thì bật cùng lúc 3 cái amply

_ Mình ko hiểu cái Amply và receiver là giống và khác chổ nào ?
_ Tai sao lại dùng 3 amply để đánh 6 cái loa ? 1 cái ko đủ sao ( tùy watt của loa ), mà coi film thôi mà dủng tới 3 cái amply mới sợ

lehoang40

_ Mình ko hiểu cái Amply và receiver là giống và khác chổ nào ?
_ Tai sao lại dùng 3 amply để đánh 6 cái loa ? 1 cái ko đủ sao ( tùy watt của loa ), mà coi film thôi mà dủng tới 3 cái amply mới sợ

Receiver là viết tắt cho tiện thôi bạn, tên đúng phải gọi là AV receiver (nếu có thêm radio thì gọi là AVR, không có radio gọi là AVC), thực chất nó cũng là một amply, nhưng là amply đa kênh 5.1, 7.1, 9.1, 9.2.... trong đó số đứng trước là số cọc ra loa và số đứng sau là ngỏ preout cho sub. So với 1 amply stereo hoặc karaoke thông thường cho có 2 ngỏ ra loa (không kể kiểu A+B, vì đánh A+B thì công suất sẽ chia đôi). Như vậy một cách nói thông thường: nếu muốn dùng amply stereo (hoặc karaoke) để đánh hết dàn loa xem phim thì phải có ít nhất 3 amply cho 6 loa.
Đó là mới kể về số loa nó phụ trách, ngoài ra còn phải kể đến các chuẩn âm thanh mà AVR phụ trách giải mã, nó không phải là phát âm thanh ra số loa giống nhau mà có tính phân chia và tính định hướng, cái này bác muốn hiểu rõ phải tham khảo thêm các chuẩn âm thanh của phim như: DTS, Dolby Digital...., và muốn cho 3 cái amply stereo phát âm thanh giống như một AVR thì cần phải thêm 1 số điều kiện nửa, nếu bác đang có dàn HT ở nhà thì bác khắc sẽ biết ngay.

Trời nói như bro ko lẽ phải mua 3 cái receiver Denon thì mới xem film nghe nhạc đc với dàn loa 5.1 của Jamo hả ?
Thực tình mình cũng ko hiểu lắm. Có gì thỉ nhá máy mình, mình gọi dt nói chuyện cho dễ:
0989.031.021

lehoang40

Trời nói như bro ko lẽ phải mua 3 cái receiver Denon thì mới xem film nghe nhạc đc với dàn loa 5.1 của Jamo hả ?
Thực tình mình cũng ko hiểu lắm. Có gì thỉ nhá máy mình, mình gọi dt nói chuyện cho dễ:
0989.031.021

Hình như bác đọc không kỹ những gì mình viết, receiver thì chỉ cần 1, nhưng amply stereo thì cần 3, mà cũng chưa phải là hết đâu, còn cần thêm cái source phát nó có ngỏ 5.1 analogue nủa. Nói tóm lại, tiết kiệm nhất khi muốn xem phim HD cho nó đầy đủ thì nên mua AV receiver, bỏ qua cái vụ tận dụng amply stereo đi.

onggia

Well-Known Member

Chỉ cần mua thêm 2 cái thôi mà tội gì ko tận dụng :))

Sorry! Cho em ké một tý vì em chưa đủ quyền tạo topic.
Hiện tại em đang có:
- TV SS 40' serial B650
- HDP eageat
- một dàn SS HT-TX 725 (con này đang muốn sút bác nào cần thì alo em nhé)
Bây giờ em muốn mua bộ dân dụng về để xem phim và nghe nhạc, tổng thiệt hại không qua 50tr (bao gồm cả dây nhợ). EM tai trâu nghe nhạc không có gu nhạc nào cũng nhảy.
Phòng nhà em 20m.
Xin các bác tư vấn giúp em chọn đồ như thế nào nhé (em gà đặc về các món thiết bị này, mấy hôm nay đi công tác vào diễn đàn nghe các bác nói chuyện là em thấy nghiện ). Các bác thương em thì thương cho chót nên hộ em cái list, giá và nơi bán các bác nhé. Em ở Hà Nội.
Cám ơn các sư phụ nhiều!

onggia

Well-Known Member

50M thì đồ mới chọn Denon + chọn bộ Jamo 607 hoặc denon với Wharferdale 9.6 có vẻ là ổn.Chơi BW thì hơi thiếu 1 tý,ngoài ra thì có thể chơi Harman kardon với JBL.Mà bác chuyên nghe nhạc gì và nhu cầu có cao quá không,nghe nhạc mà hay là tốn lắm.Cả 2 nhu cầu thì công thức là cứ phải chọn AVR với đôi front trước,hợp tai rồi mới tính tiếp.
Đồ cũ thì vô vàn lắm.

bear_2110

Member

xin loi cac bac.em cung xin xen vao nhe.neu khong thich jamo thi nen thay bang loa gi.thanks

Cám ơn bác ông già! em đọc các topic mấy ngày hôm nay cũng thấy kết Denon + jamo. Mong bác chỉ giúp Denon loại nào để sau này đỡ phải nâng cấp. Em muốn bộ 5.1 hàng mới bác ạ. Nhu cầu về nhạc của em thấp tì bác ạ vì bây giờ em mới bắt đầu học đòi các bác

lehoang40

50M thì đồ mới chọn Denon + chọn bộ Jamo 607 hoặc denon với Wharferdale 9.6 có vẻ là ổn.Chơi BW thì hơi thiếu 1 tý,ngoài ra thì có thể chơi Harman kardon với JBL.Mà bác chuyên nghe nhạc gì và nhu cầu có cao quá không,nghe nhạc mà hay là tốn lắm.Cả 2 nhu cầu thì công thức là cứ phải chọn AVR với đôi front trước,hợp tai rồi mới tính tiếp.
Đồ cũ thì vô vàn lắm.

Mình mời đi nghe phối giữa Pioneer VSX LX60 (con này chắc tầm Denon AVR 2809) với warfedale Diamon 9.6 phải nói là hay lắm, không biết con Denon 2310 đánh với em 9.6 này có ra hết thần của em nó không? chứ 1910 hoặc pioneer VSX 819H thì chắc không đánh nổi.

Chỉnh sửa lần cuối:

quickmoney

Mình có chơi HD nhưng hiện giờ cần mua dàn Home Theater ( or + Home Cinema) giá tầm cả bộ khoảng dưới 25tr. Yêu cầu :
1- Nghe nhạc, xem film, chơi game tốt nhất
2- Dàn âm thanh là 7.1 ( front, sub... chất liệu loa gỗ )
3- Receiver or amply ngon
3- Đầy đủ chuẩn : THX, Dolby TrueHD, DTS-HD Master Audio, DTS-HD High Resolution Optical, coaxial, HDMI ........
4- Hiệu nổi tiếng càng tốt, mua ở đâu ?
Mình chưa hiểu nhiều lắm về dàn HT, ( như Receiver và amply khác nhau sao ? cần 2 thứ or 1 thứ thôi ? )mong các bro tư vấn và hướng dẫn. Cám ơn các bạn rất nhiều :)

Ban ra Anh Duy nhờ tư vấn 1 dàn 20tr
Mua TV plasma 10Tr
HDP Extreamer 3tr
HDD 500 GB cho rẻ
đây là mức tối thiểu rồi, ko có rẻ hơn

vietrung

Active Member

Mình mời đi nghe phối giữa Pioneer VSX LX60 (con này chắc tầm Denon AVR 2809) với warfedale Diamon 9.6 phải nói là hay lắm, không biết con Denon 2310 đánh với em 9.6 này có ra hết thần của em nó không? chứ 1910 hoặc pioneer VSX 819H thì chắc không đánh nổi.

2310 đánh với 9.6 hơi thiếu đấy bác!!!

@lehoang40: nhờ a tư vần cho e dàn HT giá max và mini cua con Denon và Jamo nhé. E nghe nhạc nước ngoài ,pop hoặc dance.
Hôm qua đi với anh ở Phan Khang nè. CHấm đc dàn Yamaha ( dàn 5.1 + receiver =32tr )và Denon 1910 +jamo 606 = 26tr )

Bên trên