B&W 683 Theatre + Denon 4310?

hbq1412

Member
Theo các bác thì cái receiver có gánh nổi dàn loa đó không?
Mục đích là vừa xem phim vừa nghe nhạc, không chuyên một thể loại nào cả. Nói chung là thể loại nào cũng nghe vì dùng chung cho cả nhà, mỗi người một kiểu.
Em thấy nhiều bác mua thêm cái pre gì đó để nghe CD. Có bác nào thạo giải thích thêm cho em chỗ này với.

justbenice

Moderator
Ðề: B&W 683 Theatre + Denon 4310?

-4310 công suất bằng 3808 cho nên về cơ bản là đánh được nhưng mà theo lý thuyết thì BW 683 muốn nghe hay thì cần phải có receiver hoặc amply công suất mạnh. Cho nên 4810 thì chắc ổn hơn 4310 :) .
-Nếu bạn dùng bình thường thì 4310 hoặc 4810 kéo bộ B&W 683 là ok rồi, không nên đi sâu vào nữa khi mua amply kéo cặp front, đi vào còn đường này mệt lắm, khuyên bạn chân tình đấy . :D

nhthang_hdn

Theo các bác thì cái receiver có gánh nổi dàn loa đó không?
Mục đích là vừa xem phim vừa nghe nhạc, không chuyên một thể loại nào cả. Nói chung là thể loại nào cũng nghe vì dùng chung cho cả nhà, mỗi người một kiểu.
Em thấy nhiều bác mua thêm cái pre gì đó để nghe CD. Có bác nào thạo giải thích thêm cho em chỗ này với.

Bộ của bác bao nhiêu $ thế?:x

locnp

Well-Known Member

Bác chủ nên cân nhắc đánh pow đi, thực ra cũng không rườm rà lắm đâu.

lehoang40

Ở nhà đang dùng con A1D (150w/ch) đánh BW 684 mình nghe rất có lực, hôm thứ 6 vừa rồi có ghé qua Trương Nghĩa nhờ le_hưng 214 ghép 3310 và BW 684, mình nghe thì thấy cả 3 dãi đều hơi bị yếu (mặc dù nghe vẫn hay hơn đánh với Jamo), đem amply Denon 1500AE (80w/ch) ghép với BW 684 thì nghe trung âm và treble rất hay, nhưng bass vẫn không lên nổi.
Như vậy, có thể thấy là dòng loa BW đòi hỏi công suất rất lớn, càng lớn thì càng hay.
Theo mình thì bác chủ có thể sắm con BW, đem về ghép với 4310, vì có lẽ cs của 4310 sẽ cho lực đánh BW ở tầm tốt rồi, nếu có thể thì bác chủ nên nghe thử BW ghép với các Power có công suất lớn 150-200w để xem nó ra sao? và nếu cảm thấy nó hay thì sẽ nghiên cứu sắm thêm 1 Power cs lớn hơn sau này.

locnp

Well-Known Member

Trước em định lấy 3310 về đánh nhưng thấy có gì đó không ổn về công suất, em đã múc denon 2310 lấy đường pre out 7.1 trước.

Hôm qua hình như em cũng có ghé Trương Nghĩa để mua 2 cọng HDMI monster, gặp 1 chú cũng lớn tuổi ghé cửa hàng, không biết có phải là member HDVN mình ko :D

hbq1412

Member

Con 4310 công suất ra của nó chỉ là 130W/kênh.
4810 cũng chỉ lên được 140W/kênh. Hơn có 10W mà đắt hơn cả chục triệu nên lấy hơi phí.
Em định cứ dùng tạm 4310 rồi kiếm cái pre gì đó. Có bác nào biết cái pre nào hợp thì tư vấn cho em với.

locnp

Well-Known Member

Bác ghé khi nào em ko biết nhỉ :D

Em nhớ ghé cửa hàng Trương Nghĩa ở Lý Thường Kiệt, vô hỏi HDMI monster mà ông chủ phải xách xe đi lấy giùm. Lúc đó cũng có 1 chú ghé cửa hàng, trò chuyện 1 lúc còn lật đít con 2310 xem có pre out 7.1 không nữa. Bác không nhớ chắc em lộn tiệm roài :D

justbenice

Moderator

Cụ thể đi bác.
Cái nào thì khoẻ.

POW đánh tốt 683 cũng phải hơn 1K bác ợ. Mà em thấy đã mua POW rồi sẽ phải mua dây dẫn, mua đầu CD xịn .v.v. , kéo theo nhiều thứ, bác cứ làm con receiver 4308 ( bác dinhvannam bán 1600$ ) mà đánh, nghe cũng ổn lắm. Con của em sau 1 thời gian mở liên tục giờ thấy ấm ấm rồi :)

sơnhảiaudio

bác zô Speaker Setup phần AmpAssign-2 chọn Front bi-amp, bỏ cầu loa ra, dùng bộ dây dư cắm từ AmpAssign-2 tới cầu dưới, Front cắm cầu trên.
Hôm bữa vác cặp 683 lên lầu cho bác mệt quá rồi quên mất :(
lần sao ko dc như vậy nửa nha ! ;))

justbenice

Moderator

bác zô Speaker Setup phần AmpAssign-2 chọn Front bi-amp, bỏ cầu loa ra, dùng bộ dây dư cắm từ AmpAssign-2 tới cầu dưới, Front cắm cầu trên.
Hôm bữa vác cặp 683 lên lầu cho bác mệt quá rồi quên mất :(

Đánh như thế thì là hình như nó cắt 7.1 còn 5.1 phải không bác? Kiểu này toi mất, em định setup dàn 7.1 ,chắc phải đổi 4810 9.1 , lấy 2 cái surround back ra đánh bi-amp quá :((

justbenice

Moderator

thanks bác, tức là khi xem phim 7.1 thì Receiver nó tự động chuyển bi-amp thành bình thường, còn khi xem 5.1 hoặc nghe nhạc thì nó tự động cắt 2 kênh ra đánh bi-amp phải không bác ?

locnp

Well-Known Member

Nhìn đít mấy em này ướt hết cả bàn phím :D

justbenice

Moderator

Bi-amp là lấy AmpAssign về đánh main như cọc front, lúc này bỏ cầu loa ra. Hiểu giống như dùng 2 cái amp đánh 1 cặp loa. công suất sẽ mạnh hơn. setup như thế lúc nghe nhạc hay xem phim đều là bi-amp hết :)

Theo mình hiểu thì 4308 là 7.1 tức có 7 amply riêng trong đó. 2 Đánh front, 2 đánh surround , 2 đánh surround back. Giờ lấy 2 kênh ra đánh bi-amp riêng thì nó còn 5.1 thôi chứ đúng không bác ?

justbenice

Moderator

anh đếm trên hình có bao nhiêu cọc loa nào? rìa bên phải có 4 cọc ghi là AmpAssign-2 tách riêng, bác dùng cái đó để chơi Bi-amp. Còn lại là 5.1 + surback/ampassign-1 để anh chơi 7.1

ok, tối về test, hồi hộp quá :D . Có cần mua cặp dây giống hôm nọ của bác cho đồng bộ không nhỉ ? :D

Bên trên