2310 kéo 684 ổn k hay đuối? cen vs sur

speedvn

Ðề: 2310 kéo 684 ổn k hay đuối? cen vs sur

nói thực là em nghe thử 684 thích hơn 407 khi cùng nghe một bài một chỗ một lúc, chưa thử cùng lúc 607 nhưng e k xúc động lắm trước em 684, tại vì các bác khen BW quá nên em cũng cố, trong khi em nghe con Quad 22L còn xúc động tí với giá ngang nhau mà k thấy ai nói gì đến em này, có thể tính thanh khoản thấp nhưng mua về nghe chứ có phải bán đâu. 684 nghe trung bình nhưng design đẹp, em nhìn là mê, như kiểu thấy chân dài chưa thấy trình độ cũng muốn thử một phát, thử rồi thấy có khi phải thêm tí bass gì đó.
Ah, em cũng thử 2310 đánh với Tannoy DC6T lại thấy ngon, đánh single cũng ok mà bi-amp cũng mềm mại lắm, giá cả em này cũng k mắc hơn nhiều, bác lehoang hôm nào ghé em nghe thử cách phối hợp riêng em này. (e chưa thấy ai phối denon với Tannoy cả)

lehoang40

nói thực là em nghe thử 684 thích hơn 407 khi cùng nghe một bài một chỗ một lúc, chưa thử cùng lúc 607 nhưng e k xúc động lắm trước em 684, tại vì các bác khen BW quá nên em cũng cố, trong khi em nghe con Quad 22L còn xúc động tí với giá ngang nhau mà k thấy ai nói gì đến em này, có thể tính thanh khoản thấp nhưng mua về nghe chứ có phải bán đâu. 684 nghe trung bình nhưng design đẹp, em nhìn là mê, như kiểu thấy chân dài chưa thấy trình độ cũng muốn thử một phát, thử rồi thấy có khi phải thêm tí bass gì đó.
Ah, em cũng thử 2310 đánh với Tannoy DC6T lại thấy ngon, đánh single cũng ok mà bi-amp cũng mềm mại lắm, giá cả em này cũng k mắc hơn nhiều, bác lehoang hôm nào ghé em nghe thử cách phối hợp riêng em này. (e chưa thấy ai phối denon với Tannoy cả)

Chất âm của các loa Anh nói chung thì khỏi phải bàn bác à, mình rất mê âm thanh của QUAD, KEF hay Mission, nhưng âm thanh của mấy em này nó nhẹ nhàng quá, thánh thoát quá nên nếu phải set up một dàn cho cả gia đình nghe thì mình không chọn hay ít khi đề cập cho các bạn mới tập chơi audio. Mình đang dự định mua 1 cặp loa anglê thay thế cho cặp Jamo S416 trong dàn HT2 của mình để nghe nhạc Jazz, hòa tấu lúc đêm. Nhưng mình không biết các hãng Quad, KEF, Mission có đại lý chính thức ở VN không bác nhĩ vì mình thấy ít nơi bán mấy hiệu loa này mà brandnew lắm, nếu có đại lý chính thức các bác cho mình biết luôn nhé, ngày mai mình sẽ làm việc với BGĐ của Phan Khang về mấy cái vụ phối ghép amply + loa, làm sao để người muốn mua có thể tìm được dàn âm thanh ưng ý nhất.
Riêng Tanoy và Denon thì đúng là mình chưa nghe thử, nếu bác speedvn ở SG thì nhất định mình sẽ ghé qua, còn nếu không thể thì mình sẽ đề nghị với Phan Khang làm thử rồi các bác bình phẩm.

speedvn

e ở SG bác ơi, đt em091.391.8998 lúc nào bác cứ qua thử giùm em, piano em nghe Quad phê nhất, Mission cặp em nghe là M35i hơi yếu, Kef chưa thử, em còn bộ S506 mà thiếu amli cùi để xem phim hay mua thêm loa kết hợp, tại em nghiên cứu HT2 giống bác nên chưa gấp lắp, cứ xem được em nào thực sự rung động thì khuân về sau.

speedvn

ngày xưa các amli chỉnh bằng nút xoay bên ngoài đơn giản nên các bác chỉnh nhiều hơn thời nay khi phải vào menu mò mẫm, bác lehung nói đúng, lúc đầu em mua nhờ người bán chỉnh, xong thấy chỉnh đơn giản quá mà chẳng cần đọc HDSD trước khi dùng nên cứ thế mà chỉnh theo tai mình, vài nút là xong, dễ hơn khi nhìn màn hình tv thay vì display của AVR

bác lehoang ơi, em thấy ở các tiệm đều có bán Quad, Monitor Audio, Mission nhưng đại lý chính thức hình như chưa, thực sự k khác mấy vì hàng mới tinh mà, như Honda Dream nhập từ Thailand thưở Honda Việt Nam chưa ra đời ấy, mà các bác bán hàng mình nhập rẻ như châu Âu, loa mua ở Anh và ở VN giá k chênh nhau mấy nếu so trên mạng.

lehoang40

Bác Le_hung rành quá rồi nên nói nó đơn giản, chứ như mình thì thấy nó phức tạp lắm. Nội có chuyên LFE hay LFE+main, rồi tần số cắt là thấy mất cả tháng để tìm hiểu rồi, gần đây phát hiện thêm cái vụ set up riêng cho cặp loa front để nghe direct/stereo (mà không theo set up chung cho khi nghe các chế độ 5 kênh khác), rồi lại bị cái nút auto stanby của con Yamaha nó hành mất cả buổi, suýt tí nửa là tưởng tại con Denon không cho nghe stereo mà bass setting là LFE:))
Nhưng phải nói đây là cũng là cái thú khi chơi Receiver đa kênh.

onggia

Well-Known Member

âm ly có kéo loa tốt hay không thì thường thể hiện rõ nhất ở dải trầm,nếu thiếu công suất thì sẽ xẩy ra hiện tượng bass lùng bùng không rõ tiếng,bass xuống sâu không thể kiểm soát nổi và xuất hiện hiện tượng ù.1 cách khác để phát hiện là khi bật nhỏ tiếng sẽ thiếu chi tiết và gần như không có tiếng bass hoặc rất mờ.

hanhysy

Bác Le_hung rành quá rồi nên nói nó đơn giản, chứ như mình thì thấy nó phức tạp lắm. Nội có chuyên LFE hay LFE+main, rồi tần số cắt là thấy mất cả tháng để tìm hiểu rồi, gần đây phát hiện thêm cái vụ set up riêng cho cặp loa front để nghe direct/stereo (mà không theo set up chung cho khi nghe các chế độ 5 kênh khác), rồi lại bị cái nút auto stanby của con Yamaha nó hành mất cả buổi, suýt tí nửa là tưởng tại con Denon không cho nghe stereo mà bass setting là LFE:))
Nhưng phải nói đây là cũng là cái thú khi chơi Receiver đa kênh.

mình mới mua dàn loa c607 và avr 2301 , cho mình hỏi 1 chút,sao kết nối từ đầu hd (k200) tới avr qua cổng hdmi,khi phát phim thì chỉ nghe 2 loa front còn các loa khác ko nghe, trên avr hiện chữ stereo, nhờ bác chỉ giúp cho cách set avr 3210 cho giống avr của bác, vậy dàn của bác nối từ đầu HD vào avr bằng dây nào vậy cho mính biết nhé cám ơn nhiều nhá mong bác chỉ giup cho

hanhysy

cám ơn cao thủ onggia và Lehoang nhìu, e vẫn dùng 2310 mà k dùng 684 nữa, hiện dùng hơi hợp chủng quốc nhưng cũng có vẻ ok, định lên tiếp mà chưa được. Em đã chỉnh cen mức 11, front mức 8, sub mức 10, sur 12 (max), thôi cứ tự sướng vậy. đa tạ các bác

bác vào chỗ nào mà chỉnh được cen, front.....
cám ơn bác nhá

lehoang40

mình mới mua dàn loa c607 và avr 2301 , cho mình hỏi 1 chút,sao kết nối từ đầu hd (k200) tới avr qua cổng hdmi,khi phát phim thì chỉ nghe 2 loa front còn các loa khác ko nghe, trên avr hiện chữ stereo, nhờ bác chỉ giúp cho cách set avr 3210 cho giống avr của bác, vậy dàn của bác nối từ đầu HD vào avr bằng dây nào vậy cho mính biết nhé cám ơn nhiều nhá mong bác chỉ giup cho

Bác làm theo thứ tự như vậy nhé:
1. Bảo đảm hệ thống loa 5.1 (đủ 5 loa con và 1 sub nha bác) và AVR kết nối đầy đủ.
2. Nối HDP vào AVR qua HDMI, từ AVR nối HDMI out của AVR lên HDMI của LCD.
3. Vào trong HDP, set up lại phần audio out: chọn HDMI/ raw hoặc origin.
4. Chọn 1 phim có DTS và play để nghe thử (con AVR 2310 nó tự detact nguồn phát, nếu nguồn phát là ste, nó sẽ hiện ste, nếu là DTS nó hiện ra DTS, mặc dù AVR vẫn có nút nhỏ gần nút MENU cho bác chọn chế độ nghe theo ý thích đấy).
Chúc bác được như ý.

hanhysy

Bác làm theo thứ tự như vậy nhé:
1. Bảo đảm hệ thống loa 5.1 (đủ 5 loa con và 1 sub nha bác) và AVR kết nối đầy đủ.
2. Nối HDP vào AVR qua HDMI, từ AVR nối HDMI out của AVR lên HDMI của LCD.
3. Vào trong HDP, set up lại phần audio out: chọn HDMI/ raw hoặc origin.
4. Chọn 1 phim có DTS và play để nghe thử (con AVR 2310 nó tự detact nguồn phát, nếu nguồn phát là ste, nó sẽ hiện ste, nếu là DTS nó hiện ra DTS, mặc dù AVR vẫn có nút nhỏ gần nút MENU cho bác chọn chế độ nghe theo ý thích đấy).
Chúc bác được như ý.
cám ơn bác nhá,vậy mình chỉnh tần số cen ,sub,front ,sur trong avr chỉ cho tớ với nhá,thanks

lehoang40

Đầu tiên bác theo hướng dẫn mà nối Bi_Amp đi bác, sau đó cho nó auto set up, để vậy nghe 1 thời gian rồi sau đó sẽ tùy chỉnh theo ý muốn.
Để xem nó auto set up cho thông số thế nào, bác post lên đây, anh em tư vấn tiếp

hanhysy

Đầu tiên bác theo hướng dẫn mà nối Bi_Amp đi bác, sau đó cho nó auto set up, để vậy nghe 1 thời gian rồi sau đó sẽ tùy chỉnh theo ý muốn.
Để xem nó auto set up cho thông số thế nào, bác post lên đây, anh em tư vấn tiếp

cám ơn bác mình chỉnh được rồi, tạm nghe được rồi có gì nhờ mấy bác giúp đỡ, mình quên theo lời bác mình vào chỉnh trong setup HD play chuyển qua 5.1 ví trước đây mình sài stereo, có gì mình nhờ các bác thanks

lehoang40

các bác ơi em chọn AudysseySetup, nó Auto một hồi xong nghe cũng đc nhưng em ko biết Reset lại để em chỉnh Manual như ban đầu :((, cái nào cũng phải chỉnh lại từ đầu chán quá...:((

Thiệt không vậy bác lehung?
Sau khi auto setup, nếu bác muốn chỉnh lại thì chỉ cần vào manual setup rồi chỉnh thôi, cái chính là chỉnh ở bass setting, crossing over và test tone level thôi mà.

monster

tự nhiên cái topic lạc đề mà lại hay quá :D

lehoang40

Chỉnh thì dễ mà mắc công quá, mấy đời 07, 08 có 2 nút Speaker phía trước nhấn hết vào rối nhấn nút Stanby là nó Reset lại như lúc xuất xưởng ( giống reset điện thoại quá :)). Còn đuôi 10 ko có 2 nút đó ko biết làm thế nào, mò mãi chả ra :(

Đuôi 10 thế bằng 2 cái nút surround mode và nút power đó bác, bác bấm cùng lúc mấy cái đó trong 10s là ale hấp về lại nguyên gốc như lúc mới mua.

lehoang40

mai thử ngay mới đc. thế mà call ra showroom hỏi mấy chả chẳng bít gì :(
Thank bác lehoang40 nhé. hôm nào rỗi tạt qua em nhờ chỉ giáo vài đường

Hic, bác chỉ giáo mình chớ mình đâu dám chỉ bác. cái vụ 1910 không có pre out cho Power mình mới biết đấy, cũng may chưa mua Power :))

Bên trên