Xin tư vấn về loa , receiver.

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn về loa , receiver.

Đúng đó bác, chỗ này Bộ CA vô còn đánh chưa đc nữa, ví dính đến nhiều a đỡ đầu lắm ;))

vinagoh

Well-Known Member

Nguyễn biểu mấy e đẹp vào loại I - II SG đấy các bác, nhưng mà hơi chảnh (dễ hiểu thôi vì chỗ này vip mà), nhớ lần đầu tiên e đi tiếp khách xong đến khi bo mỗi e 500k mà mặt các e còn buồn =)), vô kêu rượu thì mấy e mới nhiệt tình, e cũng mới đi đc có 2-3 lần thôi các bác. Hix trước cửa thấy toàn đậu bèo nhất là Lexus còn ko thì Audi, Bentley ...

khu này chắc là dành cho đại gia roài, toàn xế hộp thế này!!! :-S

Không biết mình đi C607 tiếp không nhỉ!!! :))

thogaubien

AVR Denon 1910 thì đánh Jamo S608 hơn hay S718 hơn hả các bác? S608 đắt hơn tí, nhưng S718 số to hơn, có vẻ đời cao hơn.

vietrung

Active Member

Em dùng xem film là chính bác ạ, hơi hơi nghe nhạc 1 tí. KOK đc thì cũng tốt.

BTW, vụ hôm qua em hỏi bác chắc phải delay lại chút nhé :) lý do... khách quan ạ

phim là chính thì S606 hay S608 là ok rồi đó bác!!!

vietrung

Active Member

ok rồi là sao bác? S718 phim có hay hơn ko? hay là kém ạ? Em muốn chắc thông tin 1 tí trc khi đi nghe thử ấy mà.

S718 là dòng cũ rồi, bác lấy S608 đi đủ bộ 5 loa luôn!!! phim thì oánh ầm ầm bộ nào cũng như bộ nào, chỉ là s718 cs cao hơn s608 thôi!!!

vinagoh

Well-Known Member

S718 là dòng cũ rồi, bác lấy S608 đi đủ bộ 5 loa luôn!!! phim thì oánh ầm ầm bộ nào cũng như bộ nào, chỉ là s718 cs cao hơn s608 thôi!!!

so với S606 hay S608 thì hay hơn, KOK khỏi chê, nhưng giờ bác tìm S718 brandnew ko có :)
Delay cũng ko sao, lấy thì hú em cũng đc mà :)

S718 cũng kok được hả? Bác nào mồm to thì coi chừng nhé. :))

minhhaimdc

Well-Known Member

Đang nghiên cứu loa center của WHA 9CM.
Các bác cho ý kiến Cen này so với C60 thế nào?
Dự định ghép vơi Jamo C607.

MrMilan

Banned

Polk monitor bookseft Serie 2 và Celestion Mp1

Các bác đánh giá hai em này thế nào.

utc

Member

Sau một thời gian lọ mọ em đã mua được receiver 2nd Denon AVR-1082 (3802). Em đang muốn mua bộ loa cho receiver này. Phòng khách nhà em rộng 27m2 (cùng phòng ăn). Khu vực em bố trí loa chỉ khoảng 15m2 thôi. Nhu cầu của em là cả nghe nhạc và xem phim. Em đang băn khoăn giữa các bộ C607 + Cen+Sur C60 + Sub, hoặc C407+Cen+Sur C40+Sub, hoặc S606+Sub. Em dự kiến đầu tư cho bộ loa khoảng 15tr (tối đa 20tr) và có thể xem xét phân kỳ đầu tư :p.

Nhờ các bác tư vấn hộ em nên chọn bộ loa nào hợp lý vơi con receiver, căn phòng và khả năng tài chính của em.

Cảm ơn các bác trước :)

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Sau một thời gian lọ mọ em đã mua được receiver 2nd Denon AVR-1082 (3802). Em đang muốn mua bộ loa cho receiver này. Phòng khách nhà em rộng 27m2 (cùng phòng ăn). Khu vực em bố trí loa chỉ khoảng 15m2 thôi. Nhu cầu của em là cả nghe nhạc và xem phim. Em đang băn khoăn giữa các bộ C607 + Cen+Sur C60 + Sub, hoặc C407+Cen+Sur C40+Sub, hoặc S606+Sub. Em dự kiến đầu tư cho bộ loa khoảng 15tr (tối đa 20tr) và có thể xem xét phân kỳ đầu tư :p.

Nhờ các bác tư vấn hộ em nên chọn bộ loa nào hợp lý vơi con receiver, căn phòng và khả năng tài chính của em.

Bộ C6 đáp ứng yêu cầu của bác. Vấn đề là xiền thôi!

vietrung

Active Member

nếu 15tr thì bộ S606+sub, còn cố 20tr tí thì bộ c407+c400+sub là vừa!!! chứ bộ c607+c60+sub thì ko đủ rồi!!!

vinagoh

Well-Known Member

nếu 15tr thì bộ S606+sub, còn cố 20tr tí thì bộ c407+c400+sub là vừa!!! chứ bộ c607+c60+sub thì ko đủ rồi!!!

Bác chủ có chia phần kỳ đầu tư mà bác!
Chiêu này là chiêu "kiến tha lâu đầy tổ" ý mà. :p

lehoang40

Ráng cố gắng lấy dòng C đi cho sau này khỏi suy nghĩ.

Bên trên