Xin tư vấn kết nối laptop với Dàn âm thanh LG HT503PH - 5.1

xuantungneu

:D Chả là thế này: Em có 1 laptop (HDX16t của HP) chứa vài phim HD 1080p+ 1 TV Samsung LED UB 40B6000 và sắp sửa em định mua dàn âm thanh LG HT503PH- 5.1. Vậy nhờ các pro tư vấn dùm xem như vậy đã đủ để em thưởng thức trọn vẹn những bộ phim HD chưa? làm thế nào để xuất ra được âm thanh 5.1? có cần thêm j ko ạ? :D
( xin lỗi em hỏi hơi nhiêu, em là gà mà :D)

HD 2160p

Ðề: Xin tư vấn kết nối laptop với Dàn âm thanh LG HT503PH - 5.1

Với con Lap này và dàn LG HT503 thì khó mà thưởng thức HD trọn vẹn đc vì: Lap có cổng xuất HDMI và jack 3,5mm cho audio stereo chứ kô có Optical. Còn dàn HT kia thì chỉ có cổng Optical-In và Stereo-In.

Hình như có card sound USB của Creative có thể xuất đc 5.1 qua đường Optical-Out giá hơn 1tr, bạn thử check xem hoặc mua dàn Denon 390XP để có HDMI-In :p.

vinagoh

Well-Known Member

:D Chả là thế này: Em có 1 laptop (HDX16t của HP) chứa vài phim HD 1080p+ 1 TV Samsung LED UB 40B6000 và sắp sửa em định mua dàn âm thanh LG HT503PH- 5.1. Vậy nhờ các pro tư vấn dùm xem như vậy đã đủ để em thưởng thức trọn vẹn những bộ phim HD chưa? làm thế nào để xuất ra được âm thanh 5.1? có cần thêm j ko ạ? :D

Bác kiểm tra xem con lap của bác có cổng SPDIF không nhé! Nếu có thì đơn giản thôi. [-X

trandthuc

Member

Bác này y chang em, em cũng có 1 em laptop Hp, và đã mua dàn 503PH rồi, soundcard của em cũng không có cổng optical, chỉ có jack headphone 3.5'' bình thường thôi, nên việc xuất âm thanh qua dàn 5.1 cũng đang làm em khá đau đầu. Em đang tính chơi luôn em creative usb có xuất ra cổng optical, giá khoảng 1tr4, vấn đề còn lại cũng đang thắc mắc là không biết dàn LG 503PH có nhận giải mã tín hiệu DTS từ bên ngoài không nữa. Em đã hỏi tên 4room mà vẫn chưa ai trả lời em hết, hic bác nào biết vào chỉ em với a5h.

Thanks các bác nhiều :)

tethien

Active Member

Bác này y chang em, em cũng có 1 em laptop Hp, và đã mua dàn 503PH rồi, soundcard của em cũng không có cổng optical, chỉ có jack headphone 3.5'' bình thường thôi, nên việc xuất âm thanh qua dàn 5.1 cũng đang làm em khá đau đầu. Em đang tính chơi luôn em creative usb có xuất ra cổng optical, giá khoảng 1tr4, vấn đề còn lại cũng đang thắc mắc là không biết dàn LG 503PH có nhận giải mã tín hiệu DTS từ bên ngoài không nữa. Em đã hỏi tên 4room mà vẫn chưa ai trả lời em hết, hic bác nào biết vào chỉ em với a5h.

Thanks các bác nhiều :)

LG HT503PH có giải mã DTS từ nguồn ngoài. Bạn cứ yên tâm.

vinagoh

Well-Known Member

Hình như mấy con lap HP không có cổng SPDIF các bác ạ!!! nó chỉ hoạt động khi có dooking (SPDIF via dooking). Cho nên các bác phải mua USB Creative X-Fi là đúng roài.

trandthuc

Member

LG HT503PH có giải mã DTS từ nguồn ngoài. Bạn cứ yên tâm.

Ôi thanks bác, làm em cứ mất ngủ mấy ngày nay, giờ yên tâm từ đây tới cuối tháng làm em Creative X Fi rồi, thanks bác nhiều nhé :)

Bên trên