xin tư vấn dàn loa nghe nhạc dance <8tr

Xin anh em chĩ dẫn giúp em mua con loa nào nghe nhạc dance như vũ trường mà bass đậm treb đầy đủ ,nói chung nghe hay là được mà giá dưới 8 chai.cho em cái hình cụ thể luôn ạ. Cảm ơn các bác

P/s:đang chấm con Z5500 mà ko biết có đáp ứng nổi nhu cầu của em không?#-o

onggia

Well-Known Member
Ðề: xin tư vấn dàn loa nghe nhạc dance <8tr

Phòng bác dưới 12M thì vác em nó về mà đập

phòng em kích thước 4x13m vậy dập có phê ko ạ?tại nhà đang xài dàn xoa (ko biết dõm hay sao)mà ko phê nhất là khoản bass .Nếu khui con này mìh có xài thêm được loa bass phụ nữa không bác?

jimminam2000

phòng hơn 50m2 bác muốn nhảy nhót thì gom góp thêm ngân lượng đi ạ, chứ mà 8 trịu thì quá ít để chơi rồi,quên con z5500 đi bác ơi

hức mình còn là sv biết chắc là ko đủ vậy phòng cở 25m2 chơi được ko bác?bác tư vấn cho mình với.hay là gom lúa mua con gì?

Denon DHT-390XP trên web cũa bác là nguyên 1 bộ loa +ampli luôn hả?nghe dance được ko bác?

jimminam2000

thanks bác h em có đủ tiền mà nhìn dàn này nhỏ quá (cục sub nhìn bé sao sợ ko rung được ) thui thì để dành lên dàn xịn hơn .bác tư vấn 1 bộ dàn đúng chất dance(loa+ampli+...)và giá tiền để em gom lúa rùi múc luôn của bác .cảm ơn

onggia

Well-Known Member

phòng em kích thước 4x13m vậy dập có phê ko ạ?tại nhà đang xài dàn xoa (ko biết dõm hay sao)mà ko phê nhất là khoản bass .Nếu khui con này mìh có xài thêm được loa bass phụ nữa không bác?
Bác ngăn phòng lại trước đi bác ạ.

bác onggia có cao kiến gì ko ạ?dàn z5500 phải ngăn phòng thì ko sao mà em sợ ko lên nhạc nỗi.góp ý cho em dàn nào ngon lành chút đi ạ .tốn kém cũng không sao .thanks

fellow

đang có con BOSE nè, công suất 350W đánh tưng trời, nghe house như đang ở trên sàn :D link sản phầm nè (giá có thương lượng )

onggia

Well-Known Member

Bose là giải pháp hợp lý đó bác :D Oánh với victor thì quá khủng luôn.

jimminam2000

nếu bạn chủ thread chọn Bose thì mình xin đề cử:

Bose Acoustimass 10 Series IV
bộ này xem phim rất phê
nghe dane hoặc pop,rock đều ok
âm thanh có độ vang vọng ,bass oánh cứ gọi là tức ngực
phòng nhỏ thì cũng phải tầm 15 m2 thì mới thấy hết uy lực

bác ông già cho em xem hình của dàn bác nói được ko(bose +victor)?ở Sg em mua ở đâu được?mới tìm hiểu âm thanh à

Victor dòng nào nghe ngon với cặp sub này vậy bác onggia

fellow

thấy đa phần bose 5.1 đều để xem phim, chơi game thì rất ok, còn nhạc chỉ chơi nhạc đùng đùng, nếu chuyển tông nhạc nhẹ thì nghe :(. Con Bose 2.1 của mình vừa rồi lấy đánh chung với con JBL control 5 quá đã luôn, rồi buồn buồn chơi thử với con 301 cũng đánh muốn sập sàn khi nghe House :D, công suất 350W với 2 bass 1.2 lực quá mạnh

lan806

Well-Known Member

Cắm cái cột inox giữa nhà, làm 1 viên ketamin nữa thì quên sầu luôn.
'Ngày anh đi không một người đưa tiễn
Lúc anh về dăm bảy thằng khiêng
Nắp quan tài ghi 7 chữ thiêng liêng
Tổ quốc cắt cơm người trai trẻ'.
:))

Bên trên