Xin nhờ các bro đánh giá giúp em Bose Acoustimass 6

badboybeo

Well-Known Member
chả là em nhìn em bose này hay quá tính nâng đời lên em này
Bose Acoustimass 6 - Home Entertainment Speaker System - Made in Mexico.
* Acoustimass 6 là hệ thống loa nhỏ gọn ứng dụng kỹ thuật Trực tiếp/Phản hồi tạo độ bao phủ rộng cho không gian thưởng thức.
* Kỹ thuật Acoustimass cho tiếng bass sâu trầm mạnh mẽ, tạo cảm giác sống động và trung thực khi nghe nhạc và xem phim.
* Các đôi loa nhỏ chống nhiễu từ, loa trung tâm thiết kế tương thích với các màn hình phẳng hiện đại.
* Mạch xử lý tín hiệu tích hợp giúp người nghe cảm nhận được rõ ràng những hiệu ứng âm thanh trong nhạc, phim ngay cả ở cường độ âm thanh cực nhỏ.
* LFE - nút điều chỉnh hiệu ứng tần số thấp.
* Mạch bảo vệ tự động giúp hệ thống hoạt động bền bỉ.

Thông số kỹ thuật của sản phẩm:

* Sattlite speakers: 7.6 cm x 7.6 cm x 10.2 cm, 0.55 kg
* Acoustimass module: 41.5 cm x 20.7 cm x 56.7 cm, 12.3 kg
* Total shipping weight: 20.9 kg
* Made in Mexico
* Voltage: 120V

em chưa có cơ hội để nghe thử, bro nào có hoặc nghe qua cho em xin chút í kiến
thankx nhiều

lehoang40

Ðề: Xin nhờ các bro đánh giá giúp em Bose Acoustimass 6

Các dàn bose acousmaic cho âm hưởng đặc biệt, khó so sánh với các dàn loa khác.
Nếu bạn thấy thích nó bạn sẽ khen: bass uy lực, chắc và gọn, trung âm sáng, treble cao và chi tiết
Nhưng nếu bạn không thích nó, cũng với đặc điểm như vậy, bạn sẽ chê: bass cứng, không sâu. Trung âm : chói, không chi tiết và treble nghe rõ nhưng chạy loạn xạ
Và đặc biệt, đối với bose acousmatic, mọi người, dù thích hay không thích, đều đồng ý rằng: gía thành của Bose đắt hơn các hiệu khác trong cùng môt chất lượng âm thanh.

Tóm lại, nếu bạn thích âm thanh của Bose acousmatic thì rước em nó về, nếu bạn chưa từng nghe qua mà chỉ vì kết bộ dáng Modern của em nó thì thành thật khuyên kông nên.

badboybeo

Well-Known Member

cảm ơn bác nhiều, tiện thể bác cho em hỏi luôn, nếu có thể thì em nào hợp lí với giá tiền tầm 12 củ, đồ cũ cũng được

Achilles

trước em bán 2 con Acoustimass 15 1 con 2nd giá 14tr va 1 con new 18tr .... noi chung loa bose xem phim rất hay ....nhung giá thành cao hơn so với hiệu năng .......
Con Acosstimass 6 này kém khá nhiều so với con Acousstimass 15 nên em khuyên là ko nên mua vi giá nó cung ko rẻ

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chơi tới chơi lui, đổi tới đổi lui chắc đổi về Bose 15 như Achilles lúc trước cho lành hehe, ah ngoài con Bose A15 ra còn con nào của Bose cao cấp hơn ko Achilles?

jimminam2000

nếu bạn thích Bose thì nên để nó trong căn phòng chừng 20m2 là nghe hay

kengha

Member

các bác cho lơi khuyên AVR nào thich hợp voi loa này vậy!?

thanks

Achilles

các bác cho lơi khuyên AVR nào thich hợp voi loa này vậy!?

thanks

bose đánh hơp với Denon bác ạ ... tầm 1910 hoac 2310 la ok heheheh .. trước em đánh với Yamaha xong chuyển qua Denon thấy cải thiện khá rõ mảng Music ... vi loa Yamaha cho ra tiếng hơi khô lai ghép với Bose thi >>> :D

Chơi tới chơi lui, đổi tới đổi lui chắc đổi về Bose 15 như Achilles lúc trước cho lành hehe, ah ngoài con Bose A15 ra còn con nào của Bose cao cấp hơn ko Achilles?

Thực ra con có con AM 16 nhưng AM16 va 15 giống nhau chỉ khác là con AM16 là loa 6.1 thêm 1 con centrer đằng sau con lai la như nhau sub cung như nhau lun.....
Nếu về Home Theater thi bose chi co AM15 va 16 la cao rồi .ngoài ra con có mấy bộ liền AIO của bose đấy nhung VN chua thấy ai xài .. con muốn hơn nua thi chắc mua loa cootjma ghép ...như Jamo anh em ta dang xài .....

badboybeo

Well-Known Member

bose đánh hơp với Denon bác ạ ... tầm 1910 hoac 2310 la ok heheheh .. trước em đánh với Yamaha xong chuyển qua Denon thấy cải thiện khá rõ mảng Music ... vi loa Yamaha cho ra tiếng hơi khô lai ghép với Bose thi >>> :D

Thực ra con có con AM 16 nhưng AM16 va 15 giống nhau chỉ khác là con AM16 là loa 6.1 thêm 1 con centrer đằng sau con lai la như nhau sub cung như nhau lun.....
Nếu về Home Theater thi bose chi co AM15 va 16 la cao rồi .ngoài ra con có mấy bộ liền AIO của bose đấy nhung VN chua thấy ai xài .. con muốn hơn nua thi chắc mua loa cootjma ghép ...như Jamo anh em ta dang xài .....

đấy tại vì hôm gần tết đi mua cho ông anh zai bộ bose nó rơi vào tầm 60 củ ở chỗ đội cấn í, về nghe phê gần chết, nhưng không đủ đạn nên chỉ dám xem mấy em rẻ rẻ thôi

jimminam2000

ôi có đạn tầm 60 củ thì không đời nào đi sắm dàn AIO các bác ạ

Achilles

đấy tại vì hôm gần tết đi mua cho ông anh zai bộ bose nó rơi vào tầm 60 củ ở chỗ đội cấn í, về nghe phê gần chết, nhưng không đủ đạn nên chỉ dám xem mấy em rẻ rẻ thôi

mua bộ gi ma 60 củ :-t

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nói vậy thôi chứ nhìn mấy cái loa con bé tí ti = nắm tay đó ko thích chút nào hehe. Bộ V20 này 60 chai ai mà mua trời

dht7479

Member

Site của Bose để ~1700$ ~ 32tr VND mà shop bán đến 60 củ ah :-SS

chobobo

Member

kinh di mĩ???Mua bộ này để tiền mua jan rời cho nó nhanh thấy vấn đề.Mì an liền kiểu này đắt hơn kơm gà nữa :))

vinagoh

Well-Known Member

Có 60 củ em làm bộ B&W và Denon 3310 or more!

onggia

Well-Known Member

60 củ mà nhìn như AIO ý bác nhỉ,không biết các bố ý để giá này bán cho ai,hay là ko muốn bác nhỉ :))

Bên trên