Xin nhờ các Bác tư vấn

minhhaimdc

Well-Known Member
Marantz 7.1 PS8500 Các bác tư vấn cho âm thanh con này thế nào, giá 9 tr mua được không?
Giá bao nhiêu thì oke

HD 2160p

Ðề: Xin nhờ các Bác tư vấn

Mấy pro Hải Phòng - Quảng Ninh đâu vô giúp người nhà kìa ;)).

onggia

Well-Known Member

Các bác ý đi nhậu hết rồi hay sao ý nhỉ :))

HD 2160p

Mình thấy con này cũng đc đó nhưng hình như dòng Marantz oánh film kô có lực :p. Thấy dòng dùng cho nghe nhạc thì hợp nhiều hơn, với lại sao thấy nó hỗ trợ loa 6Ohm 160w/ch nhỉ...
Mà sao kô kiếm mấy em YA tầm giá đó chắc ngon hơn nhiều.

//à quên là kô biết bác chủ thớt chỉ coi film thôi hay là cả nghe nhạc nữa... Nếu muốn kết hợp cả 2 thì có lẻ chọn Onkyo hoặc Denon hợp hơn.

minhhaimdc

Well-Known Member

Mình thấy con này cũng đc đó nhưng hình như dòng Marantz oánh film kô có lực :p. Thấy dòng dùng cho nghe nhạc thì hợp nhiều hơn, với lại sao thấy nó hỗ trợ loa 6Ohm 160w/ch nhỉ...
Mà sao kô kiếm mấy em YA tầm giá đó chắc ngon hơn nhiều.

//à quên là kô biết bác chủ thớt chỉ coi film thôi hay là cả nghe nhạc nữa... Nếu muốn kết hợp cả 2 thì có lẻ chọn Onkyo hoặc Denon hợp hơn.

Cảm ơn bác nhiều, nghe nhạc 60% xem phim 40% nên mình đang phân vân giữa 3 con này Denon 3805, Marantz, Denon 1910 ( không tính công nghệ HD-DTS....) chỉ nói về chất âm thôi.

vinagoh

Well-Known Member

Cảm ơn bác nhiều, nghe nhạc 60% xem phim 40% nên mình đang phân vân giữa 3 con này Denon 3805, Marantz, Denon 1910 ( không tính công nghệ HD-DTS....) chỉ nói về chất âm thôi.

Ngu của bác chuyển qua AVR Pioneer là hợp nhất. L-)

lehoang40

Lấy con 3805 đi bác, đỉnh cao của dòng mid-end đấy, nghe em nó đánh vẫn thấy thích hơn các dòng low end.

minhhaimdc

Well-Known Member

Denon 3805 so vơi 1910 về chất âm nghe nhạc và xem phim thế nào bỏ qua yếu tố công nghệ HD-DTS.. và True nhé

lehoang40

Trong các dòng Denon, người ta xếp thế này: 16xx, 19xx là dòng low end, các receiver khác nhau về công xuất, các DAC, IC tăng âm cùng 1 loại, 28xx, 33xx là dòng mid end, các DAC, IC cao cấp hơn low-end và số lượng cũng nhiều hơn low end. Trên 43xx là dòng hi-end, các DAC và IC là cao cấp nhất, số lượng các DAC trong receiver cũng nhiều nhất.

Riêng 23xx là receiver lai giữa low end và mid end.

38xx là dòng lai giưa mid end và hi-end.

Giá xuất xưởng của low- ed khoảng <700USD, của dòng mid-end < 1500USD và dòng cao cấp thì từ > 2500USD.

Giải thích vậy, tự bác đánh giá chất âm em nó nhé.

P/S: Chỉ có điều hơi ái ngại khi tư vấn cho bác chủ thớt vì bác ấy vừa mới bị tai nạn với 1 con re second hand, giờ mà mua second hand nửa e rằng chùn tay. Hay là bác cứ khuân em 1910 về cho nó lành bác à, dàn HT1 nhà mình dừng lại ở đây thôi, không nâng cấp nửa vì nó đồng bộ và hài hòa rồi. Mình chỉ nâng cấp cho dàn HT2 thôi :))

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhaimdc

Well-Known Member

Cảm ơn bác nhiếu, Em thì nghĩ nếu mua Denon 1910 và C407 thi mình không phải suy nghĩ nhiều,nhưng đúng là Denon 3805 thì chất lượng cao hơn hẳn, mà em thì hay nghe nhạc và xem live show nhiều. nên thật sự là khó chon lựa quá.

onggia

Well-Known Member

AVR thì dù cũ cũng ít khi bị sao lắm,số bác đúng là hơi đen thật.bác khoái nhạc nhẽo thì theo em vẫn cứ nên chọn hàng second hand thôi.

Bên trên