Xin mọi người tư vấn giúp !!!

pap_pol

Member
Trả là vừa rồi em mới dinh 1 đôi loa cột về dựng giữa nhà ko ngờ có con cháu 4tuổi sang chơi nghịch ngợm ấn bẹp mất 2 cái chóp của loa mà ko tài nào lôi ra đc . Bục mình và sót của mà ko làm gì đc X(. Xin hỏi các bác ở đây lao bị bẹp chóp màng có sao ko (ảnh hưởng đến chất lượng nhìu ko ? vì em tai trâu nghe ko phân biệt đc lắm và ở đâu chữa đc loa của mình là jamo mình ở HN ? Thanhks các bro nhiều !!!

vietrung

Active Member
Ðề: Xin mọi người tư vấn giúp !!!

Trả là vừa rồi em mới dinh 1 đôi loa cột về dựng giữa nhà ko ngờ có con cháu 4tuổi sang chơi nghịch ngợm ấn bẹp mất 2 cái chóp của loa mà ko tài nào lôi ra đc . Bục mình và sót của mà ko làm gì đc X(. Xin hỏi các bác ở đây lao bị bẹp chóp màng có sao ko (ảnh hưởng đến chất lượng nhìu ko ? vì em tai trâu nghe ko phân biệt đc lắm và ở đâu chữa đc loa của mình là jamo mình ở HN ? Thanhks các bro nhiều !!!

bác dùng máy hút bụi kê hờ vào chỗ móp rồi hút cho nó lồi ra trở lại *-:)

pap_pol

Member

Thanks bro vietrung !!!!!! nhưng sau chất lượng có ảnh hưởng ko ? Tiện đây nhờ các bác tư vấn thêm . Em đang chơi bose Acoustimass® 10 với pi 1014 em muốn đấu thêm cặp jamo P270 lam front sau dó chuyển các loa của bose làm sur để lêm đời thành 7.1 các bro khuyên có lên làm vậy ko ? hay là gả em bose đi rồi sắm từng cặp 1 ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lấy băng keo trong, dán vào chỗ móp, xong gỡ nhẹ ra từ từ làm vài lần đến khi hết thì thôi, đã từng xem 1 anh thợ ở Sơn Hà làm như thế rồi

Nếu bác không tiếc thì lấy cây kim cắm vao mà moi nó ra, loa e cũng làm thế đó

lehoang40

Cái phần mũi loa chỉ có tác dụng che bụi cho củ loa thôi, không ảnh hưởng đến âm thanh, chỉ là phải cẩn thận 1 tí khi thao tác để no đừng có sút keo, bụi lọt vào là nguy to.

onggia

Well-Known Member

mũi bẹp là loa âm hình nó mất chuẩn đấy bác ơi.

pap_pol

Member

Em làm rồi các bác ạ màng đã lồi ra đc chỉ bị xấu thôi vì nếp coi như cũng ổn . Tiện đây mong các bác cũng tư vấn thêm về cách ghép Em đang chơi bose Acoustimass® 10 với pi 1014 em muốn đấu thêm cặp jamo P270 lam front sau dó chuyển các loa của bose làm sur để lêm đời thành 7.1 các bro khuyên có lên làm vậy ko ? hay là gả em bose đi cho rồi sắm từng cặp 1 ? Thanks các bác trước !!!!

onggia

Well-Known Member

1 là để nguyên 2 là sút hết rồi làm lại từ đầu bác ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

sút hết đi bác, bose nghe âm hình nó giã tạo thế nào ấy

pap_pol

Member

Vậy hả ở đây ko biết bác nào khoái dòng bose Acoustimass® 10 5.1 ko nhỉ em để lại cho hoặc có khứa thì giới thiệu giùm sau đó em mời đi tắm bia hơi mệt nghỉ . Giá đưa ra là 9.5 củ hàng xịn sách tay còn nguyên bản từ ĐỨC về.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác rao bên chợ trời đấy chụp 1 -2 bức hình attach vô sẽ có bác hỏi thôi

whitevndragon

Active Member

Lấy băng keo trong, dán vào chỗ móp, xong gỡ nhẹ ra từ từ làm vài lần đến khi hết thì thôi, đã từng xem 1 anh thợ ở Sơn Hà làm như thế rồi

Bác này ăn cắp nghề dữ hen !!!!!!!!!!:D:D:D. Lên đây biết thêm đc nhiều mẹo ghê ha.ha.ha

Bên trên