Xin giúp đỡ: Denon 1910 audio in & optical out

thogaubien

Em đang setup cái Denon 1910 & đang gặp vài trục trặc, mong các bác cho ý kiến giúp đỡ:

1. Em nối 1910 với PS3 qua cổng HDMI, nhưng chỉ lên được hình mà không lên được tiếng (em đang nối tạm AVR với dàn AIO qua cổng optical). Đặc biệt lúc em set trên PS3 để audio out qua cổng HDMI, nó báo "thiết bị không hỗ trợ xuất âm thanh qua HDMI"

Em nối 1910 với Wii qua cổng component, cũng chỉ lên hình, ko lên tiếng. Dùng cổng TV out của tv khác nối sang cũng ko có tiếng luôn.

Vậy không biết có cần chỉnh gì trong phần setup ko ạ? em tìm trong menu ko thấy phần nào liên quan đến việc xuất âm thanh qua cổng optical cả.

2. Em định nối 1910 với bộ 5.1 của Polkaudio (main tsi 300, cen cs10, sur tsi 100, sub psw110). Không biết bộ này có hợp không? chất lượng ra làm sao? để xem film, nghe nhạc có hơn Jamo S606 + sub Ya515 ko ạ?

Cảm ơn các bác nhiều

lehoang40

Ðề: Xin giúp đỡ: Denon 1910 audio in & optical out

PS3 của bác không xuất dđược âm thanh qua HDMI thì AVR 1910 không nhận được tín hiệu audio.
Khi nối bằng cổng component phải chú ý nối đúng vị trí và khi khi chọn nguồn phát trên AVR phải đúng vị trí: ví dụ, nếu bác chọn component in của AVR ở phần DVD (hoặc VCR), thì phần Video out cũng phải nối vào video out của DVD (hoặc VCR), lúc đó cổng HDMI in của DVD (hoặc VCR) bác không khôngđược duùng cho thiết bị khác nửa, hoặc phải đổi cho nó qua nguồn phát khác.
Tương tự bác chọn Optical in cũng theo cách đó.

Nói tóm lại, bác phải quay cái mặt back của AVR về phía mình cho dễ quan sát, phải định trước, thiết bị nào qua DVD, thiết bị nào qua HDP, CD... rồi chọn cho đúng đường mà nối, đã dùng đường phát nào rồi thì không dùng lại nửa.

thogaubien

Thanks bác lehoang40,

PS3 có option cho xuất âm thanh qua HDMI ạ. Nó báo là 1910 ko nhận :(
Commponent em đã kt kỹ, tất cả dây đều nối vào dòng DVD.

Ko biết có phải do optical out không bác?

Nghia_PMT

Well-Known Member

trong ps3 có fần auto connect đó bác xem lại chỗ đó, nhà e cũng đang dùng ps3 slim và 1910 nè

thogaubien

trong ps3 có fần auto connect đó bác xem lại chỗ đó, nhà e cũng đang dùng ps3 slim và 1910 nè

Tks bác. Em đang dùng con fat cũ, mà auto connect hay manual connect nó đều báo lỗi thế bác ạ. Ko biết có phải do em ko nối loa nên nó ko nhận ko?

Tiện hỏi bác luôn, đã bao giờ bác dùng optical out của 1910 chưa ạ? nó có trục trặc gì ko ạ?

lehoang40

Tks bác. Em đang dùng con fat cũ, mà auto connect hay manual connect nó đều báo lỗi thế bác ạ. Ko biết có phải do em ko nối loa nên nó ko nhận ko?

Tiện hỏi bác luôn, đã bao giờ bác dùng optical out của 1910 chưa ạ? nó có trục trặc gì ko ạ?

Chưa bao giờ dùng ngỏ optical out của receiver :) không giúp được bạn.

thogaubien

Chưa bao giờ dùng ngỏ optical out của receiver :) không giúp được bạn.

Tks bác ạ.

Thế còn bộ loa Polk Audio TSi? Các bác cho em ý kiến luôn với.

Hàng Polk ở HN ko biết mua đâu thì chuẩn các bác nhỉ? Em đọc sơ trên mạng thấy bảo đồ đểu nhiều lắm, em thì gà, ko biết phân biệt, các bác giúp em với nhé.

vietrung

Active Member

Tks bác ạ.

Thế còn bộ loa Polk Audio TSi? Các bác cho em ý kiến luôn với.

Hàng Polk ở HN ko biết mua đâu thì chuẩn các bác nhỉ? Em đọc sơ trên mạng thấy bảo đồ đểu nhiều lắm, em thì gà, ko biết phân biệt, các bác giúp em với nhé.

bác tham khảo ở đây thử http://tancuong.vn/?view=productsx&tid=&mid=31

vietrung

Active Member

Tks bác nhiều ạ. Hôm trc em mới mua AVR ở đấy xong, thấy loa Polk nghe cũng hay hay nên định kiếm thêm vài chỗ bán để so sánh giá và chất lượng hàng ấy mà.

ở HN thì mình ko rành, SG thì mình biết 1 vài chỗ bán loa POLK!!!

Bên trên