Xin cho ý kiến tư vấn dàn âm thanh SC-PT875

rjshkkj

Mình mới tậu được con Plasma 50" P50S10S và đang định kiếm bộ dàn âm thanh 5.1 để xem phim và thỉnh thoàng hát karaoke chơi. Kiến thức về âm thanh thì mù tịt nên định mua luôn cả bộ như thế hay là mua về ghép.
Các bác cho ý kiến tư vấn với. Thanks.

rjshkkj

Ðề: Xin cho ý kiến tư vấn dàn âm thanh SC-PT875

Thanks bác. Bác cho em hỏi luôn là con HT-DDW7500 của Sony có hỗ trợ âm thanh DTS từ nguồn phát ngoài không?

Thanks bác. Bác cho em hỏi luôn là con HT-DDW7500 của Sony có hỗ trợ âm thanh DTS từ nguồn phát ngoài không?

Có, nhưng mà mấy dàn AIO này hát KoK chán òm bác ơi, có sức chơi 50" thì cũng chẳng khó khăn mấy về tài chính, nên mua dàn KoK chuyên thì giọng nó mới chuẩn.

vinagoh

Well-Known Member

Mình mới tậu được con Plasma 50" P50S10S và đang định kiếm bộ dàn âm thanh 5.1 để xem phim và thỉnh thoàng hát karaoke chơi. Kiến thức về âm thanh thì mù tịt nên định mua luôn cả bộ như thế hay là mua về ghép.
Các bác cho ý kiến tư vấn với. Thanks.

Nguyên cứu làm bộ dàn rời đi bác ơi, không hối hận đâu!!!

À bác mua con Plasma Pana 50" ở đâu vậy? Giá rổ nó thế nào???

rjshkkj

Kiến thức về âm thanh thì em mù tịt. Tại cái phòng khách của em nó lớn quá khoảng 35m2. Em bê con Plasma 50" treo trên tường mà nó lọt thỏm. Đưa cháu nó bảo TV bác bé hơn TV nhà nó (nhà nó có 40").
Em định bê luôn dàn này để cho nó hoành tráng. Lắp đặt từng con một thì ú ớ không biết thiết lập như thế nào mà mua cho nó bằng chị bằng em thì kinh tế em không kham nổi.
Em mua con P50S10 này giá là 25.5. Hic, đắt quá so với giá ở HCM. Các bác ở đó sướng thật chứ HP em vùng sâu vùng xa nên giá chát quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Bác ở HP thì nhờ bác ManhThang tư vấn sắm cho 1 dàn rời second hand nghe hay hơn con sony hầm hố này bác ạ, LCD nó hoành tráng thế mà thiếu âm thanh thì nó mất hy 50% đấy.

vinagoh

Well-Known Member

Ở HP nhiều cao thủ lắm đó bác! Đồ ở chợ sắt thì rẻ nữa. Nhờ bác nào đó lượn 1 vòng là xong liền.

Xong nhớ rủ bác ấy kiếm chổ nào ngồi để hỏi cách lắp ráp, cân chỉnh nhé.... :))

rjshkkj

Hic, kinh tế em dạo này đang phải thắt lưng buộc bụng nên chỉ được tiêu khoảng 15tr thôi. Em sợ dính hàng secondhand này cái gì cũng cố cũng cố thì nó đội lên gấp 2 gấp 3 lần thì em chết. Tính em dễ mủi lòng lắm nghe là cố là cố thôi.
Với tầm tiền đó để lắp bộ 5.1 second hand cho phòng khách rộng 35m2 bác nào tư vấn hộ em luôn nhé.

vinagoh

Well-Known Member

Hic, kinh tế em dạo này đang phải thắt lưng buộc bụng nên chỉ được tiêu khoảng 15tr thôi. Em sợ dính hàng secondhand này cái gì cũng cố cũng cố thì nó đội lên gấp 2 gấp 3 lần thì em chết. Tính em dễ mủi lòng lắm nghe là cố là cố thôi.
Với tầm tiền đó để lắp bộ 5.1 second hand cho phòng khách rộng 35m2 bác nào tư vấn hộ em luôn nhé.

Em đề xuất với bác bộ này nhé:

- AVR (amply): Secondhand khoảng 3-4tr (Onkyo, Yamaha).

- Bộ loa JAMO S606 brandnew (gồm 2 loa main, 1 loa center, 2 loa sur), giá khoảng < 10tr.

Bác còn dư lại khoảng 2tr, nếu bác gắng thên tí làm cục loa SUB Yamaha SW515 nữa khoảng < 6tr là quá ổn.

Chúc bác nhanh có bộ dàn ưng ý.

Bên trên