Xin các bác tư vấn B&W 683, JBL ES100, JMLab Chorus 726V

quynhhung

Ðề: Xin các bác tư vấn B&W 683, JBL ES100, JMLab Chorus 726V

Em bắt vợ em nghe 1 thời gian là phải thích ngay,cái này gọi là nghe ép bác ạ :))

Em đã dùng loa cỏ rồi, mỗi lần lau dọn nhà vợ em thấy loa của em bụi bẩn là cứ coi như sàn nhà ấy, quét qua mấy nhát sau đó lau bằng dẻ ướt may mà em có mặt và còn cái ê căng nó bảo vệ

onggia

Well-Known Member

Em và ông bạn dự kiến đi thử một ngày nào đó bác ạ. Nhưng mang nhạc vàng đi thử liệu có bị cho là nông dân không. Em sẽ thử F12 theo ý kiến bác

Nhạc vàng bác mang đĩa mới chất lượng thu âm tốt đi nghe nhé,đĩa chất lượng kém cho con này nó oánh ra thì lởm lắm :)) tại vì em nó thuộc loại bảo sao làm vậy mà :D

quynhhung

Nhạc vàng bác mang đĩa mới chất lượng thu âm tốt đi nghe nhé,đĩa chất lượng kém cho con này nó oánh ra thì lởm lắm :)) tại vì em nó thuộc loại bảo sao làm vậy mà :D

Vâng. Em mượn mấy CD gốc đi. Nghe bác mô tả em muốn được nghe quá

chobobo

Member

mình mới sắm ES100 nè.Nghe rất tốt.Hồi ấy cũng giống như bác.Phân vân mãi giữa B&W nhưng sau khi đi nghe thử thì thấy B&W 683 hơn ES100 ở phần trung âm thôi.Còn Bass, trept, độ chi tiết thì chưa chắc qua đâu.Nhưng nếu bác chơi thiên về nhạc vàng thì có lẽ nên lấy B&W là phù hợp hơn.ES100 chơi được nhiều nhạc hơn.Nhạc Dence nó oánh bay nhà mà ko cần sub luôn :))

jimminam2000

B&W 683 đi bác ơi,dáng đẹp,tốt gỗ tốt luôn nước sơn :">

myozuka

Member

Revel F12 cũng thuộc dạng khó kéo phết, chắc cũng phải tương đương B&W 683.
Mà để setup bộ nghe nhạc mệt lắm các bác ạ. hôm trước em đi rước MF 200, đến nhà chú bán hàng thấy ghép với loa Proac gì gì (giá 3k $) thì phải, CDP Nakamichi ( mấy con CDP B&O của chú chủ nhà gắn vào amp ko ra tiếng mới lạ), đút đĩa vào nghe như mèo hen, dải trầm thì vừa ù vừa rền, dải cao mờ tịt, được cái trung âm rộng, đảm bảo nếu em ko máu mua con MF 200 thì ko bao giờ em xách về. Về nhà mình ghép với CDP Philips còi, loa thì = 1/5 đôi Proac, dây loa dây tín hiệu chợ trời nhưng nghe phê hơn nhiều. Nghe tại nhà chú bán hàng chủ yếu là do CDP quá lởm, ko hợp với amp nên ko thể ra tiếng được.
Tóm lại là để có bộ 2ch nghe hợp nhĩ ở mức chấp nhận được thì loa + amp + nguồn phát (CDP, HTPC) phải tương đối hợp giọng nhau và đồng bộ. Chứ loa và amp xịn, nguồn phát lởm thì cũng ko nghe được đâu.

onggia

Well-Known Member

Revel F12 cũng thuộc dạng khó kéo phết, chắc cũng phải tương đương B&W 683.
Mà để setup bộ nghe nhạc mệt lắm các bác ạ. hôm trước em đi rước MF 200, đến nhà chú bán hàng thấy ghép với loa Proac gì gì (giá 3k $) thì phải, CDP Nakamichi ( mấy con CDP B&O của chú chủ nhà gắn vào amp ko ra tiếng mới lạ), đút đĩa vào nghe như mèo hen, dải trầm thì vừa ù vừa rền, dải cao mờ tịt, được cái trung âm rộng, đảm bảo nếu em ko máu mua con MF 200 thì ko bao giờ em xách về. Về nhà mình ghép với CDP Philips còi, loa thì = 1/5 đôi Proac, dây loa dây tín hiệu chợ trời nhưng nghe phê hơn nhiều. Nghe tại nhà chú bán hàng chủ yếu là do CDP quá lởm, ko hợp với amp nên ko thể ra tiếng được.
Tóm lại là để có bộ 2ch nghe hợp nhĩ ở mức chấp nhận được thì loa + amp + nguồn phát (CDP, HTPC) phải tương đối hợp giọng nhau và đồng bộ. Chứ loa và amp xịn, nguồn phát lởm thì cũng ko nghe được đâu.

Bác nghe đồ B&O mà ko đi đủ bộ comple của nó thì nghe ko đỡ đc là đúng rồi,đồ của bọn này ghép vào những hãng khác là bố của chuối bác ạ.Revel F12 thì chỉ cần 1 âm ly công suất trên 100W là có thể khiển tương đối tốt rồi ko như thằng BW kia đâu,cứ phải tầm 150W đổ lên thì mới đập đc em nó ra hồn người 1 chút.

pavel

Member

Ghép Focal 726V+HK 980+HD980 nghe thử với nhạc ưa thích so sánh và lựa chọn theo tai và cảm nhận riêng của bản thân mình .

quynhhung

mình mới sắm ES100 nè.Nghe rất tốt.Hồi ấy cũng giống như bác.Phân vân mãi giữa B&W nhưng sau khi đi nghe thử thì thấy B&W 683 hơn ES100 ở phần trung âm thôi.Còn Bass, trept, độ chi tiết thì chưa chắc qua đâu.Nhưng nếu bác chơi thiên về nhạc vàng thì có lẽ nên lấy B&W là phù hợp hơn.ES100 chơi được nhiều nhạc hơn.Nhạc Dence nó oánh bay nhà mà ko cần sub luôn :))

Hôm nay em nghe loa cỏ JBL TLX180 đúng là JBL tốt phần trầm hơn. Đúng sở thích của em, nhưng nghe volume cao thấy hơi rối

quynhhung

B&W 683 đi bác ơi,dáng đẹp,tốt gỗ tốt luôn nước sơn :">

Em đang bị nghiêng sang JBL. Nhưng em phải cân chỉnh lại cho khách quan thôi. B&W âm trung tốt, nghe volume cao không bị rối nhưng em không thích phần trầm của nó lắm (B&W 603S3 - Denon 2000AE - CD Philip)

onggia

Well-Known Member

nghe thử revel chưa bác,em revel oánh nhạc nhanh tốt lắm.

Bên trên