Windows XP vẫn còn rất phổ biến

trungcdc

Member
Ðề: Windows XP vẫn còn rất phổ biến

Các bác nói thế nào chứ con lap còi của tớ chạy win7 rất hay gặp lỗi màn hình xanh, từ ngày sang win8 nó hết hẳn, chạy cực ổn, không những thế nó khởi động và shutdown cực nhanh. Mọi người nói win8 khó dùng nhưng cũng giống win7 thôi, mới bỡ ngỡ ban đầu, về sau dùng rồi quen thì chẳng có vấn đề gì.

trangiabaongoc

Hiện tại thì mình chưa dùng win8, nhưng win7 dạo này chậm quá. Hãi, kiếm link down load về dùng thôi.

thành công của Window có tính chu kỳ ;;)

trannguyenhien

Active Member
chẳng có thời gian phân vùng ổ cứng mà dùng win8 mà dùng thử cũng chưa có gì mới lạ nên cứ trung thành với XP thôi

tycom

Member

XP dùng nhiều là phải rồi. Mấy cái máy tính bên quân đội họ vẫn dùng XP và họ nói nước ngoài cũng vậy hà. XP xài cho khỏe. Riêng mình thì xài Win7. Cũng thích dùng Win8 nhưng ngặt nỗi cái máy in nhà mình nó không chịu nên đành dùng win7 thôi. Mình thấy Win7 ổn định hơn XP. Tất cả máy tính của mình từ máy bàn, laptop đến máy cơ quan đều dùng Win7 hết.

convitom

Active Member

Mình vẫn xài XP ở nhà hay chỗ làm đều vậy, đối với mình vậy là đủ (nhu cầu ít và cấu hình cùi :D)

cafeg7

Active Member

Mình vẫn thích win xp hơn(nhẹ,ổn định ,tương thích hầu hết soft), mặc dù đang dùng win 7. Mình ghét win 7 ở chỗ là khi chạy các ứng dụng cũ 16 bit là nó lại nhảy sang chế độ theme basic (cực kỳ khó chịu). Mọi người đừng nói là mình bỏ mấy cái chương trình đó nhe ...heee
Mà cái theme win 7 basic với win 8 nó xấu quá trời ,nhìn thô,quê 1 cục, cứ như win xp nhìn thế mà lại đẹp
Mình bây giờ dùng win 7 chạy theme basic kết hợp với theme của tuneup utilities nhìn cũng tạm (lý do là mình vẫn chạy các chương trình cũ nhưng ko muốn win nó bật qua bật lại chế độ theme aero va basic)

mới up win 8 được hơn 1 tháng thì phải chuyển qua dùng win7. thằng win8 nó chảnh chọe phần mềm quá. thứ nữa là thiếu drive.

Mình vẫn thích win xp hơn(nhẹ,ổn định ,tương thích hầu hết soft), mặc dù đang dùng win 7. Mình ghét win 7 ở chỗ là khi chạy các ứng dụng cũ 16 bit là nó lại nhảy sang chế độ theme basic (cực kỳ khó chịu). Mọi người đừng nói là mình bỏ mấy cái chương trình đó nhe ...heee
Mà cái theme win 7 basic với win 8 nó xấu quá trời ,nhìn thô,quê 1 cục, cứ như win xp nhìn thế mà lại đẹp
Mình bây giờ dùng win 7 chạy theme basic kết hợp với theme của tuneup utilities nhìn cũng tạm (lý do là mình vẫn chạy các chương trình cũ nhưng ko muốn win nó bật qua bật lại chế độ theme aero va basic)
bác làm nghành gì mà giờ còn chạy phần mềm 16bit vậy?

son_photo

thành công của Window có tính chu kỳ ;;)
Dùng máy tính từ thời Win3.1, Office95 đến bây giờ vẫn chỉ dùng Win XP - Office2003 - Photoshop7.0 bởi nó nhẹ, ít lỗi, tính tương tích cao (với nhiều loại driver như driver máy in công nghiệp Ricoh1060...). Nói chung, hệ điều hành và một số phần mềm chỉ là công cụ mà thôi, khi đã dùng quen rồi thì chẳng cần đổi mới làm gì (chỉ để tìm hiểu thêm) khỏi mất công phải vọc lại từ đầu, rồi phím nóng, lệnh... Win XP là đủ !

thanh0822

đang dùng XP và Win7 64bit. máy cổ Pen4 chạy XP, máy mới core i7 ( ổ SSD )chay Win7 64bit cả 2 chạy đều chạy mượt và ổn định. thế là đủ các Win khác ko cần thử.

Bên trên