Windows 8 ra mắt 4 tuần, doanh số PC giảm 21%

lemboo

Active Member
Ðề: Windows 8 ra mắt 4 tuần, doanh số PC giảm 21%

Bạn thử lên Media Fire kéo khoảng chục file 1 lần bằng IDM và cảm nhận...
Cũng con máy đó nếu chạy W7 kéo vài chục luồng ok, W8 chạy từ 6 luồng có khả năng treo máy.
xem lại máy bạn đi, nhớ quét virus

nhucsip

Well-Known Member

Không thích giao diện của W8, có thể vì giao diện truyền thống đã ăn sâu vào mình. Nhưng mình thấy giao diện của W8 (và cả Winphone 7) đều quá lạnh lùng với người dùng, có thể dùng chữ vô cảm cũng được.

Xin lỗi mọi người trong diễn đàn nhé, những ai lên mạng comment để chê Windows 8 thì hãy thề là mình không bao giờ sử dụng Windows 8 dù cho trời có sụp đi chăng nữa được không? Đừng thấy người khác chê mà hùa theo dù chả biết nó là cái mô tê gì.

Xin lỗi mọi người trong diễn đàn nhé, những ai lên mạng comment để chê Windows 8 thì hãy thề là mình không bao giờ sử dụng Windows 8 dù cho trời có sụp đi chăng nữa được không? Đừng thấy người khác chê mà hùa theo dù chả biết nó là cái mô tê gì.

Em đây xin thề,dù có tận thế em cũng ko xài Windows 8,không thôi em ra đường bị cướp chém đứt lìa người chết.Làm như trên thế giới có mỗi Windows hay sao mà phải chạy theo vì nó ,mơ đi nhá.

trooper

Member
Re: Ðề: Windows 8 ra mắt 4 tuần, doanh số PC giảm 21%

Em chạy máy Mac nên em cũng thề sẽ không cài windows 8.:))

Em đây xin thề,dù có tận thế em cũng ko xài Windows 8,không thôi em ra đường bị cướp chém đứt lìa người chết.Làm như trên thế giới có mỗi Windows hay sao mà phải chạy theo vì nó ,mơ đi nhá.

Em chạy máy Mac nên em cũng thề sẽ không cài windows 8.:))

Vâng, xin cảm ơn. Rất mong hai bác giữ nguyên vẹn lời thề của mình theo năm tháng (Chắc cũng không lâu đâu vì sắp đến ngày 21/12 rồi). :))

iPhoenix

Member

thề luôn và ngay, 3 năm nay mình còn ko động vào Win7 nữa là 8 :| Thế đã thề rồi thì đến lượt bác mất gì nào, Cr nhá :))?

Win 8 dùng sướng vậy mà mấy chuyên gia đưa ra ý kiến vớ vẩn thật! Một cảm giác thật mới mẻ, chạy mượt mà, thao tác đâu có phức tạp j rất tiện lợi, đó là trải nghiệm của cá nhân mình, win 8 quá good!\
Mình xin nói thêm là ai dùng máy tính mà không thử trải nghiệm win 8 thì phí một đời người

tuyetmuaha11a

em đã làm tất cả để cài win 8, và cuối cùng vì win 8 mà em lại làm lại tất cả đề về win 7 bản quyền yêu dấu :))

sillier

Member

Với e thì win 8 mượt hơn rất nhiều so với win 7, win 7 mượt nhất là bản Enterprise, đầy đủ tính năng của bản ultimate nhưng lại mượt hơn, được thiết kế dành riêng cho mấy anh IT (như e) mà :D mà Enterprise của win 8 thì lại còn mượt hơn của win 7 nữa :D h không muốn về win 7 nữa rồi :))

Mình thì đã cài Win8 . Nhận xét riêng mình thì hiệu năng Win8 tốt hơn Win7 nhưng mình vẫn không thích cái vụ link email riêng. Rất bất cập khi ko có mạng + share password ( nhiều lúc cũng có người xài, chẳng lẽ mỗi lần lại đọc pass ) . Theo ý kiến thì sẽ tốt nếu bỏ cái vụ email + message + ... liên quan tới email trên PC đi .

gsmorcdma

Well-Known Member
Ðề: Re: Windows 8 ra mắt 4 tuần, doanh số PC giảm 21%

kích thước các ô vuông không đồng đều tạo nên sự tinh tế nhưng với em thì lại cảm thấy rối mắt và phức tạp. Chỉ công nhận win 8 mượt mà và nhanh.
Không thể tạo ra 1 chiếc xe phục vụ hết mọi nhu cầu hàng ngày được, dân dùng PC mới là khách hàng trung thành của MS, hãy tập trung vào mấy anh đó đi. Muốn bắt dân PC phải đi theo cái sự chạm chạm chạm.. chả khác nào yêu cầu cô bồ nhí mang giày cao gót leo núi với mình......

Chuẩn quá :D

Bạn thử lên Media Fire kéo khoảng chục file 1 lần bằng IDM và cảm nhận...
Cũng con máy đó nếu chạy W7 kéo vài chục luồng ok, W8 chạy từ 6 luồng có khả năng treo máy.
sao mình kéo phà phà mà bạn thấy còn nhanh hơn W7, lúc build lại ít treo máy hơn

Tôi đồng ý với Duythanh28, chưa thấy chưa vấn đề gì với IDM cả

Giờ đang dùng Windows 7 và mình rất thích ^^ , ko muốn lên Windows 8 nữa

Mỗi người một cảm nhận

dongdo1234

Member

mình thấy win 8 sài khá ổn đó chứ.tại các bạn chưa quen thôi. sài một thời gian đi rồi sẽ biết. cái mới bao giờ chả gây cảm giác khó chịu khi sử dụng. một khi đã thành quen rồi thì (Y) @@

thanhtung90

Active Member

Hay nhờ, đọc bất kì chủ đề gì cũng nhẹ nhàng chia là 2 phe, thành ra lúc nào cũng có cái để nói. Tất nhiên mọi người đều bị ảnh hưởng bởi các nhận xét của các bác, em thì tùy thôi, cái gì mình dùng thấy hợp thì ok.
Cũng đang định cài w8 để thử đây, căn bản là dùng quen rồi nên MacOS hay Linux em cũng không thể yêu được chưa nói đến vụ phím tắt nhé, các bác cứ thử 1 tuần không dùng chuột để thao tác xem hdh nào làm được :D.

Bên trên