Tương lai hàng Apple sẽ "Made in USA"?

VHARC

Ðề: Tương lai hàng Apple sẽ "Made in USA"?

Quả nhiên là cái đầu lớn

solomine

Well-Known Member

Đả đảo thằng Tung Của đi.....

v_anh

Well-Known Member

Hy vọng người dân Trung Quốc mất việc làm sẽ biểu tình phản đối các chính sách của chính phủ Trung Quốc để chúng nó bớt cái kiểu Đại Hán đi.

woodhouse

Nhìn mấy con Dell " Made in Mexico" với mấy em "Made in China" bây giờ mà nản.

khanhkun84

Active Member

thằng cha Tim Cúc này đc đấy, ko giỏi bằng Sờ Típ Dóp, nhưng kế thừa và nâng cấp chất lượng sản phẩm cho quả táo cũng là việc nên làm. Mịa nó nhiều tiền thế cơ mà. Lại còn biết nghĩ cho cả dân Mỹ thất nghiệp nữa. Gút.

thaovox

Well-Known Member

Đọc tin này mà thấy vui, từ lâu cái gì mác từ China khiến mình thấy nó cứ lởm lởm, nay sản phẩm đc lắp ráp từ chính nơi sinh ra nó, cảm giác như dùng đồ thuần chủng, nguyên chất vậy :d

nqt0045

Member

rời bỏ TQ hết đi, 1 phần làm ở USA thì cũng có thêm 1 phần ở VN nữa chứ các bác nhỉ, tạo thêm công ăn việc làm cho người VN nữa chứ :)) iMac ở USA, iphone, ipad, ipod ở VNam đê =))

Stormhdvn

Well-Known Member

Ko phải trung cẩu là mừng rồi ủng hộ apple

kiatisak

Member

Sao không chuyển qua Made in VietNam nhỉ?

meocon

Well-Known Member

Chắc các bác đang cầm trong tay "MADE in USA " hãnh diện lắm , đang sướng trong lòng so với lại những iFan khác . Chúc mừng các bác .

cvthang

Active Member

Bác Tim Cook có quyết định sáng suốt, làm ăn với TQ chẳng khác nào đem bán công nghệ với giá rẻ và mang theo bom nổ chậm :))

hunterval

Active Member

thôi thì ra khỏi sự ảnh hưởng của thằng tàu trước đã, chuyện còn lại tính sau, vote 1 phiếu cho bác Tim

trochoivui

Made in USA bao giờ cũng uy tín hơn made in China rồi

halo_33_pt

Phương châm tránh xa Tầu khựa càng ngày càng được lan rộng

Mắc lòi cho mà coi :)) Và các con giời mê đồ Apple sẽ có dịp nói đồ mình xài là "chính chủ, chính quốc" ;))

Sẽ ko mắc đâu,giá vẫn như cũ,iMac mới là một điển hình,người tiêu dùng còn ko ngờ nó được SX tại USA.Chỉ sợ là đem về VN mấy cha nhà mạng nâng giá lên trời với cái Made in USA thôi.

pucini

Sẽ ko mắc đâu,giá vẫn như cũ,iMac mới là một điển hình,người tiêu dùng còn ko ngờ nó được SX tại USA.Chỉ sợ là đem về VN mấy cha nhà mạng nâng giá lên trời với cái Made in USA thôi.

Cái này đúng nhé. Mịa, thu nhập thấp mà mua thì giá giời ơi

stereo_shop

Member

Bác này nói đúng. về việt nam cái gì cũng đắt hơn nhiều so với bên nước ngoài.

vinlee

vote cho nước của pác obama

shayne_ward67

Phương châm tránh xa Tầu khựa càng ngày càng được lan rộng
Còn hãng nào gia công ở Trung Quốc phắn hết đi, cho nó biết mặt, khỏi cóp dán tùm lum..sau mấy nhiều vụ scandal dạo gần đây cả thế giới đang mất thiện cảm với thèng khựa này lém rồi, Việt Nam mình từ hồi có cái noki 2 sim ra đến nay hầu như chẳng thấy bóng dáng mấy em điện thoại trung quốc.. với lại dân ta hầu như ai cũng mong ước khi có tiền sẽ sắm điện thoại iphone, galaxy.. tiến bộ rất nhìu :D thử xem đồ nó sản xuất ra bán cho ai nữa =)) sau này chuyển sang gia công bên Việt Nam với Thái Lan hết:))

Bên trên