Tư vấn chọn dàn âm thanh !!

vmuzik85

Các bác nào sành về mua loa hướng dẫn em chọn 1 bộ loa vi tính dưới 10 triệu đảm bảo đủ những yếu tố : xem phim HD nghe nhạc Lossless nhé !! Cho em xin địa chỉ đến mua ! em ở Hà Nội nên đến đâu mua để đảm bảo được có bộ âm thanh ưng ý ạ

Thank các bác nhiều !!

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa
Ðề: Tư vấn chọn dàn âm thanh !!

Z5500 là sự lựa chọn sáng nhât.Xem phim khỏi chệ.Nghe nhạc ổn.Tất nhiên còn phải phụ thuộc vào nguồn phát của bạn support đến đâu đã chứ.Nói chung chung nhiư vậy không ai tư với vấn đc đâu.

Haihard

Member

Z5500 là sự lựa chọn sáng nhât.Xem phim khỏi chệ.Nghe nhạc ổn.Tất nhiên còn phải phụ thuộc vào nguồn phát của bạn support đến đâu đã chứ.Nói chung chung nhiư vậy không ai tư với vấn đc đâu.

Mua Z5500 đi bạn ơi. Đảm bảo không thể không ân hận :x

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Các bác nào sành về mua loa hướng dẫn em chọn 1 bộ loa vi tính dưới 10 triệu đảm bảo đủ những yếu tố : xem phim HD nghe nhạc Lossless nhé !! Cho em xin địa chỉ đến mua ! em ở Hà Nội nên đến đâu mua để đảm bảo được có bộ âm thanh ưng ý ạ

Thank các bác nhiều !!
Với 10 triệu bạn có thể mua một bộ dàn âm thanh dân dụng tương đối hay, đáp ứng đủ nhu cầu xem phim, nghe nhạc, sao cứ phải mua bộ loa vi tính làm gì. Bạn cứ ra phố Hai Bà Trưng hay Pico, MediaMart tìm mấy bộ Home Theater của Pioneer, Panasonic, LG, SAMSUNG... cái nào vừa mắt, vừa tiền là chiến thôi !

Thank các bác nhiều !!

Hix, 10M sắm được bộ HT đập chết Z5500. Nhớ kiếm bộ nào có giải mã DTS cổng Digital-In bác nhe!!!

bomgia

Well-Known Member

Với 10 triệu bạn có thể mua một bộ dàn âm thanh dân dụng tương đối hay, đáp ứng đủ nhu cầu xem phim, nghe nhạc, sao cứ phải mua bộ loa vi tính làm gì. Bạn cứ ra phố Hai Bà Trưng hay Pico, MediaMart tìm mấy bộ Home Theater của Pioneer, Panasonic, LG, SAMSUNG... cái nào vừa mắt, vừa tiền là chiến thôi !

Mình cũng có quan tâm giống bác chủ thớt!
Nhờ các bác chỉ đích danh bộ dàn AIO nào dưới 10 triệu theo chủ quan các bác là nghe hay hơn Z5500 để anh em tiện tìm kiếm.
Cảm ơn các bác nhiều!

vietsunboy

Này đã hỏi 1 lần nhưng vẫn chưa rõ, nhờ các Bác trả lời rõ được kô ạ?

Với 10tr đồng thì các bạn có thể tham khảo dàn Home Theater DAV-DZ590K của Sony. Tôi mua cách nay hơn 1 tháng ở Nguyễn Kim là 9.990.000đ. Dàn này có 1 cổng Optical và 1 cổng Coxial, hỗ trợ giải mã DTS cho cả 2 cổng này. Âm thanh nghe rất hay, kiểu dáng đẹp, hoàn toàn xứng đáng với số tiền đã bỏ ra.

conan0402

Member

z5500 có chất lượng ra sao mà a em ca nó kjnh thế.......Nghe nhạc best ko...

letuanzzz

Member

10 Triệu mua kiếm cái amply cũ chừng 3-4 chai , còn lại kiếm loa vừa tầm thiếu gì mà ngon nữa. nghe nhạc coi phim giết chết còn mổ bụng z5500 luôn .Kiếm trong mục mua bán có bro gì đó chuyen bán amply đó

dungnv

Sắm dàn Sony 590 hay SS 315/325, khỏi lăn tăn !

melody23

Member

thấy các bác cứ tung hô Z5500 thấy cũng buồn cười, Z5500 chỉ tốt khi xem phim và chơi game do cục bass to mồm. Trong dòng loa vi tính best là S750, nghe nhạc và xem phim đều hơn Z5500 mà nghe đỡ mệt hơn nhiều, mỗi tội S750 phải thêm cái DDS100 nếu muốn nối từ đầu dân dụng

quanghaiphong

Well-Known Member

nếu để xem phim thì chắc SS 315 không đọ được với Z5500 nhưng thử hỏi thời gian xem phim hay thời gian nghe nhạc của bạn cái nào nhiều hơn ? Nếu Bạn có thể đầu tư thêm khoảng tầm 2T nữa thì có rất nhiều all in one xem phim đập chết Z5000 mà nghe nhạc cũng hay. Bạn nên vào caring xem qua mấy bộ AIO của Pioneer có tới 2 subwoofer đảm bảo xem phim cực phê ( nhưng giá ở đó hình như cũng hơi max thì phải )

PS :Đến thời điểm này mà vẫn còn nhiều bác tung hô Z5500 hết cỡ thế này thì bao giờ nó giảm giá bán đây ??? Chung quy nó cũng chỉ là bộ loa vi tính thôi mà

-Bồ đang dùng dân dụng kìa=D>
@Bác chủ thớt làm bộ dân dụng cỏ cũng đập chết all in lone cùng tầm tiền ợ:D

archmonde11

em nghĩ cái gì mà cứ All in one thì thường dở ... em chưa thấy cái nào mà đáp ứng tốt cả, cố lắm thường là đạt tầm Trung bình - kém. Em nghĩ bác chủ thớt nên tách riêng ta, 1 bộ 2.0 để nghe nhạc (1 con player, 2 con loa) rồi mới đến Hd . Hoặc bác đặt HD lên trước, tùy sở thik. 10 triệu thì chắc bác lấy dc bộ nghe nhạc tầm tầm rồi, còn HD em ko biết.

pirate

GỬI BÁC CÁI OPTION XEM THỬ

AVR SONY : http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=14831 2TR1
MAIN : ONKYO LIVERPOOL D 200II : 2TR
REAR : ONKYO 0XX : < 1TR
CENTER : DANTAX 1TR
SUB : SONY .... 2TR
CABLE : 1TR
XEM PHIM ,GAME ,NHẠC OK

tui chưa nghe z500 gì đó nên không bít cái option này có hơn hay không?
p/s : bữa đi Nhựt Tảo thấy bán loa con logitech nhiều lắm, cứ 1 cặp dạng z5... giá 250k chưa trả giá , thử thỏai mái.

tuanpps

Member

khoảng 8 - 10 chai qua shop chị BV làm bộ Polk đập chết Z5500./.

MrBo682

Well-Known Member

Các bác tư vấn thì nên kỹ kỹ 1 chút
1/Công bằng mà nói với mấy bác không rành,sợ hàng giả ,thích gọn gàng,mua hàng mới 100% thì tầm giá thấp dưới 10T như Z5500 (>8T)mua về lắp chơi ngay xem phim,tốt hơn mấy dàn AIO trong tầm giá
2/Mấy dàn dân dụng rời tầm giá dưới 10T mà hay thì chỉ phải hướng sang second hand(em nó bị mấy anh trước bóc tem ùi),có bác lại không thích khoản này.AIO hàng mới 100% dưới 10T thì chưa em nào địch lại Z5500 khoản xem phim
Còn lại lựa chọn tùy vào sở thích

Bên trên