Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

hd_an_nguyen

Ðề: Cho mình hỏi những chỗ bán HDD ở Thủ Đức ?

Anh em giúp mình địa chỉ những nơi bán HDD uy tín ở thủ đức với nhé
Mình học ĐH ở trên Thủ Đức, chưa đi nhiều nên ko rành
:x:x

Bác làm siêng chạy tới 778A Nguyễn Kiệm, gần trường cao đẳng tài chính hải quan ý, mình nghỉ chỗ đó là gần nhất rùi!!! :)

babyblue

Well-Known Member
Ðề: Mượn hoặc Thuê HDD

Hic hic dã man quá đi >.< Tôi nói giúp là giúp đc mà.
Ài dè fomat luôn >.<
Format là kế hạ sách phải làm thôi. Format làm j để đi hết 1.5TB dữ liệu /:)/:)

nhưng đau lòng là format xong HDD chỉ còn hơn 400GB, 1TB còn lại chẳng hiểu mất đi đâu luôn

worldvision

Huyền Thoại
Ðề: Nhờ tư vấn giữa Seagate 1,5TB và 1,5Tb Western Digital Green

HIỆN TẠI THÌ EM SEAGATE 1,5TB (VER-7200.12) HIẾM HÀNG [Ở HCM-LÙNG HOÀI KO RA CHỖ BÁN LOẠI NÀY]AI BIẾT PM HEN !!!
CHỈ THẤY WD Caviar Black 1 TB - 2.760.000vnd [HEM THẤY LOẠI 1,5TB HAY SAO Á]

HD Beginner

Xin chào cả nhà, mấy hôm nay em cũng đang băn khoăn trong việc sắm 1 em HDD dung lượng lớn để xem HD. Em đang phân vân giữa 3 em là:

WD Green 1TB - 64MB cache - 5400 rpm (2t1 VND)
WD Black 1TB - 32MB cache - 7200 rpm (2t7 VND)
SG 1,5TB LP - 5900 rpm (2t7)

Con WD Green cache cao, giá good nhưng vòng quay chậm quá không biết có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ sao chép không. Con WD Black thì hiệu năng quá tốt rồi không có gì phải bàn chỉ có cái là giá bằng con SG 1,5TB LP. Vấn đề của em là chỉ có khoảng 2t3 thôi, các pác tư vấn cho em xem có nên rước em Green hay cố gắng thêm nữa để làm em Black và nếu đã cố được em Black rồi thì có nên suy nghĩ đến em 1,5TB LP :-??

Mong các pác trên 4rum có kinh nghiệm xài qua mấy em này thì tư vấn giúp em với, nhà nghèo nên phải quyết định kỹ trước khi mua, chân thành cảm ơn các pác

Bác mua ổ 1.5TB của Hitachi ấy. Chất lượng tốt như WD, bảo hành và giá tốt như SS

intel

HIỆN TẠI THÌ EM SEAGATE 1,5TB (VER-7200.12) HIẾM HÀNG [Ở HCM-LÙNG HOÀI KO RA CHỖ BÁN LOẠI NÀY]AI BIẾT PM HEN !!!

móc đâu ra 1,5tb 1.2 cha nội chỉ có 1TB 1.2 thoai nên đừng kiếm mất công

intel

Bác mua ổ 1.5TB của Hitachi ấy. Chất lượng tốt như WD, bảo hành và giá tốt như SS

công nhận hitachi bền thật bác ah.em xài con 2TB hôm nọ cắm chạy quên ko bật quạt,do để trong box rất kín lúc tháo ra phỏng cả tay mà em nó vẫn chạy ko hề hấn gì khiếp thật(tay em giờ phỏng roài nè hixxx)

Goldragoons

Thì WD Black chỉ có loại 1TB và 2TB thôi còn em LP thì có hàng nhưng giá hơi cao hơn chút xíu, trên dưới 50k gì đó

các bác mua WD thì chú ý. ở VN mình hàng REF rất nhiều. nhiều nơi bán rẻ hơn 150k-200k nhưng khi check trên site WD thì dc BH có 3-6 tháng ==> hàng REF dc tân trang lại

FPT_Support

công nhận hitachi bền thật bác ah.em xài con 2TB hôm nọ cắm chạy quên ko bật quạt,do để trong box rất kín lúc tháo ra phỏng cả tay mà em nó vẫn chạy ko hề hấn gì khiếp thật(tay em giờ phỏng roài nè hixxx)

Đến phỏng cả tay thật àh :|:-B

Goldragoons

Em cũng biết tiếng tăm con Hitachi rất trâu bò vì Macbook của em cũng chạy Hitachi nên em bít, hôm rồi cũng ham rẻ nên có rước về một em Hitachi 1TB hàng xách tay Made in Thailand nhưng về cắm vào báo có 33MB cũng may là trả lại được liền. Các bác biết chỗ nào bán ổ Hiatchi hàng brandnew ở thành phố HCM thì tư vấn em với nhé, mà hình như Hitachi ở VN toàn hàng xách tay không hả các pác

thanhcnt47

Thế hdd Samsung (7200, cache 16 Mb)1.5 Tb 2tr3 sao các bác ? Em đang băn khoăn con này. Seagate, Wd ở Hải Phòng hơi hiếm hàng, chỉ có mỗi Samsung thôi

arryo

Active Member
Ðề: Cần tư vấn mua ổ cứng 500GB

thời buổi này nhạc nhẽo film ảnh nhiều, mua luôn 2tb cho ngon lành :). 500Gb em vừa cho đi một mớ rẻ bèo nhèo có 30-40$/mỗi cái, biết thế em để lại bán cho các bác trên đây he he

white_land

Ðề: Cần tư vấn mua ổ cứng 500GB

Chọn Segate đi bác , em là em chỉ cung thủy với Segate mà thui

nokia6233_fa

Ðề: HDD Samsung 1,5TB LP cần tư vấn?

Mới mua 2 hdd Western 1.5TB xem fim 1080 nhiệt độ trung bình khoảng 42 độ. Vẫn không mát bằng HDD Samsung 1.5TB 5400rpm. Mình xem phim + copy 2 tiếng mà nhiệt độ của nó chỉ khoảng 32 độ thôi. Sờ vào chỉ thấy hơi ấm ấm.

nokia6233_fa

Xin chào cả nhà, mấy hôm nay em cũng đang băn khoăn trong việc sắm 1 em HDD dung lượng lớn để xem HD. Em đang phân vân giữa 3 em là:

WD Green 1TB - 64MB cache - 5400 rpm (2t1 VND)
WD Black 1TB - 32MB cache - 7200 rpm (2t7 VND)
SG 1,5TB LP - 5900 rpm (2t7)

Bác mua ở đâu mà giá đắt thế. WD Green 1TB 64MB cache chỉ khoảng 1tr9 thôi mà.

kuboy

Ðề: Cách khắc phục lỗi cho các HDD Seagate

các bác cho em hỏi ổ của em s/n ST3160813AS fw CC2J có cần update khong ạ . Mua cách đây cũng cỡ 5 tháng rồi mà chưa thây gì ạ

Bên trên