Tin vui cho anh em

buihung

Administrator
Ðề: Tin vui cho anh em

Đây là tin chính thức,chú mình làm trong truyền hình cáp HN bảo thế,nó sẽ phát HD nhưng không phải tất cả.Sẽ có một thông báo nữa trên trang chủ về HD trong thời gian sắp tới.Cứ yên tâm.Tất nhiên không phải tất cả các kênh chuyển sang HD,chỉ tối đa là 6 kênh thôi.ANh em cùng đón nhận

Hồi mới thành lập TH cáp HP khi mình qua hỏi thông tin thì mấy em lễ tân khẳng định như đinh đóng cột là bọn em dùng công nghệ kỹ thuật số, có phát mấy kênh HD, đến hôm vừa rồi khai trương, qua hỏi lại xem HD của em đâu thì mấy em đó lại kêu là bên em đang chuẩn bị xây dựng chương trình HD thôi. Nói chung là khả năng sẽ có nhưng không phải là hiện tại.

HyH

Đúng là không thấy có nói gì về HD cả nhưng digital thì rõ hơn và có âm thanh stereo so với analog...HN và HP sướng quá có digital cable TV...SG cùi bắp tòan là analog ( SCTV và HTVC - Hồ CHí Minh )

bác này lạc hậu quá, SCTV va HTVC phát KTS cả năm trời rồi mà giờ kêu chưa có??? ở SCTV bỏ ra 2 triệu mua STB là xem được hơn 90 kênh rồi đó. www.sctv.com.vn

vkc

Well-Known Member

bác này lạc hậu quá, SCTV va HTVC phát KTS cả năm trời rồi mà giờ kêu chưa có??? ở SCTV bỏ ra 2 triệu mua STB là xem được hơn 90 kênh rồi đó. www.sctv.com.vn

Đúng là em lạc hậu thật :))...nhưng nếu bỏ ra 2tr thì em đợi cho HD xuống giá chút là cai HD box cho tiện :-?

cuongdoanvan

Well-Known Member

các bạn đừng lo rui sài gòn sẻ có thui , thành phố bác hồ mà . tất nhiên cái ra sau tốt hơn và rẻ hơn cái trước .......... ke ke an ủi vậy đi

trannamvt

Hãy chấp nhận dùng cable của SCTV thôi chứ nâng cấp lên digital cable chỉ tốn thêm tiền và bực mình thôi. E đang dùng LCD 22 ich hôm trước kêu SCTV mang đầu thu SD vào dùng thử em thấy chất lượng cũng không hơn analog cable là mấy đâu.em chưa thử TV 32 ich đâu nhé.

ptt0903939220

nếu muốn nâng cấp tryền hình cáp kts thì nên mua cái đầu kts mặt đất giá bây giờ chỉ có 400ngan xem miễn phí được khoảng 30kênh mà lại được nhiều kênh o trùng lập với analog.

tomproaudio

Tin này còn vui nữa cho các anh em -HDX1000 giá 235.USD -add 20trần Quốc Toản HN - Hdd 1t GB SAMSUNG giá 105USD hàng CT- 0903293244

tunggiao

Member

Cái "dở" hơn của digital là mỗi TV phải có 1 cái STB, không như analoge, cứ chia ra mà xài :D

ptt0903939220

thì các bác cứ xem cái stb như cái rắc cắm tv đi.sau này tất cả các tv đều tích hợp tuner số thì cũng như anaglog chỉ cần cắm cái rắc vào tv là ok.

sicawe

xem truyền hình cable của FPT rùi, xem lại của các mạng khác thì anh sẽ chán ngay ấy ạ.
:)

Xạo quá đáng !!!:confused:

Tôi đang xài FPT nó hơn được SCTV tôi đi bằng đầu :| nếu lấy SCTV làm chuẩn thì chất lượng hình ảnh của FPT giống như được capture lại bằng mấy cái card bắt hình dỏm , mấy pha chuyển động nhanh bị sọc thấy rõ hình ảnh thì tối và nhòe ( do bị rip lại cho đỡ hao đường truyền )
Còn mấy kênh ESPN và nước ngoài nói chung coi lúc được lúc không bình thường rác tùm lum như coi mấy đĩa bị trầy vậy

Bên trên