Tin vui cho anh em

thang990

Active Member
Từ tháng 10 năm 2009,truyền hình cáp hà nội sẽ chính thức chuyển đổi từ analog sang kỹ thuật số,sẽ co thêm từ 3 đến 5 kênh truyền hình HD,phí dịch vụ hàng tháng vẫn giữ nguyên(65k/tháng).Vậy là những tivi LCD plasma sẽ được sử dụng đúng chỗ,đúng mục đích rồi.Thay đổi này hứa hẹn sẽ tăng chất lượng hình ảnh và âm thanh lên rất nhiều.Số kênh hiện nay là 58 kênh,dự kiên trong tháng 10 sẽ là hơn 65 kênh.Đặc biệt là kênh ESPN và STARSPORT sẽ chuyển sang HD và có thuyết minh tiếng việttất cả các buổi tường thuật trực tiếp các giải đấu (cả FTV DISCOVERY CHANNEL,HBO sẽ sang HD).ANh em có nhu cầu nhanh tay lắp đặt.(Hơn VCTV rồi nhé ^^)

p/s:Bài này viết ko vì mục đích quảng cáo hay kinh doanh,chỉ đơn thuần là đưa thông tin đến cho mọi người

buihung

Administrator
Ðề: Tin vui cho anh em

Từ tháng 10 năm 2009,truyền hình cáp hà nội sẽ chính thức chuyển đổi từ analog sang kỹ thuật số,sẽ co thêm từ 3 đến 5 kênh truyền hình HD,phí dịch vụ hàng tháng vẫn giữ nguyên(65k/tháng).Vậy là những tivi LCD plasma sẽ được sử dụng đúng chỗ,đúng mục đích rồi.Thay đổi này hứa hẹn sẽ tăng chất lượng hình ảnh và âm thanh lên rất nhiều.Số kênh hiện nay là 58 kênh,dự kiên trong tháng 10 sẽ là hơn 65 kênh.Đặc biệt là kênh ESPN và STARSPORT sẽ chuyển sang HD và có thuyết minh tiếng việttất cả các buổi tường thuật trực tiếp các giải đấu (cả FTV DISCOVERY CHANNEL,HBO sẽ sang HD).ANh em có nhu cầu nhanh tay lắp đặt.(Hơn VCTV rồi nhé ^^)

p/s:Bài này viết ko vì mục đích quảng cáo hay kinh doanh,chỉ đơn thuần là đưa thông tin đến cho mọi người

Bác cung cấp thêm nguồn của thông tin này để tính thuyết phục cao hơn nhé.

vkc

Well-Known Member

“Cùng đón nhận những sự thay đổi mới trên hệ thống Truyền hình cáp Hà Nội”

Cùng với việc phát thêm kênh chuyên đề Thể thao - Du lịch do Đài PT - TH Hà Nội sản xuất, để đáp ứng nhu cầu của người hâm mộ, từ tháng 10/2009 THC HN sẽ được bình luận trực tiếp bằng Tiếng Việt 02 kênh ESPN và Star Sport.

Thời gian vừa qua Truyền hình cáp Hà Nội (THC HN) được biết đến là nhà cung cấp 58 kênh chương trình, có uy tín trong nước, trong khu vực và chiếm phần lớn thị phần dịch vụ truyền hình trả tiền trên địa bàn thành phố Hà Nội.

Thực hiện các quy định về quản lý hoạt động cung cấp dịch vụ truyền hình cáp, THC HN đầu tư nâng cấp công nghệ truyền hình hiện đại, tổ chức sắp xếp quy hoạch lại số lượng và tần số phát các kênh chương trình, đầu tư nâng cấp Phòng máy Trung tâm và mạng CATV từ công nghệ analog lên công nghệ số, nhằm cung cấp các kênh chương trình chất lượng cao, theo tiêu chuẩn quốc tế, đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của khách hàng. Vì vậy, THC HN đã tạm dừng phát một số kênh để thực hiện yêu cầu mục tiêu trên.

Cùng với yêu cầu nâng cấp chất lượng đường truyền đạt tiêu chuẩn quốc tế, THC HN sẽ có những sự thay đổi về nội dung các kênh chương trình. Đó là việc ra mắt 03 (ba) kênh truyền hình chuyên đề mới do Đài Phát thanh Truyền hình Hà Nội sản xuất trong tháng 10 năm 2009 theo giấy phép đã được Bộ Thông tin Truyền thông cấp là các kênh: Thể thao - Du lịch, Đầu tư Tài chính & Tư vấn tiêu dùng và kênh Thông tin, Kinh tế, Xã hội của Hà Nội.

Riêng về thể thao: hiện THC HN đang phát 04 kênh thể thao nổi tiếng thế giới là ESPN, Star Sport, True Sport 1 và True Sport 4 có đầy đủ các trận đấu bóng đá của các giải Ngoại hạng Anh, Tây Ba Nha, Italia, Đức, Pháp... Cùng với việc phát thêm kênh chuyên đề Thể thao - Du lịch do Đài PT - TH Hà Nội sản xuất, để đáp ứng nhu cầu của người hâm mộ, từ tháng 10/2009 THC HN sẽ được bình luận trực tiếp bằng Tiếng Việt 02 kênh ESPN và Star Sport.

Chúng tôi tin rằng với sự nỗ lực của toàn thể cán bộ công nhân viên và sự ủng hộ, động viên, góp ý của khách hàng, Truyền hình cáp Hà Nội sẽ đem đến cho khách hàng những kênh chương trình tốt nhất phù hợp với mong muốn của khách hàng.

Theo BTS

Nguồn htvc.com.vn

buihung

Administrator

Mọi người đừng lầm tưởng THCHN ứng dụng công nghệ kỹ thuật số là họ sẽ phát HD nhé. Giống như ở Hải Phòng mới khai trương thêm Truyền hình cáp HP, cũng quảng cáo là "đơn vị đi đầu trong ngành truyền hình triển khai ứng dụng công nghệ kỹ thuật số", mặc dù cũng dùng setbox để giải mã nhưng tín hiệu chỉ hơn truyền hình cáp thông thường có tý xíu, không đáng kể.

vkc

Well-Known Member

Mọi người đừng lầm tưởng THCHN ứng dụng công nghệ kỹ thuật số là họ sẽ phát HD nhé. Giống như ở Hải Phòng mới khai trương thêm Truyền hình cáp HP, cũng quảng cáo là "đơn vị đi đầu trong ngành truyền hình triển khai ứng dụng công nghệ kỹ thuật số", mặc dù cũng dùng setbox để giải mã nhưng tín hiệu chỉ hơn truyền hình cáp thông thường có tý xíu, không đáng kể.

Đúng là không thấy có nói gì về HD cả nhưng digital thì rõ hơn và có âm thanh stereo so với analog...HN và HP sướng quá có digital cable TV...SG cùi bắp tòan là analog ( SCTV và HTVC - Hồ CHí Minh )

camthuong

'' Đúng là không thấy có nói gì về HD cả nhưng digital thì rõ hơn và có âm thanh stereo so với analog...HN và HP sướng quá có digital cable TV...SG cùi bắp tòan là analog ( SCTV và HTVC - Hồ CHí Minh )''
anh vKc ơi, sài gòn mình dùng digital cable rồi mà 8-> dựa trên công nghệ IP của FPT ấy ạ.
em làm bên truyền hình cáp theo yêu cầu iTV của FPT tại Sài Gòn, anh vKc cần thông tin thì kiu em nhé, em sẽ cung cấp cho anh Free :)
xem truyền hình cable của FPT rùi, xem lại của các mạng khác thì anh sẽ chán ngay ấy ạ.
:)

vkc

Well-Known Member

'' Đúng là không thấy có nói gì về HD cả nhưng digital thì rõ hơn và có âm thanh stereo so với analog...HN và HP sướng quá có digital cable TV...SG cùi bắp tòan là analog ( SCTV và HTVC - Hồ CHí Minh )''
anh vKc ơi, sài gòn mình dùng digital cable rồi mà 8-> dựa trên công nghệ IP của FPT ấy ạ.
em làm bên truyền hình cáp theo yêu cầu iTV của FPT tại Sài Gòn, anh vKc cần thông tin thì kiu em nhé, em sẽ cung cấp cho anh Free :)
xem truyền hình cable của FPT rùi, xem lại của các mạng khác thì anh sẽ chán ngay ấy ạ.

Mình sử dụng phone và Net của Viettel và cable tv của SCTV...muốn sử dụng dịch vụ của FPT thì phải đổi qua Net của FPT nữa...với lại coi qua Net thấy không ổn ( FPT hay rớt mạng lắm...đã sử dụng qua nhiều năm với 2 địa chỉ Q1 và Q4 )...dù sao cũng cám ơn bạn :cool:

manhthang

Huyền Thoại

Tôi đang dùng mạng của FPT, nói thật chỉ muốn bắt mấy thằng FPT đập chết cho chó ăn thịt x-(

MrBo682

Well-Known Member

Đúng là không thấy có nói gì về HD cả nhưng digital thì rõ hơn và có âm thanh stereo so với analog...HN và HP sướng quá có digital cable TV...SG cùi bắp tòan là analog ( SCTV và HTVC - Hồ CHí Minh )

Tin vui đúng là tin vui.nhưng mình lăn tăn stereo không phải là ananlog hả bạn????Chắc mình đọc nhầm

vkc

Well-Known Member

Tin vui đúng là tin vui.nhưng mình lăn tăn stereo không phải là ananlog hả bạn????Chắc mình đọc nhầm

Ý của mình là :

Tín hiệu cable của SCTV đang sử dụng là analog ( phát âm thanh mono )
Còn tín hiệu cable mà theo kỹ thuật digital thì đảm bảo sẽ phát âm thanh stereo

Ở đây mình không bàn đến vấn đề stereo là gì? Mà chỉ nói là phát truyền hình trong kênh analog thì không đủ băng thông để vừa có hình và âm thanh stereo thôi

buihung

Administrator

Cũng chả sung sướng gì đâu bác ơi, tín hiệu cao một chút xíu nhưng mỗi tivi phải mua 1 bộ giải mã riêng mất 850.000đ.

truonghd

Well-Known Member

KHI NAÒ CÓ AI SÀI RỒI HẲN HAY, GIỜ CHƯA CÓ CHƯA TIN, CHỈ ĐUỢC NÓI SUÔNG, còn thằng SETEPR BOX của FPT thì vức đi, có rõ hơn được tý nào đâu, mà rớt mạng liên tục, đang coi mà y như bị hư đĩa mà

HDTAK

Member

Tôi đang dùng mạng của FPT, nói thật chỉ muốn bắt mấy thằng FPT đập chết cho chó ăn thịt x-(

Bác ơi có một em gái FPT này, bác tính xử em thế nào đây ;))

camthuong

mạng FPT đã cải tiến nhìu rùi anh ạ
anh nào bị sự cố bởi mạng FPT alo em nhé
hỗ trợ free 24/24

thang990

Active Member

Đây là tin chính thức,chú mình làm trong truyền hình cáp HN bảo thế,nó sẽ phát HD nhưng không phải tất cả.Sẽ có một thông báo nữa trên trang chủ về HD trong thời gian sắp tới.Cứ yên tâm.Tất nhiên không phải tất cả các kênh chuyển sang HD,chỉ tối đa là 6 kênh thôi.ANh em cùng đón nhận

thinhkieuphong

chả thấy nói là phát chuẩn HD ở đâu cả mà bác chủ topic phán 1 câu như đúng rồi :))

Em thấy cái đầu Kỹ thuật số của VTC phát HD ok mà, có a e nào xài chưa???

ptt0903939220

truyền hình kts vtc đã phát mấy năm nay rồi,truyền hình cáp là analog ở sg cũng đã phát số từ rất lâu rồi bên mỹ thậm chí họ đã bỏ công nghệ analog chuyền qua phát số hết vậy mà giữa thủ đô hn bây giờ mới sắp sửa đây có lẻ là thông tin buồn vì hiện nay 1cái đầu số mặt đất giá chỉ còn 300ngàn xem miễn phí.nếu tryền hình cáp phát số thì kh phải trả 2 lần tiền thuê bao mà lại mất đi ưu thế chia nhiều tivi.

Bên trên