Tim Cook phát biểu là Apple...rớt giá

Ðề: Tim Cook phát biểu là Apple...rớt giá

mình nghĩ với người chưa xài apple thì luôn muốn có vì sự đẳng cấp của nó ( giá cao sành điệu), khi đang xài thì os đơn giản dể sd và thời gian xuất hiện 1 sản phẩm mới khá lâu ( lúc trước) làm giá trị của sp đang sử dụng chưa tuột giảm nhiều ( vẩn đẳng cấp)
đến thời cook:
lổi của ông là phá vở sự đẳng cấp và đặc trưng của sản phẩm ( lổi này theo mình là quá xá lớn)
yếu tố bên ngoài: lượng ip4 củ trở thành thừa khi người ta nâng lên 4s và 5
sự khinh thường người dùng của apple: ra ip5 quá nhiều lổi ko có nâng cấp tính thật sự nổi bật vẩn tưởng người dùng cuồng tín say mê ip lắm chắc
các sản phẩm android ngày càng hoàn hảo và tuyệt vời.
hảy dùng chiếc phone để phục vụ bạn, khi bạn còn nâng niu nó nghĩa là bạn lệ thuộc vào nó và sp đó chưa hoàn hảo
chính mình bây giờ đang xài 4s chỉ muốn chuyển qua sony z ko mải mai nghỉ đến 5s vì công nghệ của apple sắp đi vào lối mòn cùng với bb rồi

Nói như bác e thấy cũng ko đúng lắm...!!! Vì lịch trình 1 năm ra 1 em đt thì trước thời bác Job và đến thời bác Cook vẫn thế mà...
Có duy đợt ra iPad Mini vs iPad4 là là do đợt tháng 5 chưa hoàn thiện 1 số vấn đề... vì ko ra đt mới nâng cấp hơn về phần cứng, màn hình thì làm sao cạnh tranh được với các thương hiệu khác của android...!!!
Samsung cũng vẫn 1 năm ra 2 cái 1 galaxy S và 1 cái galaaxy note đó là gì...!!!
Cái đáng nói ở đây là thị trường android là thị trường béo bở vì đó là hệ điều hành mở... Thấy nào là samsung, htc, sony... blad blad... đều dùng nó... trong khi iOS chỉ phát triển chỉ riêng cho iPhone và iPad cũng như Mac...!!! ví dụ đơn giản như 4,5 cái quần bình thường khác màu thì vẫn hơn 1 cái quần kiểu cách 1 màu...!!!
Tiếp theo đó là việc nổi bật blad blad blad... Bác có tin là trong 2 năm nữa thì Samsung, Sony cũng thế ko...??? Thiết kế điện thoại thì cũng chỉ đi vào lối mòn... Ví dụ như galaxy S3, S3 mini vs NoteI note II bác có thấy khác nhau cái gì ngoại trừ màn hình to và phần cứng cải thiện ( bác đừng kể cái nút Home dài hơn nhá...:)) iPhone cũng thế mà...!!!
Có chăng lý do mà Samsung lên ngôi dạo gần đây : PHIM HÀN XẺNG...Phim hàn 2012 2013 đố bác nào tìm đc phim ko dùng NoteII hoặc S3 đấy... và bác biết phim Ộp Ba Hàn Xẻng có tầm ảnh hưởng tới giới trẻ ntn rồi chứ...:)) Cũng phải kể đợt City Hunter dàn diễn viên dùng iPhone chẳng hot...!!! xem doanh số tăng lên hơn 200% so cùng kỳ năm ngoái (cái này em khẳng định với bác vì có số liệu bán iPhone đợt chiếu City Hunter...:)) Do thấy vậy nên em mới nghĩ là Hàn nó mới ra kiểu độc quyền diễn viên dùng Samsung Galaxy...Em nghĩ kiểu như phim Justin Bieber, Adam...blad blad blad... mấy ông đấy đóng phim mà cầm con iPhone để diễn xem...:))
Nói thế thôi ko em sợ bị ném vì em iFan...:))

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Tim Cook phát biểu là Apple...rớt giá

mình thì chưa đủ hiểu biết và trình độ để nhận xét về một CEO như Tim Cook vì có quá nhiều vấn đề mà chỉ chuyên gia mới phân tích được. Và mình vẫn không thể hiểu tại sao những người làm công ăn lương hay CEO của những công ty chưa có tiếng ở ngay địa phương cũng lên giọng nào là đuổi cổ Cook, Cook kém quá, Cook chỉ làm Apple đi xuống... các vị có hiểu làm 1 CEO phải như nào không? các vị có học chuyên ngành kinh tế không? Các vị chém để ra oai à? Có thể Cook không bằng đc Steve Job nhưng Apple giữ Cook chắc có lí do của nó, không phải giỏi nhất mọi thời đại nhưng có lẽ là giỏi nhất trong những con người mà Apple có được hiện giờ.

Nói thế này chắc Mr.X cũng không đáng bị dân chửi như vậy đâu nhỉ? Mình học kinh tế nhưng cũng bth thôi, chỉ dám dựa vào sự thiết hụt đột phát của các sản phẩm mới ra đời, giá trị vốn hóa đang giảm đều đặn để đánh giá Tim Cook chỉ nên làm con buôn chứ không nên làm CEO cho cty sáng tạo như Apple.

Thấy cái kiểu phản biện các vị có làm được như người ta không mà bày đặt chê rất chi nguy hiểm, vì nó chả đúng tí nào. Đôi lời

Le Hoang Vinh

Bên trên