THÔNG TIN CHÍNH THỨC VỀ CÁC CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH HD CÓ THỂ XEM ĐƯỢC Ở VIỆT NAM

ptt0903939220

Ðề: THÔNG TIN CHÍNH THỨC VỀ CÁC CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH HD CÓ THỂ XEM ĐƯỢC Ở VIỆT NAM

cái đầu hdtv mình xách tay về để nghiên cứu,post giá lên cho ae tham khảo thôi.hàng quí hiếm muốn mua không phải dễ đâu.

thuyetnq

Ðề: THÔNG TIN CHÍNH THỨC VỀ CÁC CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH HD CÓ THỂ XEM ĐƯỢC Ở VIỆT NAM

với nhưng gì vtc đã làm được và số lượng kênh mà bộ chảo vtchd thu được từ vinasat tới hôm nay là tổng cộng 65 kênh QUOTE]
Bác hương dẩn cho em làm sao thu được 65 kênh?
Nhà em chỉ thu được 41 kênh thôi bác ạ
Thanks

tethien

Active Member

với nhưng gì vtc đã làm được và số lượng kênh mà bộ chảo vtchd thu được từ vinasat tới hôm nay là tổng cộng 65 kênh
Thanks

Bạn cần dò lại kênh. Nếu bạn xài HD 01 thì làm như sau:

You Bấn nút Menu vô phần Cài đặt người dùng chọn phần dò chương trình.
Kéo xuống phần Transponder .
VTC phát trên TP1 và TP2 nên you đừng đụng đến 02 TP này nếu không sẽ không thu được VTC nữa.
Bạn nhấn Nút --> đến TP 4 (HTV phát trên TP này) Nhấn nút màu đỏ để vào chế độ edit, kéo xuống để sửa tần số thành 11088, Tốc độ mẫu thành 28120. Phân cực : ngang.
Bạn kéo con trỏ lên lại Transponder rồi lại nhấn --> đến TP 9 (DTH của VTV phát ở TP này) rồi tiếp tục nhập tần số là 11549 tốc độ mẫu 28500 , phân cực ngang.
Cuối cùng bạn kéo thanh chọn xuống Nút "dò ...." nhấn --> để chọn dò một vệ tinh. Bấm OK để dò là xong.

Thực ra cũng chả cần phải chính xác TP nào. Bạn cứ khai đủ 4 TP với các thông số như trên là dò được.

Chỉnh sửa lần cuối:

vtivinasat

cái đầu hdtv mình xách tay về để nghiên cứu,post giá lên cho ae tham khảo thôi.hàng quí hiếm muốn mua không phải dễ đâu.

Anh em coi chung nha , anh nay co cai gi hoi la la do, ly thong!!!

ptt0903939220

đây là mục tin tức công nghệ,mình rành mấy cái vụ truyền hình hd nên post lên cùng thảo luận,vì có người hỏi giá và nơi bán nên mình mới cho thông tin.mình mới tham gia diễn đàn thôi nhưng những gì mình post lên diễn đàn đều là sự thật vì trên diễn đàn mình nghĩ toàn những anh em đam mê công nghệ hd thôi,bây giờ mới biết trên diễn đàn hdvietnam có thể có cả lý thông nữa đấy.

vtivinasat

đây là mục tin tức công nghệ,mình rành mấy cái vụ truyền hình hd nên post lên cùng thảo luận,vì có người hỏi giá và nơi bán nên mình mới cho thông tin.mình mới tham gia diễn đàn thôi nhưng những gì mình post lên diễn đàn đều là sự thật vì trên diễn đàn mình nghĩ toàn những anh em đam mê công nghệ hd thôi,bây giờ mới biết trên diễn đàn hdvietnam có thể có cả lý thông nữa đấy.
Nhưng cuối cùng cũng mà mục đích kinh doanh thôi chứ ngoài ra không còn cái gì khác, tôi không nói xấu bác đâu nhưng hãy thật lòng với lương tâm mình đi, thật lòng với chính Hdviệtnam đi!

ptt0903939220

thật lòng với hdvietnam nge:tôi tên là nguyễn anh tuấn,nghề nghiệp:kinh doanh.mục đích vào diễn đàn hdviệtnam là để kinh doanh đầu thu truyền hình kts và hdtv samsung kiếm tiền chơi hd cho đỡ ghiền.vì tôi bán đầu thu truyền hình kts và hdtv samsung trên hdvietnam giá cực rẻ nên bác nào bị ảnh hưởng thì cứ liên lạc trực tiếp với tôi qua số đt 0903939220 đừng ném đá dấu tay làm bể cả màn hình không xem hd được.

Hoc_Doi_HD

Xin lỗi cụ chủ thớt nhé, cái tính e nó hay ngứa mõm, nên chõ vào tý thôi. Đầu tiên thấy đề tài hay, e đọc chả xót cái comment nào, cơ mà đến cái cuối thì thấy cũng ngứa mắt thật. Vâng, chẳng ai cấm cụ kinh doanh, nghề của cụ mà, nhưng nếu cụ mở cái thớt bên TTTM rồi ai hỏi thì cụ cho cái link thì ok, đây thì sau một hồi dẫn dắt câu chuyện, nào tình cờ, xem thử, nào mượn......... thì đến cái hồi buôn bán. Đến lúc vài bác nói chạm nọc cụ thì cụ buông lời củ chuối, thế mà cụ cũng làm nghề này dc thì e cũng đến lạy^:)^^:)^^:)^

dragonlee

Well-Known Member

Đọc từ đầu đến đây đau bụng cười với bác này, phải công nhận bác vòng vo Tam Quốc thật =))
đầu thu vệ tinh hdtv trung quốc giá 2tr850 địa chỉ nơi bán 021 lý thườnng kiệt p7 q10 tphcm đt 0903939220.tính năng nó thu được tất cả những kênh tryền hình phát từ vệ tinh o khóa mã kể cả những kênh phát công nghệ mới và cao nhất chuẩn hd mà 1 số đầu thu khác o thu được.ví dụ hôm nay tôi thử vinasat band ku thấy xem thêm được htv1,htv2,htv3,htv4,htv5,htv9,htv7,long an.vậy là các đài truyền hình của việt nam khi lên vinasat đều chọn công nghệ mới nhất để phát có lẻ đài nào cũng muốn lên hd như ae hdvietnam nghiện hd vậy.

2snguyen

Member

Vụ PR này có tác dụng ngược, em đang hứng chí với đầu thu HD đâm ra tụt hứng và phải đề cao cảnh giác :d

ptt0903939220

các bác tòan nói oan cho e.e có muốn inh doanh ở chỗ này đâu,khổ nỗi chủ đề e đưa lên đây ae chẳng thấy ai có thông tin gì đưa lên cùng thảo luận,lại tòan hỏi mua,mà o trả lời thì lại nghĩ e đưa thông tin vịt,trả lời các bác nói e kinh doanh.mấy bữa nay kênh hd voom bị khóa mã,kênh vtchd10 thì cũng mất tiêu.mà những kênh hd bị khóa mã dù có sóng muốn mua bộ giải mã cũng chẳng biết mua ở đâu.các bác o đưa thông tin còn trách e,e buồn quá có thông tin cũng chẳng muốn đưa lên đây.mấy bữa nay e đi tìm con đầu chính hãng của htv thu vinasat,vì hy vọng sẻ là đầu hdtv để còn xem được thêm kênh truyền hình dh madein việt nam,tìm được rồi thì buồn quá vì nó là đầu dvb-s mpeg4 h.264.bác nào quan tâm thì tự cho giá phù hợp với hiện tại 18 trương trình htv đang phát trên vinasat để mọi người cùng tham khảo,xin đừng hỏi giá và nơi bán ở đây.vì cái đầu này htv cũng vẫn chưa chính thức bán ra thị trường.

boy7404

đầu thu hd của china tên j` thế?

quan645

bác cho biết đầu thu này mua ở đâu

binhhc

Moderator

đầu thu vệ tinh hdtv trung quốc .........
.............nó thu được tất cả những kênh tryền hình phát từ vệ tinh o khóa mã kể cả những kênh phát công nghệ mới và cao nhất chuẩn hd mà 1 số đầu thu khác o thu được...................... các đài truyền hình của việt nam khi lên vinasat đều chọn công nghệ mới nhất để phát có lẻ đài nào cũng muốn lên hd như ae hdvietnam nghiện hd vậy.

Chính xác! bằng chứng là trên Vinasat1 có khá nhiều kênh free nhưng những đầu thu TQ cũ (SD) không xem được (màn hình đen sì), mà chỉ có đầu thu đời mới (HD) thì mới thu được (ví dụ: các kênh HTV 1-9 đầu HD thu được, đầu TQ thông thường thu được nhưng đen sì)

Thì ra là bác bán chảo :D

Phạm Tuấn Tú (tuantu.net) chứ gì? tôi vẫn thỉnh thoảng vào trang web của bạn để tham khảo thông tin.
Tôi ủng hộ việc bạn mày mò tìm hiểu công nghệ - như thế mới xứng đáng là người bán đồ công nghệ cao.
(tớ không hề thích 1 người bán hàng mà không am hiểu rõ về SP mình bán)

Bác có nhầm lẫn không vậy? Các đài địa phương đang phát qua Vinasat1 cao nhất cũng chỉ là chuẩn SD chứ làm gì mà có được HD hả bác!

Họ phát SD trên nền công nghệ HD, nên chỉ có đầu thu HD mới thu được (mặc dù là free)

Tôi nghĩ: lên Lạng Sơn hoặc Móng Cái đặt mua chắc là có (có thể vì nó đắt và chưa phổ thông, khó bán nên họ chưa nhập số lượng lớn về nội địa để bán đó thôi)

với nhưng gì vtc đã làm được và số lượng kênh mà bộ chảo vtchd thu được từ vinasat tới hôm nay là tổng cộng 65 kênh QUOTE]
Thanks

Bạn vào trang này nhé, tôi đã hướng dẫn cụ thể:
http://www.vatgia.com/hoidap/4136/133203/cach-do-them-kenh-o-dau-vtc-hd.html

thật lòng với hdvietnam nge:tôi tên là nguyễn anh tuấn,nghề nghiệp:kinh doanh.mục đích vào diễn đàn hdviệtnam là để kinh doanh đầu thu truyền hình kts và hdtv samsung kiếm tiền chơi hd cho đỡ ghiền.vì tôi bán đầu thu truyền hình kts và hdtv samsung trên hdvietnam giá cực rẻ nên bác nào bị ảnh hưởng thì cứ liên lạc trực tiếp với tôi qua số đt 0903939220 đừng ném đá dấu tay làm bể cả màn hình không xem hd được.

Nhất trí.
--------------------------------

PS: đề nghị Mod và Admin chuyển topic này về chuyên mục "Truyền hình HDTV" thì có vẻ đúng chỗ hơn để ở đây.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên