Thất vọng với Windows 8, nhiều hãng chuyển qua sản xuất laptop Android

VThanhgtvt

Well-Known Member
Xài Android, vọc sướng phải biết! Hết phải crack, criếc gì nữa. Khỏe!

allway

Well-Known Member
Android bây giờ cũng rất mạnh, mình dùng N7 với bản 4.2.2 cài thêm app có thể chơi các file video từ hdd 1,5 TB qua cáp usb otg thoải mái, tuy không tiện nhưng thấy khả năng của Android trong tương lai là một mối đe dọa thực sự cho win vì nó hoàn toàn miễn phí. Trong khi đó, với sức mạnh của nền tảng laptop thì việc update các phiên bản mới sẽ dễ dàng hơn và trong thời gian dài hơn là win mau lỗi thời.

trochoivui

Ðề: Thất vọng với Windows 8, nhiều hãng chuyển qua sản xuất laptop Android

Android có sẵn thương hiệu rồi, giờ chỉ cần tạo uy tín và niềm tin...coi bộ cạnh tranh với win 8 cũng ko mấy khó khăn

Marine

Member

Theo mình thì nên dùng ... windows 9! Sau khi Micorsoft rút kinh nghiệm sửa chữa các nhược điểm của Win 8 thì Win 9 chắc sẽ ngon hơn. Mình nói điều này dựa trên kinh nghiệm dùng Vista xịch lụi mãi một thời gian thì chuyển sang Win 7 rất Ok.
Nói vui thôi chứ mình thấy MS cần điều chỉnh chiến lược, bây giờ vẫn còn kịp nếu không sẽ rất mệt với Android.

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Thất vọng với Windows 8, nhiều hãng chuyển qua sản xuất laptop Android

Theo mình thì nên dùng ... windows 9! Sau khi Micorsoft rút kinh nghiệm sửa chữa các nhược điểm của Win 8 thì Win 9 chắc sẽ ngon hơn. Mình nói điều này dựa trên kinh nghiệm dùng Vista xịch lụi mãi một thời gian thì chuyển sang Win 7 rất Ok.
Nói vui thôi chứ mình thấy MS cần điều chỉnh chiến lược, bây giờ vẫn còn kịp nếu không sẽ rất mệt với Android.

Win 8 rất là tuyệt, chỉ tại dân trên thế giới đa số ngu si phần nhiều nên chưa thích ứng kịp thôi =))

android cũng tốt mà, chỉ có điều ko chơi được nhiều game như Crysis 3 hoặc COD 5 thôi hahaha

kaida1987

Mình cài win 8 được 1 ngày thì gỡ lun. Xài win 7 cho lành. Win 8 không có nút Start, mò mò khó chịu quá :(

mình sài win 7 được 3 năm mới cài win 8 được 1 tháng, và không bao giờ quay lại win 7, ý mình không phải là chê win 7 nhưng mình thực sự thấy win 8 hay hơn, mấy bạn chê win 8 mình cũng không hiểu được, thui thì cứ mỗi người 1 cảm nhận vậy.

tronghang

Giao diện Win 7 vẫn thân thiện hơn với người dùng phổ thông. Nếu ko có màn cảm ứng thì chẳng sài cái win 8 làm gì. Còn tốc độ cứ đầu tư cái ổ cứng SSD kết nối sata3 thì chẳng lo gì về tốc độ nữa, mọi thứ đều hoạt động tức thời. Tốc độ win 8 nhưng giao diện win 7 thì doanh số của MS sẽ tăng chóng mặt vì tất cả những người đang dùng win 7 sẽ nâng cấp lên win 8 ngay để cải thiện tốc độ.

chanhny

Active Member

mình sài win 7 được 3 năm mới cài win 8 được 1 tháng, và không bao giờ quay lại win 7, ý mình không phải là chê win 7 nhưng mình thực sự thấy win 8 hay hơn, mấy bạn chê win 8 mình cũng không hiểu được, thui thì cứ mỗi người 1 cảm nhận vậy.

Thì mình mới nói bạn xài win8 khen hay thì mình nghĩ bạn chỉ xài mức vọc vạch hay táy máy vài app nhỏ lẽ. Chứ làm việc với xử lý nặng nhưng làm psd in ấn hay AI hay 3D render thì sẽ thấy cảnh nản thế nào với win8.

quantb8x

Active Member
Re: Ðề: Thất vọng với Windows 8, nhiều hãng chuyển qua sản xuất laptop Android

Thì mình mới nói bạn xài win8 khen hay thì mình nghĩ bạn chỉ xài mức vọc vạch hay táy máy vài app nhỏ lẽ. Chứ làm việc với xử lý nặng nhưng làm psd in ấn hay AI hay 3D render thì sẽ thấy cảnh nản thế nào với win8.

Quá chuẩn. Win 8 chỉ để chơi bời thôi. Chứ ko thể cày cuốc được đâu!

0nelovehl

Win8 cũng giống w7 lúc đầu mới ra nên các phần mềm các game chương trình còn chưa thiết kế để chạy trên w8 nên ko ổn định cũng là bt thôi, chứ lúc mới ra w7 mình cũng xài thử và vô cùng khó chịu khi cái gì w7 cũng ko chạy đc
=))
Giờ thì sao tất cả w7 giờ đáp ứng hầu hết tất cả các ct phần mềm thì lại ra w8 lại còn suốt ngày bị chê nên ng ta cũng ko chỉnh sửa phù hợp tương thích vs w8 cũng là bt
cá nhân thấy xài w8 rất mượt các ứng dụng cơ bản cũng như game ngoài cái Mu cùi bắp ko chơi đc 1 số bản còn lại chưa gặp vấn đề gì cả

Windows 8 tốt hơn Wins 7 nhưng mình đã nghĩ ngay từ đầu sẽ không thành công được như Wins 7 vì sự thay đổi của Wins 8 là không đủ để người ta phải mất thêm tiền thay HĐH.

soildsnake

Active Member

sao em thấy dùng win 8 rất tuyệt mà

laptop anroid không biết sẽ ra sao nhỉ, riêng mình thì vẫn thích window

0203

Thì tùy nhu cầu của công việc, sở thích mỗi người thôi, chứ ko thể đứng ở vị trí của mình mà phán được. Nếu muốn giải trí nhẹ nhàng, đơn giản, thuận tiện, cv chỉnh sửa nhẹ nhàng thì Android, ko thì phải Windows thui. Nếu game off thì phải Win thui. Em thì cũng có lúc định cài Win 8 dùng song song nhưng sợ một số thư mục "nhạy cảm" ẩn khi dùng W7 ko bít W8 nó có hiện ra ko nên thui. Hì.

roc

Mình nghĩ các hãng sản xuất thất vọng thôi chứ mình thấy windows 8 là một sản phẩm tốt đó chứ, mình nghĩ tệ gì nó cũng hơn windows 7. Thật sự mình thấy windows 7 khá chậm chạp, trong khi windows 8 khá ổn định .

Mình thì thấy ý kiến ngược lại nếu win 8 làm những việc nhẹ nhàng thì có vể mượt nhưng nếu bạn là 1 game thủ thì sẽ ko đưa ý kiến như. máy mình cấu hình cũng ko phải thấp I7 ram 4G card 512 mà thấy chạy game nặng chút là cái win 8 nhiệt độ chip lên chóng mặt :( win 7 tuy có chậm nhưng chắc :)

Bên trên