Thắc mắc về trở kháng.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Thắc mắc về trở kháng.

con D8TX của mình ko có nút đó, bản thân nó dùng mạch classA rồi, lúc nào cũng như lò lửa, dc cái rất hợp với c407 ở khoản nhạc trữ tình và vocal!!!

mà mình thấy các avr pi dòng D6,7,8,9,10; AXxx đều là classA; chỉ có các dòng đời mới như LX là classD!!!

Vừa xem phim vừa hâm cháo cho con bác nhể. :))

onggia

Well-Known Member

Mạch class A là mạch không qua khuếch đại, bạn muốn chơi class A phải tìm loa độ nhậy cao thôi :).
Tuy nhiên không biết có phải loa độ nhậy càng cao càng dể bị đứt treble hay không? Nhưng bạn của mình sáng nay mới than rằng chơi amly đèn có 15w đánh với cặp loa mới mua có 2 tháng, độ nhậy 100dB đã bị đứt treble, tiêu mất 2k USD rồi.

sao class A là mạch ko qua khuếch đại là sao bác???Class là 1 loại mạch khuyếch đại cơ mà.

onggia

Well-Known Member

con D8TX của mình ko có nút đó, bản thân nó dùng mạch classA rồi, lúc nào cũng như lò lửa, dc cái rất hợp với c407 ở khoản nhạc trữ tình và vocal!!!

mà mình thấy các avr pi dòng D6,7,8,9,10; AXxx đều là classA; chỉ có các dòng đời mới như LX là classD!!!

Nó có chế độ class A phụ thôi bác ơi chứ AVR mà toàn class A thì đỡ sao đc :))Còn đâu vẫn là class AB bác đừng nhầm nhé.
Class là 1 kiểu khuyếch đại cho độ méo tiếng cực thấp,100w công suất đầu vào chỉ cho ra từ 15 đến 20W công suất ra loa còn lại là ra nhiệt nên nóng như bếp điện luôn.Class AB thì chỉ cho 15% đến 20% ra nhiệt thôi.

vietrung

Active Member
Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

dòng điện từ CDP vào âm ly bé tý tẹo thôi ko khuyếch đại lên loa nó ko kêu dc :D

vietrung

Active Member

Nó có chế độ class A phụ thôi bác ơi chứ AVR mà toàn class A thì đỡ sao đc :))Còn đâu vẫn là class AB bác đừng nhầm nhé.
Class là 1 kiểu khuyếch đại cho độ méo tiếng cực thấp,100w công suất đầu vào chỉ cho ra từ 15 đến 20W công suất ra loa còn lại là ra nhiệt nên nóng như bếp điện luôn.Class AB thì chỉ cho 15% đến 20% ra nhiệt thôi.

bác có nguồn nào nói về phần này ko để mình ngâm cứu tí!!!

MrBo682

Well-Known Member

Ko tụ xuất âm,ko Biến thế xuất âm >>> dãy tầng âm xuất rộng hơn....
Pi LX 70 vẫn dùng kiểu CS kéo đẩy Class A
LX 71 dùng kiểu Class D >>> chỉ hoạt động khi có tín hiệu vào >>> tiết kiệm điện năng hơn. Tuy nhiên khi ko dùng đến mình vói tay cái công tắc sạch,em nó được nghĩ phép...

Bên trên