Tại sao khi Denon 4308 lại hay hơn 3808 ?

justbenice

Moderator
Mình đang rất thắc mắc vấn đề này, khi xem thông số của 2 cái receiver này thì thấy gần như giống nhau, công suất thì chỉ hơn nhau có 10W , thế nhưng khi nghe thì cảm nhận chất lượng âm thanh khác nhau rõ rệt. Bác nào có thể giải thích thêm cho mình biết được không ? Thanks . %%-

myozuka

Member
Ðề: Tại sao khi Denon 4308 lại hay hơn 3808 ?

10w công suất là 1 vấn đề, nhưng em nghĩ vấn đề chính ở đây chính là linh kiện, chỉ cần con DAC cao cấp hơn chất âm đã khác hẳn rồi, 4308 đắt hơn 3808 vài trăm đô, cái khác biệt nó nằm ở chỗ vài trăm obama đấy rồi.

Achilles

đơn giản số to hơn >>> đắt hơn >>> Hay hơn ... chất lượng linh kiên cung hơn .... chứ nếu hơn 10w ma amly chi hơn công suất ko thi chơi mấy con rẻ cho lành kekekek

HD 2160p

Như bác myozuka giải thích đúng rồi =D>.

đơn giản số to hơn >>> đắt hơn >>> Hay hơn ... chất lượng linh kiên cung hơn .... chứ nếu hơn 10w ma amly chi hơn công suất ko thi chơi mấy con rẻ cho lành kekekek
Cứ đùa kiểu này là hay bị ăn gạch lắm đấy ;)) (mình là 1 ví dụ).

manhthang

Huyền Thoại

Lí do: 3808 là đỉnh của mid-end, 4308 là sản phẩm đứng cuối của hi-end.
Linh kiện cho các sản phẩm ở phân khúc cao cấp bao giờ cũng hơn các phân khúc hạng trung và bình dân.

vinagoh

Well-Known Member

Như bác myozuka giải thích đúng rồi =D>.

Cứ đùa kiểu này là hay bị ăn gạch lắm đấy ;)) (mình là 1 ví dụ).

Ấy ấy......bác ấy giỡi thôi mà!!! Bác kiếm bác nào chưa xây nhà thì ném "gạch"chứ bác Achilles xây nhà rồi. :))

Wave125

Member

Kiến thức uyên thâm

lan806

Well-Known Member

Trong cái chênh lệch vài trăm đô cái quan trọng và cần nhất là âm thanh, ngoài ra phải trả thêm hàng lô những kết nối khác mà mình ít hoặc không dùng, ví dụ như kết nối mạng Lan, wifi, X, Y, Z gì gì đó nữa.

HD 2160p

Ấy ấy......bác ấy giỡi thôi mà!!! Bác kiếm bác nào chưa xây nhà thì ném "gạch"chứ bác Achilles xây nhà rồi. :))

Biết là bác ấy giỡn rồi nhưng lại có nhiều người hay akay với kiểu giỡn này lắm ;)). Nhà em cũng có giỡn 1 tí nhưng bị ném gạch rồi đó :-j.

Kiến thức uyên thâm

For fun mà bạn!

onggia

Well-Known Member

Mình đang rất thắc mắc vấn đề này, khi xem thông số của 2 cái receiver này thì thấy gần như giống nhau, công suất thì chỉ hơn nhau có 10W , thế nhưng khi nghe thì cảm nhận chất lượng âm thanh khác nhau rõ rệt. Bác nào có thể giải thích thêm cho mình biết được không ? Thanks . %%-

Hay hơn thì do nhiều yếu tố,công suất cũng là 1 phần trong số đó,cơ bản nhất vẫn là DAC của em 4308 tốt hơn em 3808 1 cấp nên nếu nghe bằng tín hiệu digital sẽ có khác biệt rõ còn nghe bằng tín hiệu analog thì cũng chả khác biệt nhiều lắm.

nguyenquockiet

Tùy khả năng tài chính cho phép ... nếu có tiền dĩ nhiên sẽ chọn 4308 rồi

vietrung

Active Member

cũng như 1910 không chịu mà phải 2310 :D. dòng 4xxx thì chất lượng linh kiện phải hay hơn 3xxx rồi, thắc mắc chi cho mệt.

vậy nếu ko tính phần công suất thì 2310 và 1910 em nào ngon hơn nhỉ!!!

Achilles

Chài em giỡn bởi đơn giản cái chủ thớt hỏi thì hoi bị ........ 4xxx đuơng nhiên hon 3xxx roi ko thi ng ta lam ra lam gi va đắt hơn chứ lỵ ... nhiều câu hỏi hoi quá thừa

Bên trên