Sony 43W800C. đặt tại mykim.vn. xin ý kiến

thang7vu

Chào mấy thím,

Đang có nhu cầu mua TV và ngắm con Sony 43W800C vì do ông bà già khoái thương hiệu Sony. trong tầm tiền thì thấy em 800C là ok nhứt.
Ko biết có ai xài rồi, cho mình tí review vớiiiiiiii.

thứ 2. do bên NK, DMCL và dienmayXanh đã hết hàng. mình tình cờ vô box này và thấy a,e khuyến nghị mua của bác Bảo bên mykim.vn.
giá lại rẻ hơn là 1tr3 nhưng ko có khuyến mại.
Mình chưa từng mua hàng trực tuyến. A,e cho hỏi. mykim.vn bán hàng chất lượng tốt ko?

Vửa rồi, có phi vụ SOny BH lởm khởm làm mình cũng lo lắng :/

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Sony 43W800C. đặt tại mykim.vn. xin ý kiến

k sao đâu bác. tv làm sao mà nhái đc. yêu cầu đem tận nhà mới bóc seal là đc. mà em này mới có hàng nên k phải lo vụ hàng trưng bày đâu. ko tính vụ bảo hành thì em này rất tốt, mong là k cần tới bảo hành

ndchieu22

Well-Known Member

Chào mấy thím,

Đang có nhu cầu mua TV và ngắm con Sony 43W800C vì do ông bà già khoái thương hiệu Sony. trong tầm tiền thì thấy em 800C là ok nhứt.

thứ 2. do bên NK, DMCL và dienmayXanh đã hết hàng. mình tình cờ vô box này và thấy a,e khuyến nghị mua của bác Bảo bên mykim.vn.
Mình chưa từng mua hàng trực tuyến. A,e cho hỏi. mykim.vn bán hàng chất lượng tốt ko?

Bác cứ yên tâm mà mua hàng nguyên seal mới 100% là được, bác cần thì lấy số seri của tivi check trên website của sony đảm bảo biết hàng chuẩn hay không bác ah!

thang7vu

Bác cứ yên tâm mà mua hàng nguyên seal mới 100% là được, bác cần thì lấy số seri của tivi check trên website của sony đảm bảo biết hàng chuẩn hay không bác ah!

cám ơn bạn. mình sẽ kiểm tra luôn.
nhưng, nếu là hàng mới. thì phải sau khi mình mua. mới kích hoạt bảo hành chứ. kiểm tra ngay sau khi mua đc ko?

k sao đâu bác. tv làm sao mà nhái đc. yêu cầu đem tận nhà mới bóc seal là đc. mà em này mới có hàng nên k phải lo vụ hàng trưng bày đâu. ko tính vụ bảo hành thì em này rất tốt, mong là k cần tới bảo hành

cám ơn bồ.
mong là ko dính tới BH. đọc thớt kìa mà tức dùm thớt. bỏ tiền mua cái bực vô mình

vanlinh2905

Well-Known Member

cám ơn bạn. mình sẽ kiểm tra luôn.
nhưng, nếu là hàng mới. thì phải sau khi mình mua. mới kích hoạt bảo hành chứ. kiểm tra ngay sau khi mua đc ko?
k cần kích hoạt đâu. sony tự kích hoạt. với lại khi mua xong phải đợi từ 1 tuần đến 10 ngày mới check đc số seri. như con của em bây giờ check seri k ra đc này

men0codon

Active Member

k cần kích hoạt đâu. sony tự kích hoạt. với lại khi mua xong phải đợi từ 1 tuần đến 10 ngày mới check đc số seri. như con của em bây giờ check seri k ra đc này
sony tự đăng ký bh là đúng rồi đó bạn , trường hợp bạn không ktra ra số seri trên web sony thì bạn có thể gọi đt trực tiếp lên tổng đài sony nhờ họ ktra được ngay mà ( trường hợp này mình cũng gặp nhiều )

chủ topic hình như là khách hàng hẹn mình giao vào sáng mai phải không ? nhận hàng xong cho mình chút ý kiến luôn bạn nhé. thank
bạn yên tâm là bên mình luôn giao hàng chính hãng , mới 100% , bh chính hãng , còn việc...... có phải bh hay không là còn ....... hên xui nữa bạn ạ ;)

bạn lấy quà của hãng vẫn có mà , nhưng giá sẽ cao hơn một chút

Chỉnh sửa lần cuối:

Mabu_map

Member

sony tự đăng ký bh là đúng rồi đó bạn , trường hợp bạn không ktra ra số seri trên web sony thì bạn có thể gọi đt trực tiếp lên tổng đài sony nhờ họ ktra được ngay mà ( trường hợp này mình cũng gặp nhiều )

chủ topic hình như là khách hàng hẹn mình giao vào sáng mai phải không ? nhận hàng xong cho mình chút ý kiến luôn bạn nhé. thank
bạn yên tâm là bên mình luôn giao hàng chính hãng , mới 100% , bh chính hãng , còn việc...... có phải bh hay không là còn ....... hên xui nữa bạn ạ ;)

bạn lấy là của hãng vẫn có mà , nhưng giá sẽ cao hơn một chút

Nhờ bác Bảo chút nhé, trước em có ủng hộ bên bác 2 cái TV 1 cái là SS 51F4900 (cuối 2013) với Toshiba 39L3300(8/2014). Cả 2 cái đến giờ vẫn ngon lành. Mà mới đây con 39L3300 bị lỗi cả 2 cổng HDMI cắm PC vô không lên hình (trước đó cắm chạy phà phà) e check vẫn còn bảo hành. Nhờ bác tư vấn bảo hành Toshiba tại e cũng ko rành về bảo hành của Toshiba, ko biết có bảo hành tại nhà ko, có 1 lỗi nhỏ thôi mà ko biết bảo hành có tệ như vụ Sony mới đây ko :(

rua bo

Well-Known Member

Mình đã mua 3, 4 TV ở mykim rùi, hàng bảo đảm. Nhưng buồn 1 cái là chẳng khuyến mại gì hết.:D

anhbeti1988

Member

Không liên quan, nhưng bác chủ mai mốt đừng viết tắt, đầu óc em đen tối quá.
"thứ 2. do bên NK, DMCL và "

dienmayanviet

Mình đã mua 3, 4 TV ở mykim rùi, hàng bảo đảm. Nhưng buồn 1 cái là chẳng khuyến mại gì hết.:D

Thì bác muốn có giá tốt thì bên họ trừ khuyến mại nếu bác lấy km thì giá cộng thêm một vài k thôi ah

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Chào mấy thím,

Model này mới về , hàng số lượng ít và hiếm lắm Anh , do hãng Sony về lô đầu chủ yếu để hổ trợ các siêu thị trưng bày sản phẩm thôi!!!!

vanlinh2905

Well-Known Member

Model này mới về , hàng số lượng ít và hiếm lắm Anh , do hãng Sony về lô đầu chủ yếu để hổ trợ các siêu thị trưng bày sản phẩm thôi!!!!
có khi nào lô sau tốt hơn lô trước k nhỉ. các model trước có trường hợp nào lô đầu bị dính phốt k bác

vanlinh2905

Well-Known Member

Gọi là đi mua quà khuyến mại 8-}
em cũng thấy thua mấy anh bán tv ở này. ko biết sau khi hết khuyến mại thì giá có lên k nhỉ. nếu k lên thì người mua trc sẽ bị thiệt vì mang tiếng có khuyến mãi mà chẳng khác gì k có

noobtrico

Member

Cũng thích con này, mà mọi người cho mình hỏi, con 50W800C là tần số quét thực bao nhiêu với lại có 3D ko vậy ta, ngoài ra đó là TV android đúng ko nhỉ? Thank mọi người giải đáp

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Cũng thích con này, mà mọi người cho mình hỏi, con 50W800C là tần số quét thực bao nhiêu với lại có 3D ko vậy ta, ngoài ra đó là TV android đúng ko nhỉ? Thank mọi người giải đáp

Dòng này quét thực tế là 100Hz , Là Sony TV Android tích hợp đầu tiên.
- Các dòng từ W800C trở lên đều có 3D hết ah !
P/S: Năm nay Sony không tặng kính 3D trên các Tivi có hổ trợ 3D nhe Anh!!!! ( Cái này giống Samsung rồi :(( )

ngoisaohyvong

Well-Known Member

có khi nào lô sau tốt hơn lô trước k nhỉ. các model trước có trường hợp nào lô đầu bị dính phốt k bác

em đã bán được một số con 43W800C , chưa thấy bị dính lỗi ! ( Tốt hơn năm 2013 dòng W804A dính nguyên lô đầu tiền bị lỗi )
Chưa trải nghiệm trên 50W800C và 65W850C!!!...

Bên trên