Rapidshare bị sao ấy nhỉ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Từ hôm qua đến giờ download bằng rs không ổn định chút nào, tốc độ rùa bò, có ai bị vậy không. Mình đang thắc mắc tại ISP hay tại trang chủ của rs có vấn đề.

a_Fon

Active Member
Ðề: Rapidshare bị sao ấy nhỉ

Acac xui xẻo cho a CHIP wá, nhà em xài ADSL FPT hum nay ( 12 - 11 - 2008 ) không hiểu sao FPT nó quên limit tốc độ nữa nên hum nay download quá thả cửa hehe... Đang down WALL - E Blu-Ray disc wúa fê hehe .... Không biết có ai bị như mình không đấy nhỉ .

Louis

Chắc Chip bị sao rồi. Mình down vẫn max speed của mạng nhà mình (~180 kB/s). Vừa mới dow xong Monster,Inc. :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

mình thậm chí còn không vào được trang rapidshare.com. Chắc lỗi tại ISP rồi. Để call họ xem sao. Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ thông tin.

dino

Active Member

nguyên ngày em vẫn kéo 4phim HD rapid nè anh :D

NguoiTamKy

Theo mình việc tốc độ down trên RS là do ISP mà bạn đang xài, đặc biệt ai đang dùng Viettel hoặc FPT, viettel thì out 1 cách chập dựt, còn FPT thì đúng y tốc độ, nhưng là đối với các site từ VN (nếu download từ các site ở VN thì max speed là 4mbs) Còn đối với nước ngoài thì ;)) chỉ dưới 512kbs thôi. Anh em nên cân nhắc khi chọn ai để bắt NET nhé :D

DeathWings

mình thậm chí còn không vào được trang rapidshare.com. Chắc lỗi tại ISP rồi. Để call họ xem sao. Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ thông tin.
+1. ko những thế.Hôm nay down torrent speed giảm thê thảm.Em vào trang rapid cũng ko đc.Đang vào net thì lâu lâu nó rớt mạng 3,4 giây lại có lại

HDSaiGon

Super Moderators

Em cũng bị xài VDC, 6M mà kéo có 10-20KB là cùng, hôm kia kéo film 007 hết 1 ngày chưa xong...nản quá bỏ luôn!

Louis

Vấn đề là giới hạn băng thông ý chứ ngày có được down quá 2,6 GB đâu mà bro down được 4 phim HD 1 ngày là sao ?

Acc cũ 1 ngày đc 10 GB + với Traffic lần trước chưa xài hết thì cũng đc cỡ 20 GB. Film HD 720p thì cỡ 4 - 6 GB/phim. Down 1 ngày hết 20 GB thì cũng đc cỡ 3,4 phim rồi. \:D/

dino

Active Member

Vấn đề là giới hạn băng thông ý chứ ngày có được down quá 2,6 GB đâu mà bro down được 4 phim HD 1 ngày là sao ?

acc mình acc cũ nên ngày down 10GB vẫn vô tư, còn phần dôi ra nó cộng thêm vô nên 5 ngày vẫn 50GB như cũ ... tháng 5 năm 2009 mới hết hạn :p

Acc cũ 1 ngày đc 10 GB + với Traffic lần trước chưa xài hết thì cũng đc cỡ 20 GB. Film HD 720p thì cỡ 4 - 6 GB/phim. Down 1 ngày hết 20 GB thì cũng đc cỡ 3,4 phim rồi. \:D/

:(( Acc reg sau ngày 23/10 khổ quá ! Bác cho hỏi là cái Trafficshare dùng làm gì thế nó có giúp gì mình để được down thêm không ? Trafficshare của mình nó đề là 5GB mà chẳng biết dùng thế nào cả ?

Louis

Traffic Share là số GB bạn còn đc download.

Traffic Share là số GB bạn còn đc download.

Bác lại luyên thuyên rồi "Traffic left" mới là cái mình còn được down , còn TrafficShare left mình hỏi thì hình như nó là : dung lượng mình set cho các file mình up lên mọi người ko có acc có thể down với maxspeed .

acc mình acc cũ nên ngày down 10GB vẫn vô tư, còn phần dôi ra nó cộng thêm vô nên 5 ngày vẫn 50GB như cũ ... tháng 5 năm 2009 mới hết hạn :p

Như trước thì là 10GB / ngày mình vẫn không hiểu sao bác lại kéo được 4 phim 1 ngày ? Mình nghĩ tối đa chỉ được 2 phim 720 thôi chứ .

taidj

Member

còn mình hiện đang xài 2 acc rapidshare và kéo torrent nữa , 1 ngày mình cũng leech được trên 15gb . thằng bạn mình đang xài acc rapid,nó mới mua dung lượng của rapid đó, được cộng thêm 84gb nên down thoải mái luôn ko giới hạn 1 ngày . để máy treo down liên tục luôn . :)>-

còn mình hiện đang xài 2 acc rapidshare và kéo torrent nữa , 1 ngày mình cũng leech được trên 15gb . thằng bạn mình đang xài acc rapid,nó mới mua dung lượng của rapid đó, được cộng thêm 84gb nên down thoải mái luôn ko giới hạn 1 ngày . để máy treo down liên tục luôn . :)>-

Mua dung lượng là sao ? 84GB là thế nào ? Bro cho xin cái nick yahoo mình trao đổi trược tiếp được không ?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cái 84GB là dung lượng dự phòng cho cả tháng, down hết là chỉ còn trông chờ vào dung lượng định mức trong ngày.

Bên trên