Quay tay - Cách mới để sạc iPhone!

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Quay tay - Cách mới để sạc iPhone!

Nếu là quay tay như các bác nói thì Apple đăng kí sáng chế làm gì. Tại sao các bác không nghĩ sâu hơn một tí là cái máy quay tay đó sẽ làm việc khi có cử động trên màn hình (chạm, kéo, gõ...). Thử tưởng tượng xem vừa viết tin nhắn, chơi game mà lại sạc được điện thoại thì còn gì bằng. Trở ngại lớn nhất là pin thôi cần phải cực bền cỡ 1M lần sạc mới hư chẳng hạn.

Xin lỗi cái vụ chạm để sạc thì có cách đây 1 năm rồi ợ :-j Đế lát hồi em kiếm cái link cho bác :))

Cập nhật! Link đây, xin nói thẳng luôn dạo này Apple toàn đăng kí bằng sáng chế rất nhảm nhí và kiểu sao chép. Chắc để sau này có gì đi kiện cho dễ, như cái vụ thiết kế hình chữ nhật bo tròn 4 góc với Samsung

http://www.baomoi.com/Sac-dien-thoai-bang-cach-cham-va-nhan/136/6512611.epi

iampro

Xin lỗi cái vụ chạm để sạc thì có cách đây 1 năm rồi ợ :-j Đế lát hồi em kiếm cái link cho bác :))

Cập nhật! Link đây, xin nói thẳng luôn dạo này Apple toàn đăng kí bằng sáng chế rất nhảm nhí và kiểu sao chép. Chắc để sau này có gì đi kiện cho dễ, như cái vụ thiết kế hình chữ nhật bo tròn 4 góc với Samsung

Sạc điện thoại bằng cách chạm và nhấn - Tinhte.vn
Để ứng dụng nó vào sản phẩm còn là một chặng đường dài, công nghệ cảm ứng ra đởi trước IP nhưng tại sao IP nó lại gây sốt, quan trọng là cách làm để người ta ấn tượng thôi.
P/s: em nói thật em là sinh viên năm hai thôi có gì xưng hô không đúng thì xin lỗi nhe, thật ra em không rành về ba cái thứ công nghệ tại vì có một tí về vật lí nên phát biểu thôi. Và em cũng chả có xài IP bao giờ nên chẳng có chuyện là ifan, ifun gì hết. :))

Angus_Bert

Film critic

iPhone là hãng đầu tiên dùng điện dung, chứ xài điện trở thành có ma vào thèm nha :))

dtvu1310

Member

iPhone là hãng đầu tiên dùng điện dung, chứ xài điện trở thành có ma vào thèm nha :))

ông Bert nói rất "hợp lý" nhưng giờ điện dung là thứ phổ thông nên Apple nó đang tính "tối tạo" thêm đó mà :)) nhưng cái vụ "quay tay" này quả là "tối tạo" đỉnh của đỉnh hơn cả cái vụ xài pin AA cho IP

kevintuan94

Cái này là " Tích cực quay tay, năng lượng tràn đây"

leemilker

các bác nói sai rồi, là " Tích cực quay tay, vận may sẽ đến"
con Iphone nài đi với kái đồng hồ pin rung hồi xưa thì mấy kai "đồ chơi" lên giá hết
=]]

nqt0045

Member

dạo 1 vòng các topic thì mình thấy bác dtvu1310 là chuyên gia chê apple :)) chưa thấy bác khen bao giờ, chắc là ghét hay có thù oán gì đấy
:D có gì ko phải các bác bỏ quá cho :))

dtvu1310

Member

dạo 1 vòng các topic thì mình thấy bác dtvu1310 là chuyên gia chê apple :)) chưa thấy bác khen bao giờ, chắc là ghét hay có thù oán gì đấy
:D có gì ko phải các bác bỏ quá cho :))

Cũng ko hẳn ghét, nhà cũng xài IP đấy bạn ơi. Có điều Apple nó nổ quá và nó còn đòi "dẹp" Android nữa nên mất tình cảm thôi :))

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Sony đã vừa tung ra một phụ kiện thú vị để giải quyết vấn đề đó, một bố sạc USB đôi mang tên mã CP-A2LAKS USB sử dụng cách lấy tay quay để tạo ra năng lượng sạc pin. Đây là một cách rất thủ công nhưng lại quá hữu ích. Quay trong vòng 3 phút bạn sẽ có 1 phút đàm thoại, quay 5 phút sẽ được 1 phút lướt web. Kể thì cũng lắm gian nan nên dù sao bộ sạc pin này cũng có tác dụng dự phòng trong trường hợp bất đắc dĩ.

Sony nó ra mắt lâu rồi.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Đôi khi một phút đàm thoại hay lướt web nó quý giá đến mức người ta sẵn sàng đổi lấy hàng chục phút quay tay.

Tuy nhiên cũng có người dành hàng chục phút quay tay mà chẳng cần đổi lại gì cả, hihi

kratose

:-jgiật cả mình đọc xong mới hiểu:-j

mabuV

Well-Known Member

Giật hết cả nẩy! Cứ ngỡ "quay tay" kia cơ chứ :))

Bên trên