Quan chức Samsung nói: Windows 8 không tốt hơn Vista !

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Quan chức Samsung nói: Windows 8 không tốt hơn Vista !

180 ngày là cách kích hoạt bằng kms
Vậy cách của bác là dùng key MAK sau đó gọi điện tới tổng đài của MS để kích hoạt. Em hiểu thế có đúng không bác?

Ðề: Quan chức Samsung nói: Windows 8 không tốt hơn Vista !

Windows 8 giao diện làm khó người dùng,rắc rối
Cảm ứng theo chiều đứng =>đại thảm hoạ

khoatn

Member

Em chỉ dùng Win 7 thôi.

anh0424

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Quan chức Samsung nói: Windows 8 không tốt hơn Vista !

Vậy cách của bác là dùng key MAK sau đó gọi điện tới tổng đài của MS để kích hoạt. Em hiểu thế có đúng không bác?

kms là giả lập máy chủ để kích hoạt bác ạ. hiểu đơn giản nó là bẻ khóa.

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Quan chức Samsung nói: Windows 8 không tốt hơn Vista !

kms là giả lập máy chủ để kích hoạt bác ạ. hiểu đơn giản nó là bẻ khóa.
Cách kích hoạt Windows 8 mà em nói hoàn toàn không phải cách bác đề cập. Mà công cụ bẻ khóa thì cũng không chỉ có mỗi KMS đâu bác

vodafone1919

Active Member

đang dung Win8
được time cũng khá rồi
nhưng chắc sẽ phải quay về Win7 thôi
vì tốc độ copy của Win7 thấy nhanh hơn Win8.
Ổ cứng it bị treo hơn

networkpro

Member

Windown 8 chỉ dùng ở màn hình cảm ứng thì tuyệt với chứ cài vào PC thì làm cho người sử dụng ko thích lắm

edc

Active Member
Re: Ðề: Quan chức Samsung nói: Windows 8 không tốt hơn Vista !

Hầu hết những người chê Win8 là những người chưa xài nó, sure luôn

Đang dùng cả Win 7 & W8. Nhưng W8 dùng lướt web chơi bời thì OK, dùng để làm việc thì chả có gi đặc biệt. Nếu dùng để làm việc cần sự ổn định thì khuyên bác về W7.

Em có xài nè anh 2 ơi! đừng để cảm giác đánh lừa chứ, thực ra chẳng thấy khởi động nhanh hơn bao nhiêu cả, nếu cài it soft thì có vẻ nhanh, còn cài nhiều thì khởi động ì ạch hơn win7 dù cùng số app. Đó là ở giao diện desktop còn giao diện metro thì phải nói chạy ứng dụng metro thử thì cái market cùi mở có khỉ cả 1h vẫn chưa vào, down app hay bị treo. còn app giao diện desktop chạy vẫn thế chẳng có gì cải thiện. Còn khi đang copy data vào usb, những data lớn thì coi như máy đơ giật giật chẳng bấm được gì cả. Còn chuyện không tương thích app cũ và game cũ thì khỏi nói rồi. Hôm bữa lỡ lên win8 vì cài nhiều app và data nên chưa có time quay lại win7. Nói chung mình sai lầm lên win8 khi dùng để làm việc vì tính tương thích app kém.

Còn đứng ở vai trò người dùng phổ thông thì win8 đang đẩy người dùng ra xa vì cái giao diện metro ép buộc trên desktop. Mình có ông bác mua laptop mới về sử dụng thì mang sang phàn nàn nói nó cài windows gì tao xài không được, muốn tìm chép file hay muốn mở danh sách app không thấy. Bạn nên nhớ người dùng thông thường họ chỉ thích xài cái nào mà họ đã quen, còn cái mới lạ thì có thể bạn thích còn họ thì không, vì trí nhớ hay kỹ năng sử dụng máy tính của họ hạn hẹp hơn dân it. Vậy mời bạn gặp ông bác mình hỏi ổng có thích win8 không? hay ổng mắng cho 1 trận, mình để nguyên win8 ko thèm cài win7 để ổng vừa xài vừa chửi cho vui. ^^.

Sai lầm là ở đây, dùng Windows 8 (hoặc những HĐH mới sau này) mà không update các bản vá (hotfix) thường là như thế. Chả cần IT làm gì, chỉ cần tìm hiểu và đọc hướng dẫn sử dụng là dùng cái gì cũng ngon hết.

chipintel_li

ông Sam này bệnh à mà đem w8 vs với vista. Phát biểu không khách quân gì cả. so sánh với win7 nghe còn được. haizzzzz ^:)^

vấn đề là người ta thường quen với cách sửa dụng. khi mà thay đổi nhiều quá thì người ta ko thích

Bên trên