Nokia 603: có Belle, có NFC, giá cũng rẻ …Rồi sao nữa?

zalman

Thông tin không mới, nhưng quả thật mình khá hứng thú với bạn Nokia này.
Một trong những Đại diện Symbian Belle đầu tiên của Nokia là Nokia 603 đã lên kệ tại VN. Đây cũng là smartphone mà Nokia đặt hy vọng vào việc giành lại thị phần cho Symbian. Với những thay đổi trong giao diện cho “hợp thời” với các đối thủ đáng gờm của binh đoàn robot hoặc trái táo của Steve.

Ngoài Belle, Nokia 603 còn nổi bật trong dòng tầm trung bởi cấu hình: chip 1GHz, RAM 512 MB, màn hình Gorilla Glass 3.5”, Wi-Fi, công nghệ NFC (Near Field Communication), camera 5 “chấm” 720p, vỏ nhựa siêu bền polycarbonate…và mức giá được xem là khá tốt trong các dòng tầm trung hiện tại: 5.8 triệu.

Pin khá “khủng” với thời gian chờ thoại là 8.7 giờ (dung lượng 1300mAh). Cảm nhận cá nhân: Nokia 603 đang cố dung hợp lại tất cả ưu điểm của smartphone và feature phone: cấu hình tốt, hệ điều hành mạnh , công nghệ mới (NFC), pin “trâu”, độ bền cao (theo danh tiếng của huyền thoại Nokia 1200) và mức giá tương xứng hợp túi tiền.

Sau những thất bại với các dòng smartphone tầm trung trước, sự ra đời của Nokia 603 có hay không là bước đệm phù hợp cho Nokia giành lại thị phần với các hay không là bước đệm phù hợp cho Nokia giành lại thị phần với các - quan trọng nhất vẫn là câu trả lời cho câu hỏi: Nokia cái gì cũng có, nhưng liệu tất cả có đảm bảo chất lượng, hay sẽ là dư thừa. Và Belle – có đủ khả năng đem lại hào quang – thu hút developers về Nokia Store hay không??

Hình ảnh:
Symbian Belle UI

Hands on

Chỉnh sửa lần cuối:

dualshock

Member
Ðề: Nokia 603: có Belle, có NFC, giá cũng rẻ …Rồi sao nữa?

Nokia không định dùng Belle để cạnh tranh với Android và iOS, đó là công việc của WP !

zalman

Nokia không định dùng Belle để cạnh tranh với Android và iOS, đó là công việc của WP !

E nghĩ belle là 1 bước phát triển mới của symbian , chả biết đâu lại cạnh tranh được bác ah :)

saigonmobile

Bạn em mới mua con này, trông khá đẹp, pin trâu bò lắm. CPU 1ghz chạy mượt phết các bác ah :D

nhocdl

mà belle nó khác gì S^5 ko ngoài cái là nhìn giao diện đẹp hơn :S

Fall

Nokia thì được cái pin trâu với xài bền :-?

~~clover

hun qua em mới mua con nokia 603 về, chạy tất cả đều rất mướt,nhưng loa ngoài nghe dỡ quá,hok biết tại dòng máy này hay một mình máy em zây,nghe nhac loa ngoài dỡ cực lun,nghe nhỏ con đỡ,tăng volum lên thì đúng là siêu nản~~~~~~~~~~~~~~~~~~

saigonmobile

hun qua em mới mua con nokia 603 về, chạy tất cả đều rất mướt,nhưng loa ngoài nghe dỡ quá,hok biết tại dòng máy này hay một mình máy em zây,nghe nhac loa ngoài dỡ cực lun,nghe nhỏ con đỡ,tăng volum lên thì đúng là siêu nản~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Ko phải đâu, có thể là do nó thiết kế loa ở đằng sau, cho nên bạn cảm giác loa hơi nhỏ đó

zalman

Loa đt thì thường ko được hay lắm bạn ơi , sắm cái phone xịn xịn là hay liền :D

cobra4eye

Active Member

Anna,Belle... chỉ nhằm giữ thị phần của Nokia (Symbian được hỗ trợ đến 2017), WP mới là mục tiêu chủ chốt của Nokia. Cá nhân mình thì vẫn thích những điện thoại Nokia chạy Sym vì tính tiện dụng, pin khoẻ, sóng mạnh, kiểu dáng đặc trưng... của chúng.

hdbits

Banned

trước giờ bạn xài đc mấy cái đt nokia rồi???

Anna,Belle... chỉ nhằm giữ thị phần của Nokia (Symbian được hỗ trợ đến 2017), WP mới là mục tiêu chủ chốt của Nokia. Cá nhân mình thì vẫn thích những điện thoại Nokia chạy Sym vì tính tiện dụng, pin khoẻ, sóng mạnh, kiểu dáng đặc trưng... của chúng.

thấy phần mềm cho symbian cũng khá good đó chứ
nhiều hàng độc
nhưng giờ mấy hệ điều hành kia support tốt quá

zalman

Ủa vậy là tương lai dẹp luôn symbian hả bác ~~ 1

saigonmobile

Bộ app của Symbian cũng được chứ bộ
Mà hình như cái mặt kính của con 603 nó giống iphone4 đúng ko? Nhìn trông được phết

nhocdl

hôm nay đã đc sờ tận tay em này, cảm ứng cũng được, camera chất lượng ok, nhưng giao diện thì không đẹp lắm

saigonmobile

Con 603 này CPU đã hỗ trợ tới 1ghz lận
Vậy khả năng chạy đa nhiệm, game, app, duyệt web mượt ko mấy bác?
Vẻ bề ngoài em này trông cũng được, chắc chắn như truyền thống của nokia nhỉ ^^

hdbits

Banned

ý em đang nói là cái dòng máy 603 này, liên quan gì đến xài nhiu cái nokia, haiz. nhà nghèo sắm đc 1 cái à chú ơi @-)

ý là trước giờ bạn có xài nokia ko mà kiu loa của nó dở?
dòng này gần như là mới nhất của nó
làm dở hơn thì hóa ra tự tát vào mặt mình ah

Bên trên