nhờ anh em tư vấn tầm 17 chai cho dàn âm thanh chỉ để xem phim

taixin

Active Member
Ðề: nhờ anh em tư vấn tầm 17 chai cho dàn âm thanh chỉ để xem phim

Loa YAMAHA NS-777
S 606 HCS 3
kô thấy anh em đề cập đến 2 thằng này ta

Achilles

s718 thấy có bán hàng mới mà bạn ,,, chắc hàng trưng bày quá hiO:)

thanks bạn nhiều s608 được kô bạn có gì khác với s606 àh mới tập chơi nên chưa biết một cái gì hết hi vọng sẽ kô biết gì luôn để khỏi đầu tư nhiều hahah=D>=D>

vậy là mua loa ... mua thêm rec gì đó ... rùi mua thêm sub nữa hả ,,, sao mua nhiều thế bạn khỏi mua thêm sub được kô

đúng nà đang kiếm thóc ,,, có thể có thêm 3 chai ,,, tc 20 chai nà ,,, cần anh em tư vấn thêm chút về khoảng dây nhợ luôn nha em gà lắm kô biết mua ở đâu hết thanks anh em

xem phim ko sub thi chán lắm bác ới .......nghe nhac ko sub thi dc chứ phim ma ko sub thi chán lắm

vinagoh

Well-Known Member

s718 thấy có bán hàng mới mà bạn ,,, chắc hàng trưng bày quá hiO:)

thanks bạn nhiều s608 được kô bạn có gì khác với s606 àh mới tập chơi nên chưa biết một cái gì hết hi vọng sẽ kô biết gì luôn để khỏi đầu tư nhiều hahah=D>=D>

đúng nà đang kiếm thóc ,,, có thể có thêm 3 chai ,,, tc 20 chai nà ,,, cần anh em tư vấn thêm chút về khoảng dây nhợ luôn nha em gà lắm kô biết mua ở đâu hết thanks anh em

Jamo S718 có hàng brand new. Bên bác lehung214 có giá tốt đấy.

Jamo S608 hơn S606 1 loa trung và đường kính loa sub lớn hơn (hình như 25cm thì phải). Chiếu cao và chiều sâu cũng lớn hơn S606 và CS cũng lớn hơn. Nếu có đk thì lên S608 luôn (tuỳ vào kinh phí).

20tr thì ok hơn rồi! Dây chạc thì đơn giản thôi. Cặp main làm đôi dây khoảng 450k, còn center và 2 loa surr mua đây 10k/m mà chiến.

Loa YAMAHA NS-777
S 606 HCS 3
kô thấy anh em đề cập đến 2 thằng này ta

Loa S 606 HCS 3 là cả bộ 5.0 mà em tư vấn trên đấy bác.
Loa Yamaha đánh giá không cao so với tần tiền bác ạ.

Chúc bác mau có dàn mới. :)

taixin

Active Member

bác chủ còn lăn tăn gì ko nào? :)) mấy bác nhiệt tình quá :D
còn chút chút thôi àh thanks mấy bro nhiều nha

toàn là PR cho bác ko đấy nhá :x bác chủ chắc còn lăn tăn đây!!!
thanks bro

thôi giờ quyết định luôn cho rùi
Jamo S 608 HCS 3 cái này 5 loa hay 2 loa vậy serch hình trên mạng thấy có 2 loa àh mấy bạn nếu 5 loa thì chọn s608 luôn
Denon AVR 590 hoặc 1610, giá tầm 8 - 8.5tr. chọn cái này luôn denon 1610
còn cục sub thấy mấy bạn tư vấn ba cục ,,, đang phân vân
SUB Yamaha SW515 ,,,, Sub Ya SW-325 ... Sub jamo 200 ... Sub Klipsch SW-450 ( con này lang thang trên mạng thì thấy em nó ) lỡ chơi rùi thì em chơi luôn thêm mấy triệu nữa cũng được đầu tư một lần để xem phim luôn ,, , hi
,,, còn dây nhợ thì mua ở chỗ người bán loa luôn hay sao mấy bro,,, địa chỉ thì tài serch trên hd để mua luôn quá ,,, thanks ,,,
sonhaiaudio 314 điện biên phủ địa chỉ này mua được kô anh em ,,,,

Chỉnh sửa lần cuối:

jimminam2000

bác Tài đủ đạn thì cố mua cục sub Ya 515 cho ngon,còn không thì mua sau cũng được,quan trọng là đầu tư tiền mua cặp main thiệt ngon là thượng sách

lehoang40

Cần giải thích cho bác chu rõ 1 tí: Xem phi thì cầ đến 6 loa: 1 sub, 2 loa front, 1 loa trung tâm và 1 2 loa surround.
Bộ S606 HCS 3 là đủ 5 loa, chỉ thiếu sub.
Các cặp khác như S608, S718 chỉ mới có cặp loa front, nếu bác chọn mấy cặp này thì phải mua thêm 1 center và 2 surround nửa.

Do vậy, với tầm tiền 20chai, nếu muốn toàn bộ là brand new thì mua:
S606 HCS3 9tr
AVR 590 khoảng 8tr (AVR 590 chỉ thua 1610 ở chổ multi zone: cái này ít khi dùng tới)
Riêng sub thì bác chủ còn bao nhiêu tiền, lấy bấy nhiêu, đủ tiền thì Yamaha SW 515, ít hơn thì SW 315, Jamo S200.

vinagoh

Well-Known Member

còn chút chút thôi àh thanks mấy bro nhiều nha

thanks bro

thôi giờ quyết định luôn cho rùi
Jamo S 608 HCS 3 cái này 5 loa hay 2 loa vậy serch hình trên mạng thấy có 2 loa àh mấy bạn nếu 5 loa thì chọn s608 luôn
Denon AVR 590 hoặc 1610, giá tầm 8 - 8.5tr. chọn cái này luôn denon 1610
còn cục sub thấy mấy bạn tư vấn ba cục ,,, đang phân vân
SUB Yamaha SW515 ,,,, Sub Ya SW-325 ... Sub jamo 200 ... Sub Klipsch SW-450 ( con này lang thang trên mạng thì thấy em nó ) lỡ chơi rùi thì em chơi luôn thêm mấy triệu nữa cũng được đầu tư một lần để xem phim luôn ,, , hi
,,, còn dây nhợ thì mua ở chỗ người bán loa luôn hay sao mấy bro,,, địa chỉ thì tài serch trên hd để mua luôn quá ,,, thanks ,,,
sonhaiaudio 314 điện biên phủ địa chỉ này mua được kô anh em ,,,,

- Nếu bác lấy cặp S608 thì phải mua thêm 1 loa center, 2 loa surr (còn bộ S606 HS3 ngoài cặp main còn có cả loa center và cặp surr).
- Loa Sub thì bác phải gắng SW515 để khỏi hối hận, giá bây giờ cũng tốt hơn trước nhiều.
- Còn AVR Denon 1610(590) thì mình sợ kéo không nổi cặp main S608 (cs lớn hơn cặp main S606). Nếu kinh phí cho phép thì bác mua Denon 1910 kéo mới nổi cặp main kia.
- Dây chạc thì mua ở chổ bán bộ loa luôn (có khi còn khuyến mãi nữa đấy). :p

Kinh phí cũng đội lên rồi!!!! :))

THUAN_PHU

Denon AVR 1610 khoảng 8t 8t5 . Jamo 606 HCS khoảng 9t . Dây loa phi . Có khả năng lấy Sub Pokl PSW110 khoảng 4t8 . Tất cả hàng New cần Đt 0942807507 Lộc

vinagoh

Well-Known Member

Bác Nam và bác lehung214 đâu rồi, nhanh tay đi.

taixin

Active Member

phòng mình ngang 4m dài 10 chơi vô tư hả mấy bro
Jamo S 606 HCS 3
Denon AVR 1610
Yamaha SW 515

ok quyết định rùi có gì thì mình lh với mấy bạn bán đồ âm thanh trên đây nhé
chúc anh em buổi tối thưởng thức đại tiệc bóng đá vui vẻ nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

phòng mình ngang 4m dài 10 chơi vô tư hả mấy bro
Jamo S 606 HCS 3
Denon AVR 1610
Yamaha SW 515

ok quyết định rùi có gì thì mình lh với mấy bạn bán đồ âm thanh trên đây nhé
chúc anh em buổi tối thưởng thức đại tiệc bóng đá vui vẻ nhé

phòng bác to quá, coi chừng dàn loa oánh hụt hơi!!! %-(

taixin

Active Member

bác Tài đủ đạn thì cố mua cục sub Ya 515 cho ngon,còn không thì mua sau cũng được,quan trọng là đầu tư tiền mua cặp main thiệt ngon là thượng sách

phòng bác to quá, coi chừng dàn loa oánh hụt hơi!!! %-(

nhà mình lộn xộn lắm lấy phòng khách làm phòng ngủ luôn ... chừng nào mua xong dàn loa thì post lên cho anh em đánh giá một chút ,,, tạm thời thì ngưng đầu tư dàn loa đợi xong wc cái hehhee được thì lên dàn ngon hơn lúc đó lại làm phiền anh em nhé ,,, hiệp hai nữa trái ăn 95 đây anh em bắt thì phone nhé ,,, hehe 0909.094.904

Bên trên