Nhờ anh em set up dùm denon 1910

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Nhờ anh em set up dùm denon 1910

"Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt". Dịch vụ của bác Nam là "door to door" mà!!! :))

need_4_speed

Active Member

Em để center là non thì thấy 2 thằng front kêu hộ thằng center luôn mà :D Mà con front kêu có vẻ còn hay hơn nữa :D

Mình cũng thấy nếu chỉ có 2 loa front thì nghe còn hay hơn là 2 front + center vậy loa Center có thực sự cần thiết không. Loa center chỉ để thể hiện lời thoại, vậy để 2 loa front làm luôn có phải hay hơn không, ý mình là setup 4.1 là đủ. Nhưng AVR không có cấu hình đó phải không nhỉ? Có ai có cao kiến gì không?

lehoang40

Mình cũng thấy nếu chỉ có 2 loa front thì nghe còn hay hơn là 2 front + center vậy loa Center có thực sự cần thiết không. Loa center chỉ để thể hiện lời thoại, vậy để 2 loa front làm luôn có phải hay hơn không, ý mình là setup 4.1 là đủ. Nhưng AVR không có cấu hình đó phải không nhỉ? Có ai có cao kiến gì không?

Mình thì cho rằng bác onggia nói đùa thôi :) bác muốnxem 4.1 thì vào AVR set center: None là được 4.1 chứ gì, nhưng lưu ý bác là khi có tiến thoại nó sẽ phát stereo luôn đấy : nghe 1 người nói cứ như 2 người nói :)) lời quá rồi còn gì :))

onggia

Well-Known Member

Em đùa thật sét center none thì front nó sẽ đảm nhiệm kênh center nhưng lúc đó lời thoại nó ko còn rõ nữa vì ko setup được volume cho kênh center.

Bên trên