Nhờ AE Chỉ dùm cách nối PC HP với Plasma LG 42PQ10R , HT904TA để chơi HD

anhcobau1980

Cho phép e hỏi về :

+ 1 : Phần " CỨNG " ạh :

E có 1 con TV Plasma LG 42 PQ10R ,
1 dàn HT LG 904TA
1 PC HP P6018L có (2 cái cổng thấy ghi Digital Audio màu Cam, Đen(ko biết làm gì ,và 6 cái jack 6 màu để cắm loa vitính 5.1 thì e biết rồi, và 1 HDMI )

E muốn xem fim HD từ PC fát ra , và muốn nghe âm thanh 5.1 từ dàn HT , và muốn coi hình ảnh từ Plasma thì fải làm sao , trong khi tivi chỉ có 1 cổng HDMI , (nếu nối tivi với HT bằng HDMI thì ko fải bàn cải rồi ) , với lại máy em lại ko có thấy cổng Optical để xuất ra HT gì cả , hic

+ 2 Phần mềm :

Con PC của em ko biết sao cắm vào Tivi bằng HDMI thì nó ko lên gì cả, e đang xài Win XP , mặc dù đã vào Properties ở Destop , setting tìm nhưng ko thấy chổ chỉnh ra 2 màn hình , có khi nào do card màn hình hay e ko biết chỉnh ko ah

Cấu hình máy em : Core2 Quard Q6700 , Direct X 9 , Card Màn hình NVIDIA Geforce G100

Bonus xin hỏi thêm : Còn con Lap của e thì cũng có HDMI , đang xài Win 7 , cắm vào tivi = HDMI thì nhận ra liền , mà e cũng muốn vừa xem qua tivi mà nghe = dàn HTPC mà ko biết sao , hic

Xin ae chỉ giáo tận tình dùm ,e gà và dốt về cái này lắm lắm , thức cả đêm để viết bài này hỏi, nếu có thể ae chỉ e bằng chút hình ảnh thì càng tốt , còn ko để số đt lại e sẽ call để hỏi ... Thanks :|

Bonus (2) \m/ : Nếu setup ko được thì chắc e cũng bán con LG HT904TA mới mua gần 3tháng ở NKim Fullbox mới 99,999%, ae nào muốn mua thì cho giá, để số đt lại e sẽ call trao đổi nha , Thanks

tethien

Active Member
Ðề: Nhờ AE Chỉ dùm cách nối PC HP với Plasma LG 42PQ10R , HT904TA để chơi HD

Trường hợp của bạn hơi khó xử.
-PC có kết nối HDMI & SPDIF coaxial.
-LG HT904TA chỉ có kết nối SPDIF optical.
-LG 42PQ10R chỉ có HDMI in

Do đó phần hình ảnh thì bạn nối HDMI từ PC đến LG 42PQ10R thì được rồi nhưng phần audio thì không biết nối sao.

ntuandat

Member

Đúng là khó xử thiệt rồi.
Thôi đành bán dàn LG đi vậy.
Hoặc các khác là bạn mua thêm 1 card sound có optical out, cắm vào dàn LG. Cách này cũng có thể giải quyết vấn đề đó. Còn về chất lượng thì em thua, vì chưa có kinh nghiệm chơi HTPC nên chưa trải nghiệm âm thanh.

anhcobau1980

hic, vậy chắc pó tay và phải bán dàn LG HT904đi rồi , ae nào quan tâm thì cho e cái giá và để lại số đt e call nhé , thanks

vietkaka

so dien thoai cua minh 0983655914 (Duong). Minh cung dang dinh tau 1 em LG HT904.

trandthuc

Member

Theo mình vấn đề cũng không có gì khó khăn cả, trường hợp của bác chủ topic tương đối giống em, em cũng đang sử dụng 1 con Laptop HP, 1 TV LG 37'', 1 dàn HT 503PH. Về phần hình ảnh em kết nối Laptop với TV qua cổng components, chất lượng cũng khá, độ phân giải 1920x1080. Về phần âm thanh thì sử dụng 1 con soundcard Creative rời, kết nối USB và có cổng optical out, có thể kết nối qua Receiver của dàn 904 của bạn, vẫn cho ra DRS được như thường. Vậy bạn có thể thêm khoảng 1tr4 để cải tiến soundcard hơn là phải bán luôn dàn âm thanh :)

ayeforever

Theo mình vấn đề cũng không có gì khó khăn cả, trường hợp của bác chủ topic tương đối giống em, em cũng đang sử dụng 1 con Laptop HP, 1 TV LG 37'', 1 dàn HT 503PH. Về phần hình ảnh em kết nối Laptop với TV qua cổng components, chất lượng cũng khá, độ phân giải 1920x1080. Về phần âm thanh thì sử dụng 1 con soundcard Creative rời, kết nối USB và có cổng optical out, có thể kết nối qua Receiver của dàn 904 của bạn, vẫn cho ra DRS được như thường. Vậy bạn có thể thêm khoảng 1tr4 để cải tiến soundcard hơn là phải bán luôn dàn âm thanh :)

nhân tiện bác cho em hỏi luôn tại nhà em ở xa ko ra xem em ht 503ph đc. con này có cổng coaxial không bác hay chỉ có optical thôi, con pc của em có mỗi cổng coaxial thôi.

Bên trên