Nghe nhạc bằng Ipod qua âmly thế nào ?

em có con ipod touch, cái đầu HDmax, và con amly dsp-A5.
Mọi người cho em hỏi là làm sao để cắm nghe nhạc ipod qua cái amly kia ạ
Có cái dock nào cắm vào Ipod nòa hỗ trợ cho việc kết nối với cái amly kia o nhỉ
Ampli đó nó nhiều chân cáp quang lắm

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Nghe nhạc bằng Ipod qua âmly thế nào ?

Dùng universal dock của Apple, cắm tới amply bằng jack hoa sen, vừa có điều khiển từ xa luôn.

hnim47

bác manhthang cho em hỏi, em dùng jack 1 đầu 3.5 nối vào máy mp3 hoặc cổng 3.5 của máy tính, đầu còn lại là 2 cổng hoa sen cắm vào ampli nhưng em không biết phải cắm vào cổng nào và chọn chế độ nào để nghe nhạc trên ampli. Bác giúp em với.

Em đã thử cắm các kiểu theo như hướng dẫn của ampli nhưng chưa ra được âm thanh bác ạ. Như trước em cắm vào dàn mini JVC và chọn chế độ AUX thì nghe ngon ạ

MTAM

Member

Cắm vào chỗ nào thì phải hỏi chỗ đó là biết hay dở ngay thôi!
Bác cắm một chỗ lại hỏi chỗ khác thì làm sao biết hay hay dở!

minhtranquang55

em có con ipod touch, cái đầu HDmax, và con amly dsp-A5.
Mọi người cho em hỏi là làm sao để cắm nghe nhạc ipod qua cái amly kia ạ
Có cái dock nào cắm vào Ipod nòa hỗ trợ cho việc kết nối với cái amly kia o nhỉ
Ampli đó nó nhiều chân cáp quang lắm

Chào Bạn , nếu bạn ở TP HCM thì vào đây có hàng bạn cần, nếu ở phia Bắc thì các cửa hàng bán iPOD đều có.
http://www.h2shop.net/phone/viewp/1...----_Cap_out_tivi_ipod__iphone_(_5_dau_).html

manhthang

Huyền Thoại

bác manhthang cho em hỏi, em dùng jack 1 đầu 3.5 nối vào máy mp3 hoặc cổng 3.5 của máy tính, đầu còn lại là 2 cổng hoa sen cắm vào ampli nhưng em không biết phải cắm vào cổng nào và chọn chế độ nào để nghe nhạc trên ampli. Bác giúp em với.

Em đã thử cắm các kiểu theo như hướng dẫn của ampli nhưng chưa ra được âm thanh bác ạ. Như trước em cắm vào dàn mini JVC và chọn chế độ AUX thì nghe ngon ạ

Cắm vào đường AUX là chuẩn rồi, thực ra cắm vào đâu cũng được trừ cổng Phono.
Nếu nghe nhạc bằng receiver xem phim thì nên chuyển về chế độ direct pure hoặc 2ch stereo.

J4yJ4ckj3

Member

Bạn mua cái dây 1 đầu 3.5, 1 đầu hoa sen giá 10k VNĐ. Đầu 3,5 cắm vào Ipod, đầu hoa sen cắm vào cổng Input trên Ampli cắm đúng màu dây là xong. Nếu bạn không nghe được 1 là bạn cắm lại dây cho đúng, 2 là bạn chỉnh trên Ipod Volume về 0 thì nghe được

manhthang

Huyền Thoại

Hix, Tận hơn 1 trieuej http://techland.com.vn/sp377/apple-universal-dock.html
kiểu này em khôn choiw được rồi

Mua 1 cái dock cũ chỉ 150k, universal dock cũ thì 500k.
Dock thường 150k thì có thể mua được ở Chợ Sắt (Hải Phòng), Chợ trời (HN) và chợ Nhật Tảo (HCM).
Universal dock thì bán khá nhiều ở khu Lê Thanh Nghị (HN), có trang web bán hàng nhưng mình không nhớ, chịu khó search là ra.

doc_khach

Active Member

Em thì vẫn cắm qua jack 3,5- 2 sen hoa. chất lượng cũng tạm ổn, nghe đc có nhìu tiền thì bác nên mua dock mà cắm có thêm cái đk chạy lung tung đc. còn cắm kiểu kia thì cứ autoplay ta chạy thui :))

HT900

Member

Còn em thì nghe Ipod qua dock của Denon, trước có nghe qua đường Aux thì cảm nhận là chất lượng chỉ ở mức được thôi. Dock Denon lấy đường tiếng của Ipod qua chân sạc xuất ra 2 đường tiếng LR nên có lẽ hay hơn, chưa kế có đường S Video nên có thể xuất hình lên TV luôn.

hnim47

cuối cùng thì nghịch ngơm các kiểu cái AVR thì em cũng đã cắm được cho cái máy mp3 của em lên tiếng qua avr ạ.hehe. thê mà hôm trước cắm mãi không thấy động tĩnh gì :)

leejuangjun

Active Member

Còn em thì nghe Ipod qua dock của Denon, trước có nghe qua đường Aux thì cảm nhận là chất lượng chỉ ở mức được thôi. Dock Denon lấy đường tiếng của Ipod qua chân sạc xuất ra 2 đường tiếng LR nên có lẽ hay hơn, chưa kế có đường S Video nên có thể xuất hình lên TV luôn.

Bác cho hỏi cái dock Denon giá bao nhiêu thế?
P/S: Bác có con xe đẹp phết.:))

HT900

Member

@leejuangjun: em không nhớ chính xác khoảng 2,2tr-2,4tr gì đấy bác à.

manhthang

Huyền Thoại
Bên trên