Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

billidatinh

Well-Known Member
Lại gặp đệ tử Thích Chân Quẹo, chỉ cần yêu cầu KHÔNG được phép đăng bất kỳ bài
Karaoke nào của tôi lên YouTube ok. Tôi không muốn YouTube xóa account của ông, tôi kô muốn report ok, chỉ cần kô post bài của tôi lên Youtube là OK.

hayhay

Well-Known Member
Nguyên nhân tôi đưa nhạc karaoke lên Youtube là do có một đám bạn và mấy đứa em mỗi lần tụ hội là hay hát karaoke...mà không phải lúc nào cũng ở cái nhà có tải về chứa nhạc của các bác, nên bọn tôi bàn nhau đưa lên Youtube để đi đến đâu miễn có wi-fi là có cái hát !
Mỗi đứa đẩy lên kênh một vài lần, đến nay là bị bay 7 cái acc !

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Là tôi làm và đưa cho một người em bạn post lên các kênh trên Youtube để anh em bạn bè đi đâu thì có cái mà hát vui chơi, vì không phải ai cũng xài PC, chứa nhạc trong ổ cứng...chứ chẳng có mục đích gì khác. Kênh thì cũng chỉ tồn tại được một thời gian ngắn rồi cũng bị đánh die !
Các bác làm karaoke hay, chia sẻ trên Hdvietnam cho mọi người cùng thưởng thức nên luôn tiện tôi bảo đưa lên trên Youtube để anh em đi ở đâu thì cũng có cái mà hát, khi nào nó die thì thôi !
=======
Nếu các bác lâu nay vẫn không hài lòng vì rất nhiều thứ thì tôi xin lỗi các bác !
(Các bác lâu nay có trách móc, chửi bới...thì cũng chả sao vì để cho mọi người có cái mà hát là chính )
Còn việc nhấn "like" thì lâu nay mình không để ý các bác à, mình ít quan tâm vụ này...xin lỗi các bác !
Những bài tôi bảo cắt xén là do Youtube chặn bản quyền phải cắt nối cái khác thì mới đăng lên được.
=======
Xin phép các bác cho tôi được hợp tác đăng tải các bài Karaoke của các bác, nếu cần điều kiện gì thì các bác cứ nói...chủ yếu là để anh em mọi người hát vui, còn bị Youtube xóa chặn kênh luôn thì chịu !
Bác tham gia DĐ này từ 2010 mà kg biết nhấn like trước khi down thì thật tôi hết ý kiến với bác!Đó là phép lịch sự tối thiểu của các thành viên ở bất cứ DĐ nào,và cũng chứng tỏ mình là người có học,có lòng tự trọng mặc dù kg ai bắt buộc(tôi nhớ khi xưa có nhấn like mới cho down nữa kìa)!
Ở tất cả các nước văn minh,bất cứ khi nhận gì từ tay người khác trao cho,người ta đều say:"thank you"!

Chỉnh sửa lần cuối:

hayhay

Well-Known Member
Bác tham gia DĐ này từ 2010 mà kg biết nhấn like trước khi down thì thật tôi hết ý kiến với bác!Đó là phép lịch sự tối thiểu của các thành viên ở bất cứ DĐ nào,và cũng chứng tỏ mình là người có học,có lòng tự trọng mặc dù kg ai bắt buộc(tôi nhớ khi xưa có nhấn like mới cho down nữa kìa)!
Ở tất cả các nước văn minh,bất cứ khi nhận gì từ tay người khác trao cho,người ta đều say:"thank you"!
OK...Nếu bác thích vậy !

vandien

Well-Known Member
OK...Nếu bác thích vậy !
Kg phải là tôi thích,bác vẫn kg hiểu gì à?Là lịch sự,là văn hóa,là tự trọng!Tính đến nay tôi có 521,963 lượt thks,vài lượt của bác nhằm nhò gì với tôi!Tôi thấy với bác thì tôi stop ở đây là được rồi,nói nhiều vô ích!

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Có mấy ngày em về quê xử lý hậu quả bão lũ mà lên đây lại gặp bão rồi.
Câu chuyện này nó cũng kiểu như nhiều câu chuyện gặp khi bão lũ đó các bác. Ngày thường thì một đồng có khi cũng lấy cho bằng được, nhưng khi hoạn nạn đến thì cho nhau bao nhiêu cũng được. Nhưng cái điều đáng buồn là khi người đem đi cho lại không được sự tôn trọng.
Ngày trước khi công nghệ số chưa phát triển việc hát KOK là phải mua đĩa, kể cả là hàng lậu thì vẫn phải mua. Thế rồi công nghệ số phát triển mạnh, dần dần xuất hiện việc chia sẻ. Bản thân em cũng đi sưu tầm từ các nguồn chia sẻ đến hàng chục ngàn bài. Thế rồi thì cũng ngượng khi mình đi xin mãi, có năng lực thì lao vào làm thôi. Từ là người chuyên đi sưu tầm thì đến giờ em lại làm rất nhiều.
Nhưng tất cả những bài em làm đều chia sẻ miễn phí, không đặt pass hay link quảng cáo gì hết. Sở dĩ điều đầu tiên là ta phải tôn trọng nguồn gốc của tác phẩm (tức tác giả, nghệ sĩ, ca sĩ/ ekip) làm ra sảm phẩm đó. Họ làm ra để họ sống, mình đem đi vụ lợi thì xấu hổ lắm. Kế đến thì mới kể công đến những người làm KOK.
Bởi vậy các bác nào muốn đăng đâu cũng được, đăng cho miễn phí thì thoải mái. Nhưng nếu đăng thì vui lòng dẫn nguồn, trước là tôn trọng người làm ra, sau là có thể thu hút thêm thành viên vào diễn đàn. Nếu mà việc chia sẻ đó có phát sinh thu nhặp, hoặc tương lai có thể có phát sinh thu nhập thì ai chia sẻ vui lòng xin phép trước. Vì việc phát sinh thu nhập nó đã ra khỏi mục địch của diễn đàn/topic này rồi. G/s nếu có kiếm được thì cũng hy vọng mời ae cốc cafe cho tỉnh táo làm KOk tiếp.

Bên trên