Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vandien

Well-Known Member
Mấy cái đuôi thì đơn giản, chủ yếu là cái codecs VP9, AV01 & OPUS của Youtube kìa. Mình đang cần nguồn 4K của youtube. Phía Adobe thì họ từ chối thẳng thừng là không hỗ trợ rồi, thế nên đành hy vọng ở plugin bên thứ 3. Mình có thử vài plugin rồi nhưng không được.

Chỉnh sửa lần cuối:

zuylinh

Well-Known Member
Mấy cái đuôi thì đơn giản, chủ yếu là cái codecs VP9, AV01 & OPUS của Youtube kìa. Mình đang cần nguồn 4K của youtube. Phía Adobe thì họ từ chối thẳng thừng là không hỗ trợ rồi, thế nên đành hy vọng ở plugin bên thứ 3. Mình có thử vài plugin rồi nhưng không được.
VP9, AV1 = MP4 video codecs
OPUS = audio codecs

Câu trả lời của tôi vẫn là AviDemux, bạn đã trải nghiệm, học hỏi nó chưa???
Bạn có thể cho tôi biết cấu hình của computer và Adobe Premiere Version của bạn thì tôi mới biết và có câu trả lời cụ thể hơn trong program AviDemux này.
Nguồn 4K của YouTube
Tùy theo nguồn của uploaders YouTube bắt đầu từ đó và scale down. tuyệt đối không scale up. Điều bạn mong muốn thì bất khả thi ngoại trừ bạn tự làm. Hì hì........

zuylinh

Well-Known Member
Bác cài K-Lite mega codec và đổi đuôi mkv thành avi là kéo vào adobe được à!Kg cần convert,chất lượng vẫn giữ nguyên!
Hì hì, xem ra "đồ tiệm" vẫn còn dựa vào "đồ chùa và cổ" K-Lite mega codec pack.
Cách này giải quyết nhất thời vẫn OK (Làm tình với vợ mình mà trong đầu nghĩ tới người đẹp khác) nhưng không nên đổi cái đuôi cho tất cả files của mình cách này vì lý do metadata và cấu trúc của codecs khác nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Cách này giải quyết nhất thời vẫn OK nhưng không nên đổi cái đuôi cho tất cả files của mình cách này vì lý do metadata và cấu trúc của codecs khác nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Cách này giải quyết nhất thời vẫn OK (Làm tình với vợ mình mà trong đầu nghĩ tới người đẹp khác) nhưng không nên đổi cái đuôi cho tất cả files của mình cách này vì lý do metadata và cấu trúc của codecs khác nhau.
Avidemux convert xong thì vẫn kg bằng nguyên gốc anh!

vandien

Well-Known Member

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
VP9, AV1 = MP4 video codecs
OPUS = audio codecs

Câu trả lời của tôi vẫn là AviDemux, bạn đã trải nghiệm, học hỏi nó chưa???
Bạn có thể cho tôi biết cấu hình của computer và Adobe Premiere Version của bạn thì tôi mới biết và có câu trả lời cụ thể hơn trong program AviDemux này.
Nguồn 4K của YouTube
Tùy theo nguồn của uploaders YouTube bắt đầu từ đó và scale down. tuyệt đối không scale up. Điều bạn mong muốn thì bất khả thi ngoại trừ bạn tự làm. Hì hì........
Bạn không hiểu ý mình rồi nhé.
Không phải là mình không có cách, hay bất lực với mấy cái nguồn 4K của youtube, mà mình đang không muốn mua thêm bước, không muốn dùng thêm phần mềm, cùng lắm là dùng thêm plugin. Chứ trường hợp bản hót thì mình vẫn làm 4K, convert 2 phút xong.

zuylinh

Well-Known Member
Avidemux convert xong thì vẫn kg bằng nguyên gốc anh!
Tất cả các đuôi files trong YouTube hiện nay AviDemux đều có thể đổi qua MP4, AVI, TS... chính thức mà chất lượng vẫn như nguyên gốc theo dạng copy từ video đến audio.
Bên trái của AviDemux thực hiện các phần sau"
- Video Output chọn Copy
- Audio Output
chọn ACC hoặc Copy nếu bạn biết chắc là file của bạn có audio là ACC và bạn không muốn nén lại.
- Output Format chọn MP4 Muxer
Trên hàng Menu trên đầu chọn File >> Save >> Save là xong chưa tới 1 phút. Video chất lượng 100%, Audio thì tùy theo cách bạn chọn.
Vậy là bạn đã có được file MP4 đúng quy cách.
Còn cách của anh Van Dien là làm bằng cách đi tắt được đút lót bằng "Đồ Chùa" K-Lite mega codec pack vì các "đồ tiệm" này (Adobe Premiere, Vegas, Edius....) không có License để Decode, chẳng qua là mượn đầu heo nấu cháo thôi. Khổ tâm cho mấy "Đồ Tiệm" này lắm các bạn ạ.
Theo ý của tôi là nên dùng cách của anh VanDien nhanh hơn hết vì sau khi làm Karaoke thì file này cũng bị xóa đi thôi.
Và K-Lite mega codec pack là plugin hợp lý nhất cho bạn caothudeche nếu bạn muốn.

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Tất cả các đuôi files trong YouTube hiện nay AviDemux đều có thể đổi qua MP4, AVI, TS... chính thức mà chất lượng vẫn như nguyên gốc theo dạng copy từ video đến audio.
Bên trái của AviDemux thực hiện các phần sau"
- Video Output chọn Copy
- Audio Output
chọn ACC hoặc Copy nếu bạn biết chắc là file của bạn có audio là ACC và bạn không muốn nén lại.
- Output Format chọn MP4 Muxer
Trên hàng Menu trên đầu chọn File >> Save >> Save là xong chưa tới 1 phút. Video chất lượng 100%, Audio thì tùy theo cách bạn chọn.
Vậy là bạn đã có được file MP4 đúng quy cách.
Còn cách của anh Van Dien là làm bằng cách đi tắt được đút lót bằng "Đồ Chùa" K-Lite mega codec pack vì các "đồ tiệm" này (Adobe Premiere, Vegas, Edius....) không có License để Decode, chẳng qua là mượn đầu heo nấu cháo thôi.
Theo ý của tôi là nên dùng cách của anh VanDien nhanh hơn hết vì sau khi làm Karaoke thì file này cũng bị xóa đi thôi.
Và K-Lite mega codec pack là plugin hợp lý nhất cho bạn caothudeche
Kg được anh ơi,bỏ vô OK nhưng kg nghe thấy gì,giờ tôi xài 1 plugin và kéo thẳng file mkv 4K vô Adobe luôn,khỏi convert gì hết,nhưng còn đang thử nghiệm vài bài xem sao,bài vừa rồi của Hà Thanh Xuân là tôi làm từ file mkv 4K,audio 20khz luôn đó!

vandien

Well-Known Member
Bác Văn Điển cho em xin bài Sa Mưa Giông của Hoài Lâm ! Em cảm ơn !

xin chân thành cảm ơn tất cả các bác nha, em tìm được rồi.. do hư ổ cứng mất tất cả rồi em đang dò lại và tải huhu

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên